ผู้เขียน หัวข้อ: ิอยากให้คุณช่วยJimmyทำreview F30 ครับ  (อ่าน 9542 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pae__Teana

• Jr. Member
  • **
ิอยากให้คุณช่วยJimmyทำreview F30 ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 23:18:02 »
ถ้ายังจำได้เมือประมาณ 1 ปีที่แล้วผมได้เข้ามาเล่น webboard
ของHLM เพื่อปรึกษาเรื่องจะตัดสินใจซื้อรถอะครับ หลังจากนั้น
ก็ได้ทำตามคำแนะนำของคุณJimmy "ไม่มีรถที่ perfect ที่สุด แต่เป็นรถที่เราชอบ"
ผมจึงไปได้ไปลอง Volkswagen Scirocco
+ E Coupe และ รถที่อยู่ใน range นั้นอีกหลายคัน
สุดท้ายพอผมจะตัดสินใจซื้อ 370z มือสอง นั้น F30 ได้ออกมาพอดี
ผมจึงได้ไปลอง test drive ดูแล้วก็หลงรักในทันที่กับความสบายแล้ว
การขับขี่ที่สนุก ถึงแม้จะสนุกสู้ 370z  หรือ Scirocco ที่จูน ECUแล้วไม่ได้ก็ตาม
ผมเห็นว่า เงิน 3 ล้านที่จะต้องจ่ายเพื่อรถนั้น มันก็มากอยู่ผมเลย อยากได้รถมือหนึ่ง [หลังจากคิดไปคิดมาเป็นเดือน]

หลังจากนั้นผมก็ได้จับจองรถคันนี้ไปเรื่อยร้อยแหละครับ
ผมจองตัว 320d, Luxury package ไปเดียวได้รถแล้วผมจะเอามาโพสให้ดูนะครับ ^_^

แต่ยังไงก็อยากจะให้พี่ Jimmy ทำ reviewอยู่ดีครับเพราะผมก็อยากจะรู้ feedback ของรถที่กำลังจะได้เป็นเจ้าของเร็วๆนี้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ Grimme

• **
Re: ิอยากให้คุณช่วยJimmyทำreview F30 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 23:30:55 »
ถ้าได้รถแล้วมารีวิวให้ชมด้วยนะครับ จะรอชมครับ

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
Re: ิอยากให้คุณช่วยJimmyทำreview F30 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 00:39:37 »
จองแล้วเหมือนกันครับ แต่ก็รอรีวิวเช่นกัน อิอิ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 00:44:36 »
ถ้ายังจำได้เมือประมาณ 1 ปีที่แล้วผมได้เข้ามาเล่น webboard
ของHLM เพื่อปรึกษาเรื่องจะตัดสินใจซื้อรถอะครับ หลังจากนั้น
ก็ได้ทำตามคำแนะนำของคุณJimmy "ไม่มีรถที่ perfect ที่สุด แต่เป็นรถที่เราชอบ"
ผมจึงไปได้ไปลอง Volkswagen Scirocco
+ E Coupe และ รถที่อยู่ใน range นั้นอีกหลายคัน
สุดท้ายพอผมจะตัดสินใจซื้อ 370z มือสอง นั้น F30 ได้ออกมาพอดี
ผมจึงได้ไปลอง test drive ดูแล้วก็หลงรักในทันที่กับความสบายแล้ว
การขับขี่ที่สนุก ถึงแม้จะสนุกสู้ 370z  หรือ Scirocco ที่จูน ECUแล้วไม่ได้ก็ตาม
ผมเห็นว่า เงิน 3 ล้านที่จะต้องจ่ายเพื่อรถนั้น มันก็มากอยู่ผมเลย อยากได้รถมือหนึ่ง [หลังจากคิดไปคิดมาเป็นเดือน]

หลังจากนั้นผมก็ได้จับจองรถคันนี้ไปเรื่อยร้อยแหละครับ
ผมจองตัว 320d, Luxury package ไปเดียวได้รถแล้วผมจะเอามาโพสให้ดูนะครับ ^_^

แต่ยังไงก็อยากจะให้พี่ Jimmy ทำ reviewอยู่ดีครับเพราะผมก็อยากจะรู้ feedback ของรถที่กำลังจะได้เป็นเจ้าของเร็วๆนี้เช่นกันครับ

รออยู่เหมือนกันครับ หลังจากทดลองขับดูแล้ว ประทับใจครับ

ps. จองตัว Sport ไปละรอรถนู้นเดือน11แน่ะ มีเพื่อนรอละ 555
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 01:28:17 »
มีหลายคนรอเป็นเพื่อนแล้ว แบบนี้รู้สึกไม่โดดเดียว แหละค้าบ ฮ่าๆ
ไม่ทราบว่าได้เตรียมซื้อ sticker BMW Society ติดรถกันยังอะครับ
เพราะถ้าจะactive account ต้องอุดหนุน sticker ของ club อะครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 01:49:09 »
จขกท.ได้เดือนไหนครับ จอง 320d Luxury Line เหมือนผมเลยครับ ของผมได้อาทิตย์แรกของเดือนตุลาครับ ไม่ทราบว่าคนที่จองF30 ได้ข้อเสนอของแถมส่วนลดกันยังไงมั่งครับ เอามาแชร์กันครับ ของผมส่วนลดเงินสด3หมื่นบาท อย่างเดียวเลยครับ
เรามาแชร์กันครับผม

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 02:08:00 »
ผมได้ช่วงๆเดียวกัน กับพี่เลยครับ
ไม่ทราบว่า เลือกสีอะไรหรอครับ.
ของผมไม่ได้ขอเสนอพิเศษอะไรอะครับ เพราะ ผ่อน 12 เดิอน เอาอะครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 02:21:19 »
ผมได้ช่วงๆเดียวกัน กับพี่เลยครับ
ไม่ทราบว่า เลือกสีอะไรหรอครับ.
ของผมไม่ได้ขอเสนอพิเศษอะไรอะครับ เพราะ ผ่อน 12 เดิอน เอาอะครับ
ผมเอาสีขาวครับ ของผมเซลก็ยังไม่รู้นะครับว่าผมจะผ่อนหรือซื้อสด แต่เขาก็ให้ส่วนลดมาแบบนั้นเลยครับ แล้วคุณผ่อนแค่้1ปีเนี่ยอะนะครับ เซลบอกผมว่าที่กรุงเทพได้แค่15,000หรือฟิลม์วีคูลรอบคันแค่นั้นเองจริงมั้ยครับ ผมจองRDGหาดใหญ่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 02:23:12 โดย f1rstgot »

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:01:07 »
ผมก็ไม่ทราบนะครับว่า ที่ กทม เป็นไง
เพราะผมจอง ที่ BMW Autohaus ที่โคราชอะครับ
ไกล้บ้านดี แต่ตัวอยู่กรุงเทพ  ;D

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:54:54 »
พี่ Pae__Teana  ครับ ลองมาแล้ว เป็นไงบ้างครับ แตกต่างจาก TEANA ที่พี่ใช้อยู่ยังไงบ้างครับ อยากรู้ๆครับ บอกหน่อยน้า ๆๆๆ  :P

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 05:35:16 »
จะถามว่าต่างไหม มันก็ต่างกันเยอะอยู่อะครับ
เหมือนกับว่า F30 เค้าจะเก็บ details ได้ดีกว่าTeana อะครับ ก็สมควรอะครับ ราคาต่างกันซักขนานนี้ เหอๆ
เรื่องการเก็บเสียงเครื่องก็ทำได้ดีครับ ขับไม่เกิน 4000 ไม่รู้เลยว่าเป็น diesel
เสียงลมเริ่มมีอาการเข้ามาช่วงความเร็วประมาณ 160เป็นต้นไปอะครับ
ช่วงล่าง หนึบกว่ามากครับ แต่ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด
พวงมาลัยได้โดนปรับมาเป็น active steering wheel แล้วทำให้รู้สึกใช้ง่ายได้สบายๆ เหมือน Teana เลยครับ
อัตราเร่งก็ต่างอะครับ F30 ทำได้ดีกว่าเยอะเลย สามารถ สัมผัสได้ ตอนนี้ผมใช้ตัว 250 V6 XV นะครับ
เบาะผมว่าเทียน่าอาจจะสบายกว่านะครับแต่ผม prefer เบาะ f30 มากกว่า เพราะมันกระชับตัวดีอะครับ
พื้นที่ leg room ด้านหลัง สู้เทียน่าไม่ได้อยู่แล้ว แต่เค้าก็ปรับปรุงจากตัวที่แล้วทำให้นั้งได้สบายขึ้นอะครับ
ผมสูง 174 นั้งหลังตรงด้านหลัง head room หรือ 1 กำปั้นแนวตั้งครับ ถือว่าทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว.

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:42:32 »
ผมเองก็จองสีขาวเบาะน้ำตาล Luxury ครับ รับรถเดือน 11 เหมือนกัน
ส่วนลด 2 หมื่นบาทอย่างเดียวเองครับ แล้วก็ได้พวกของกระจุกกระจิกพรมผ้ายางกรอบป้าย

โปรโมชั่นน้อยจริงๆ ตัวนี้ ว่าแต่คนออกสีขาวเยอะเหมือนกันแฮะ อิอิ

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:42:28 »
อยากอ่านทั้งรีวิวPaeและรีวิวJimmyครับ  ;D

ออฟไลน์ TINTIN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:04:18 »
ขอร่วมปรึกษาพี่ๆด้วยครับ กรณีผมจอง F30ตอนงานMotor showที่ผ่านมา ตอนนั้นไม่ได้ส่วนลดหรือของแถมอะไรเลยครับ ยังงี้เราสามารถขอส่วนลดได้ไหมครับ หรือพี่ๆมีวิธีไหนแนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ  :'(

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 12:26:47 »
ผมเพิ่งจองตอนต้นเดือนสิงหาไป ไม่ได้รับส่วนลดอะไรเลยครับ

คิดว่าน่าจะเกิดจากรถที่เพิ่งเปิดตัวใหม่เลยยังไม่มีส่วนลดอะไรมากกว่าครับ

มีหลายคนรอเป็นเพื่อนแล้ว แบบนี้รู้สึกไม่โดดเดียว แหละค้าบ ฮ่าๆ
ไม่ทราบว่าได้เตรียมซื้อ sticker BMW Society ติดรถกันยังอะครับ
เพราะถ้าจะactive account ต้องอุดหนุน sticker ของ club อะครับ

เรียบร้อยแล้วคร้าบบบ เจอกันในคลับนะครับ   :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 12:33:31 โดย Chobits »
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 13:52:25 »
แบบนี้เดียวผมต้อง activate BMW Society Account บ้างแหละ  :D
ผมจองสีดำ luxury เบาะน้ำตาล ไปครับ รู้สึกว่า เวลารถติดแล้วอยู่ใน
Luxury line จะเครียดน้อยกว่า Sport line อะครับ ^_^

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆได้วางplan ที่จะแต่งอะไรกันบ้างยังอะครับ
เนื่องจากพวก body kits ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยจะมีออกมาเลย

สำหรับผมตอนนี้ เท่าที่คิดไว้ว่าถ้าได้รถแล้วจะไปหาซื้อมาใส่คือ
Carbon Lip & Carbon Diffuser ติดรอไว้ก่อน รอชุดแต่งพวก M หรือ Hamann ออกมาอะครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 15:58:22 »
ชุดแต่งคงเป็น Kelleners ไม่ก็ 3DDesign ครับ  8) 8)
ท่อของ Meistercraft ครับ แต่รถเครื่องดีเซลแต่งท่อไปเสียงออกมาคงตลก 555   ;D ;D
ล้อ BBS สักชุดก็อยุ่แล้วครับ   ;D ;D

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 00:43:36 »
เรื่องท่อ ผมยังไม่ได้ศึกษาเลย
เพราะว่ามันเป็นเครื่อง diesel
เลยไม่รู้ว่าเสียงจะเป็นยังไงอะครับ
ดังนั้นเลยต้อง รอดูกันต่อไปอะครับ ^_^

ออฟไลน์ !note!

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:13:55 »
sticker Bmw Siciety และ Account ที่จริงไม่ต้องซื้อนะครับ แค่ไปร่วมกิจกรรมเค้าก็จะได้เองฟรีๆ