ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความรู้ toyota ทำseft test (แสดงไฟหน้าปัทม์โชว์ทุกดวง) อย่างไงครับ  (อ่าน 4123 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
สอบถามความรู้ toyota  ทำseft test (แสดงไฟหน้าปัทม์โชว์ทุกดวง) อย่างไงครับ   หาวิธีไม่เจอเลยครับ  เราสามาทำได้เองรึเปล่า   ( fortuner bmc กับ vigo) ครับ อยากทำเล่นๆดู  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

ของjazz
1.เสียบกุญแจยังไม่ต้องบิด
2.กดปุ่ม Trip ค้างไว้ ค้างไปจนข้อ6
3.เปิดไฟหรี่
4.บิดกุญแจไปที่  On หรือบิด 2เก๊ก II
5.แล้ว  ปิดไฟ>เปิดไฟ>ปิดไฟ  
6.ปล่อยปุ่ม Trip ครึ่่งวินาที แล้วกดลงปุ่มทริปไปอีก 3 ครั้ง
7.สำเร็จ

วิธีทำวิทยุ โมดูลjazz ให้เป็นไมล์ดิจิตอล
1. สตาร์ทเครื่อง
2. กดเลข 1 และ 6 ค้างไว้ พร้อมกดเปิดวิทยุ
3. รอจนขึ้นคำว่า diag แล้วกด เลข 5
4.สำเร็จ

ปล.อยากได้ความรู้เกี่ยวกับลูกเล่นของรถ แบบนี้อะครับ ใครมีอีก เอามาแชรืมั่งนะครับ   jazz      fortune bmc       vigo/champ

ออฟไลน์ i-vertex

• Newbie
  • *
ลองทำแล้วครับ jazz ทำได้ทั้ง 2 อย่างเลยครับ ขอบคุณมากครับ ^_^
(แต่ตอนทำ seft test แล้วตอนแรกเข็มไมล์มันสั่นๆกระตุก ตกใจนึกว่าจะพังครับ T_T 555+ เห็นมีไฟครูสคอนโทรลด้วยอ่า )

ออฟไลน์ geforce699

• Newbie
  • *
Vigo Champ ทำยังไงครับ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ของmz3รู้แค่ว่า ตอนแบตหมด แล้วบิดสตาร์ทเข็มจะกวาดครับ ฮ่าๆ
เกี่ยวมั้ยเนี่ย

ว่าแต่ของmz3กดยังไงใครรู้บอกหน่อยครับ
07 mazda 3

ออฟไลน์ madboy

3 ไม่ทราบว่าจะกดเหมือน focus ไหม

แต่ถ้า focus กดปุ่ม reset ที่ก้านไฟเลี้ยวค้างไว้ แล้วบิดกุญแจ on รอจนกว่าหน้าจอจะเปลี่ยนเป็นระบบ diag แล้วค่อยปล่อยปุ่มครับ T6 ก็ทำเช่นเดียวกันครับ ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

ของjazz
1.เสียบกุญแจยังไม่ต้องบิด
2.กดปุ่ม Trip ค้างไว้ ค้างไปจนข้อ6
3.เปิดไฟหรี่
4.บิดกุญแจไปที่  On หรือบิด 2เก๊ก II
5.แล้ว  ปิดไฟ>เปิดไฟ>ปิดไฟ  
6.ปล่อยปุ่ม Trip ครึ่่งวินาที แล้วกดลงปุ่มทริปไปอีก 3 ครั้ง
7.สำเร็จ

วิธีทำวิทยุ โมดูลjazz ให้เป็นไมล์ดิจิตอล
1. สตาร์ทเครื่อง
2. กดเลข 1 และ 6 ค้างไว้ พร้อมกดเปิดวิทยุ
3. รอจนขึ้นคำว่า diag แล้วกด เลข 5
4.สำเร็จ

ปล.อยากได้ความรู้เกี่ยวกับลูกเล่นของรถ แบบนี้อะครับ ใครมีอีก เอามาแชรืมั่งนะครับ   jazz      fortune bmc       vigo/champ

แอคคอร์ด G8 ก็ใช้สูตรนี้ครับ