ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ช่วยแนะนำอู่นอกซ่อมและservice Volk golf gti , scirocco หน่อยครับ ++  (อ่าน 11243 ครั้ง)

ออฟไลน์ aobpanda

• Newbie
  • *
พอดีกำลังสนใจ2รุ่นนี้ทั้ง  golf gti , scirocco  แต่อยากจะหารถgrey

เลยอยากจะหาอู่ที่พอทำรุ่นนี้และเครื่องea888นี้ได้ ไม่ทราบว่ามีหรือเปล่าครับ

รบกวนคนที่ใช้รุ่นนี้แนะนำหน่อยครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
Re: ++ ช่วยแนะนำอู่นอกซ่อมและservice Volk golf gti , scirocco หน่อยครับ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 22:43:01 »
A8 ลาดพร้าว71 0863747262 ช่างพิชัย อ้างชื่อผมไปเลยว่าป๊อปแนะนำมาได้ครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
Re: ++ ช่วยแนะนำอู่นอกซ่อมและservice Volk golf gti , scirocco หน่อยครับ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 00:27:00 »
เท่าที่ทราบรู้สึกว่าศูนย์ VW รามอินทราก็พอจะเซอร์วิส สั่งอะไหล่ได้นะครับ
เพราะคนที่ใช้ Scirocco R ก็เข้าไปเซอร์วิสที่นั่นกันบ้าง

แต่จริงๆก็อยากแนะนำอู่นอกเหมือนกันครับ เพราะฝีมือที่ดีกว่าศูนย์ ก็มีเยอะ
เช่น A8 ที่คุณป๊อปแนะนำครับ สำหรับผม ตอนนี้ซ่อมเองไปก่อน 555 เพราะยังไม่มีอะไรเสียใหญ่ๆครับ

ตอนนี้ยังหา Golf GTI กับ Scirocco ของเกรย์มาร์เก็ตได้อยู่หรอครับ?
ผมดูๆแล้วช่วงหลังน้ำท่วมมานี้เกรย์มาร์เก็ตไม่ค่อยสั่ง 2 ตัวนี้เข้ามาเลย
เน้นเต่าใหม่ซะส่วนใหญ่กันอะครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:18:59 »
มือหนึ่งตอนนี้ผมว่าไม่น่าเล่นนะครับ เพราะกำัลังจะ Model change ไม่ใช่เหรอครับ รอตัวใหม่ดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 13:23:50 »
ถ้าเกรย์ให้ต่ำกว่าราคาศูนยไม่ถึง 4-5 แสนละก็อย่าซื้อครับ เพราะไม่คุ้ม ศูนย์มีวารันตี 5ปี+แสนโล ทั้งซ่อมบำรุงฟรีเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องฟรี ราคาศูนย์คุ้มแล้วครับ อีกอย่างรถ2รุ่นนี้มีนั่นนู่นนี่ให้เคลมบ่อยนะครับบอกไว้ก่อน บางอย่างที่เคลมก็เล็กๆน้อยๆแต่ก็ยังดีกว่าที่ไม่ต้องเสียตังค์เอง เกรย์รับประกันเต็มที่แค่ 2ปี+ซ่อมบำรุง ถ้าเกิดแจคพ็อตลง DSG เสียมาโดยหาสาเหตุไม่ได้ในปีที่3นี่ไม่ซวยเลยหรอครับ บอกตามตรง ผมยังไม่เห็นประโยชน์ที่จะคุ้มค่าแบบจิงๆเลยสำหรับVW ที่ออกกะเกรย์ เออถ้าเป็น เบนซ์ละผมไม่เถียงเพราะเกรย์บางเจ้ามันซ่อมเก่งกว่าศูนย์เยอะเลยแถมมีเครื่องมือเดียวกันอีกต่างหาก แต่ถ้าเป็น VW แล้ว ต่อให้เกรย์โฆษณายังไง ผมก็ไม่เชื่ออ่ะ แล้วอีกอย่างถ้ารถเกรย์ซื้อมาแล้วเอาไปแต่งนั่นนู่นนี่ ประกันหมดนะครับ เกือบทุกเจ้าเคยถามมาแล้ว แต่ vw บางศูนย์ยังพอคุยกันได้นะครับ ว่าขอให้รับวารันตรีด้วยได้ไหม เดี๋ยวรอ เพื่อนสมาชิกมาตอบแล้วกันครับเพราะมี vw อยู่หลายคันในนี้ และเท่าที่ผมเห็นมาก็มีเคลม DSG ไปแล้ว3-4รายนะครับ (แต่3-4รายนั้นซัดกันหนักๆเลยล่ะ)

ปล.ไปหาข้อมูลเพิ่มที่ vwsocity กะได้ครับจะได้กระจ่าง

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 16:09:31 »
VW ประกัน และ Service 5 ปี ไม่มีแล้วนะครับ เหลือแต่เหมือนเดิม ประกันตัวรถ 2 ปี (ปีที่3 ฟรีค่าแรง อะไหล่จ่ายตามจริงครับ)  Service ให้3 ปี

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 17:45:01 »
VW ประกัน และ Service 5 ปี ไม่มีแล้วนะครับ เหลือแต่เหมือนเดิม ประกันตัวรถ 2 ปี (ปีที่3 ฟรีค่าแรง อะไหล่จ่ายตามจริงครับ)  Service ให้3 ปี

อ้าวไม่ได้หมดปลายปีนี้หรอครับ  >:(

ออฟไลน์ aobpanda

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 21:17:47 »
ถ้าเกรย์ให้ต่ำกว่าราคาศูนยไม่ถึง 4-5 แสนละก็อย่าซื้อครับ เพราะไม่คุ้ม ศูนย์มีวารันตี 5ปี+แสนโล ทั้งซ่อมบำรุงฟรีเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องฟรี ราคาศูนย์คุ้มแล้วครับ อีกอย่างรถ2รุ่นนี้มีนั่นนู่นนี่ให้เคลมบ่อยนะครับบอกไว้ก่อน บางอย่างที่เคลมก็เล็กๆน้อยๆแต่ก็ยังดีกว่าที่ไม่ต้องเสียตังค์เอง เกรย์รับประกันเต็มที่แค่ 2ปี+ซ่อมบำรุง ถ้าเกิดแจคพ็อตลง DSG เสียมาโดยหาสาเหตุไม่ได้ในปีที่3นี่ไม่ซวยเลยหรอครับ บอกตามตรง ผมยังไม่เห็นประโยชน์ที่จะคุ้มค่าแบบจิงๆเลยสำหรับVW ที่ออกกะเกรย์ เออถ้าเป็น เบนซ์ละผมไม่เถียงเพราะเกรย์บางเจ้ามันซ่อมเก่งกว่าศูนย์เยอะเลยแถมมีเครื่องมือเดียวกันอีกต่างหาก แต่ถ้าเป็น VW แล้ว ต่อให้เกรย์โฆษณายังไง ผมก็ไม่เชื่ออ่ะ แล้วอีกอย่างถ้ารถเกรย์ซื้อมาแล้วเอาไปแต่งนั่นนู่นนี่ ประกันหมดนะครับ เกือบทุกเจ้าเคยถามมาแล้ว แต่ vw บางศูนย์ยังพอคุยกันได้นะครับ ว่าขอให้รับวารันตรีด้วยได้ไหม เดี๋ยวรอ เพื่อนสมาชิกมาตอบแล้วกันครับเพราะมี vw อยู่หลายคันในนี้ และเท่าที่ผมเห็นมาก็มีเคลม DSG ไปแล้ว3-4รายนะครับ (แต่3-4รายนั้นซัดกันหนักๆเลยล่ะ)

ปล.ไปหาข้อมูลเพิ่มที่ vwsocity กะได้ครับจะได้กระจ่าง

dsg พังเลยเหรอคับ น่ากลัวมากๆเลยนะนั่นน ฟังแล้วสยองเลยแหะ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 21:42:51 »

dsg พังเลยเหรอคับ น่ากลัวมากๆเลยนะนั่นน ฟังแล้วสยองเลยแหะ

ยังไม่มีใครที่ใช้งานทั่วๆไปต้องมาเคลมเกียร์ใน 3ปีแรกนะครับ อย่าเพิ่งตกใจไป
เกียร์ไม่ได้เปราะขนาดนั้นครับ ส่วนใหญ่เป็นพวกแต่งกล่องเพิ่มแรง ซัดหนักๆ ขับแรงบ่อยๆ
ซึ่งก็ไม่แปลกที่เกียร์จะบาดเจ็บจนกลับบ้านเก่าไวครับ