ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกี่ยวกับประตูรถที่เจอใน New Focus ของผมครับ  (อ่าน 4950 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
เป็นปัญหาแค่ประตูด้านเดียวคือด้านหลังฝั่งซ้ายครับ ที่เหลือไม่เป็น

คือต้องฝนตกนะครับ ถึงจะรู้ เปิดประตูออกมาน้ำไหลออกมาจากบันไดทางขึ้นของตัวรถเลยอ่ะครับ (ที่มันแนบสนิทกับประตูตอนปิด)

ไม่มีเข้ามาในรถ และลองเอามือจับที่ใต้ประตูดูมันก็แฉะๆ ทีนี้ผมไล่ปัญหาไม่ถูกเลยว่ามาจากการรั่วของตัวรถเลย หรือตัวประตู

จะรู้ได้อย่างไร และจะทำอย่างไรดีครับ เพราะฝั่งอื่นมันไม่เป็นเลย ตกใจมาก และกลุ้มเลยครับ  :D :D :o :o >:( >:(

ออฟไลน์ pang2299

• Newbie
  • *
Re: ปัญหาเกี่ยวกับประตูรถที่เจอใน New Focus ของผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 16:48:51 »
เอาแล้วไงกับ Ford อีกละ....รอฟังผลครับ

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
Re: ปัญหาเกี่ยวกับประตูรถที่เจอใน New Focus ของผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 17:04:12 »
ลองสังเกตุตอนล้างรถก็ได้ครับว่า เปิดประตูออกมาแล้วน้ำเกาะเลยผ่านขอบยางไปรึป่าว ถ้าใช่ก็กลับไปศูนย์ให้ตั้งประตูให้ใหม่
โครงรถมันไม่เบี้ยวอยู่แล้วล่ะ ใช้เครื่องจักร welding จะมีปัญหาก็ประกอบประตูไม่เข้าที่นั่นแหละ ซึ่งเป็นเรื่องปกติของฟอร์ด
เดินไล่มองช่องไฟ ประตู กระโปรงรถ ก็ได้ว่าเท่ากัน ได้ที่รึป่าว

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 17:04:48 »
เบื้องต้นผมว่านำเข้าไปให้ศูนย์ที่คุณซื้อรถมาดูอาการก่อนดีกว่าครับ
ถ้าไปแล้วศูนย์ไม่แก้ให้หรือ แก้ไม่หายอยากให้คุณจิมมี่ช่วยควรจะลงรายละเอียดให้ครบๆนะครับ เดียวจะกลายเป็นกระทู้บ่นไป ;)

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 17:39:24 »
อย่ากังวลไปครับ ทุกอย่างแก้ไขได้ ... ถ้าไม่ได้ข้ามขอบยางเข้ามาในตัวรถ ผมว่าไม่ได้ปัญหาใหญ่นะครับ รถทั่วๆไปก็หลังจากผ่านฝนมาหนักๆ หรือหลังล้างรถก็มีน้ำเข้ามาทั้งนั้นมากน้อยแล้วแต่ ลองดูครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 17:53:48 »
ดูยางขอบประตูก่อนเลยครับ มี 2 ชั้นน่าจะชั้นนอกที่อาจเพี้ยน ชั้นในคงไม่มีปัญหาเพราะน้ำไม่เข้ารถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 21:32:09 »
ผมคิดเหมือนคุณ Fly to dream ครับ

ดูยางขอบประตูก่อนเลย ถ้าไม่เข้าที่ เวลาปิดประตูไว้มันอาจจะไปกั้นทางระบายน้ำที่ช่องประตูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 07:23:59 »
ดูขอบยางรีดน้ำกระจกด้านนอก น่าจะห่างมากกว่าประตูอื่น
น้ำจะเข้าที่นี่แล้วไปออกรูระบายด้านล่างประตู
ถ้าไม่ต่างกันมากผมว่าปกติ

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:59:19 »
ของผมไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ มีเรื่องเดียวคือเกียร์มีอาการกระตุกเล็กๆ รึว่าเป็นอาการปกติของเกียร์ Powershift รึเปล่าครับ