ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Escape ไฟ Engine และ O/D โชว์ครับผม  (อ่าน 5883 ครั้ง)

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
Ford Escape ไฟ Engine และ O/D โชว์ครับผม
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 18:45:24 »
พอดีเพิ่งสมัครมาใหม่ครับผม  ;D

พอดีว่า Ford escape เครื่อง 2.3 XLT อายุประมาณ 7-8 ปี ระยะทางวิ่งมา 9หมื่นโล แล้วละครับแต่ว่า 2-3 วันที่ผ่านมาระหว่างวิ่งไฟ Engine ได้โชว์ขึ้นหลังจากนั้นประมาณ 3 นาทีไฟ O/d จะกระพริบตามขึ้นมาครับผมตอนนั้นได้ลองดับเครื่องไปแล้วสตารท์ใหม่ก็ยังเหมือนเดิมแต่ว่าไฟ O/D ได้ดับลงไปครับผม ลองเข้าเชียงกงไปแล้วเขาบอกว่า Reset ค่าใหม่ให้แล้วแต่ก็กลับมาเป็นอีกครับผม

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Ford Escape ไฟ Engine และ O/D โชว์ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 19:11:08 »
เริ่มเพี้ยน -_-" ลองไปดูที่ GURUFord.com ครับ escape รวมอยู่ที่นั่นเยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: Ford Escape ไฟ Engine และ O/D โชว์ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 23:15:57 »
ลองไปหาผู้ชำนาณฟอร์ดดูครับ เพราะว่าสัญลักษณ์พวกนี้ที่กระพริบ อาจจะเป็นการแสดงถึงความบกพร่องถึงชิ้นส่วนนั้นๆ(ซึ่งมันมีวิธีแกะโค๊ดที่แสดง)
คือผมเดาว่าประมาณนี้นะครับ อย่างถ้าเป็นCefiro A33 ก็จะมีวิธีเช็คพวกเซนเซอร์ต่างๆ แต่ผมจำไม่ได้แล้วครับเคยอ่านเจอ ถ้าเซนเซอร์หรืออุปกรณ์
ตัวไหนมีปัญหา ไฟจะกระพริบอาจจะถี่ไม่เท่ากันหรือว่ากระพริบเป็นสัญลักษณ์ทีไม่เหมือนกันครับก็จะแสดงถึงจุดที่มีปัญหาของตัวนั้นๆครับ