ผู้เขียน หัวข้อ: ^ ^ เช้าวันนี้เพิ่งไปรับรถมาครับ ^ ^  (อ่าน 16232 ครั้ง)

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: ^ ^ เช้าวันนี้เพิ่งไปรับรถมาครับ ^ ^
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 21:14:36 »
หลังจากจองก็นั่งรอนอนรอมา2เดือน ในที่สุดก็ได้รับรถแล้ว
Toyota Vios E A/T ใช้สิทธิรถคันแรก
เป็นรถของแฟนครับ แฟนผมเก็บเงินผ่อนเองครับ
เมื่อเช้าแฟนรีบไปทำงาน ผมเลยเป็นคนไปเอามันออกมาจากศูนย์
ไม่ใช่รถหรูหราเลิศเลอแถมใกล้ตกรุ่น
แต่เบื้องต้นค่อนข้างพอใจครับ :D

เรียนด้วยและผ่อนรถไปด้วย เก่งและมีวินัยการใช้เงินมากเลยครับ

ผมผ่อนอย่างเดียว แทบอ้วกครับ เงินเดือนจะกลายเป็นเงินสัปดาห์อยู่รอมร่อ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ^ ^ เช้าวันนี้เพิ่งไปรับรถมาครับ ^ ^
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 21:16:14 »
หลังจากจองก็นั่งรอนอนรอมา2เดือน ในที่สุดก็ได้รับรถแล้ว
Toyota Vios E A/T ใช้สิทธิรถคันแรก
เป็นรถของแฟนครับ แฟนผมเก็บเงินผ่อนเองครับ
เมื่อเช้าแฟนรีบไปทำงาน ผมเลยเป็นคนไปเอามันออกมาจากศูนย์
ไม่ใช่รถหรูหราเลิศเลอแถมใกล้ตกรุ่น
แต่เบื้องต้นค่อนข้างพอใจครับ :D

เรียนด้วยและผ่อนรถไปด้วย เก่งและมีวินัยการใช้เงินมากเลยครับ

ผมผ่อนอย่างเดียว แทบอ้วกครับ เงินเดือนจะกลายเป็นเงินสัปดาห์อยู่รอมร่อ
ไม่ได้เรียนไปด้วยผ่อนไปด้วยครับ ;)
ผมเรียนต่อ ส่วนแฟนทำงานครับ คันนี้รถแฟนครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 21:24:53 »
ออกที่โตต้าล้านนา หรือโตต้าเชียงใหม่ครับ

ผมไปถาม Altis กับโตต้าเชียงใหม่

เซลล์บ่าได้เรื่องเลย

ถาม 5 คำถาม เซลล์บ่าได้เรื่อง บ่ายะการบ้านมา มันต้องเดินไปถามหัวหน้า 3 รอบ

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 22:15:23 »
 :D :D :D
ยินดีด้วยค่ะ ถ้า Vios เนี่ย สีขาวสวยยย + เหมาะกับผู้หญิงที่สุดเลยค่ะ :))

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 22:17:55 »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ  ;D

มีถุงลมยังครับ (เห็นว่าจะมีถุงลมทุกรุ่น)
ยังไม่มีครับ แถมได้รถเร็วกว่ากำหนดอีก ส่งสัยจะเร่งส่งมอบเพื่อประกอบรุ่นใส่ถุงลม(มั้ง)
ยินดีด้วยครับ พวกเดียวกัน

เมื่อคืนผมเพิ่งขับจนน้ำมันแห้ง เพราะนึกว่ามันมีไฟเตือนน้ำมันหมดต่างหาก 555555 ต้องให้น้องเอาน้ำมันมากรอกให้
รุ่นเดียวกันเลยครับคุณ YIM  ;D ต่างกันแค่รมดำ(และราคา :()
ละก็รุ่นนี้ไม่มีไฟเตือนน้ำมันใกล้หมดเหรอครับ

มีนะครับ มันกะพริบที่ขีดน้ำมัน

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 22:31:44 »
ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ  :)

ออกที่โตต้าล้านนา หรือโตต้าเชียงใหม่ครับ

ผมไปถาม Altis กับโตต้าเชียงใหม่

เซลล์บ่าได้เรื่องเลย

ถาม 5 คำถาม เซลล์บ่าได้เรื่อง บ่ายะการบ้านมา มันต้องเดินไปถามหัวหน้า 3 รอบ
ก่อนจะจองผมไปคุยมาทั้ง2ที่แล้วครับ
แต่ตอนจองไม่ใช่ทั้ง2ที่
สุดท้ายไปได้ที่โตต้านครพิงค์ครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ hunniesprite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 22:40:40 »
Vios รุ่น E มันไม่มี Airbag นี่ครับต้อง Es น๊ะครับถ้าจำไม่ผิดดูดีๆครับ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 23:06:12 »
ยินดีด้วยครับ

รถคันแรกที่เราเก็บเงินซื้อมันมาด้วยตัวเราเอง

มักจะมีอะไรที่เป็นพิเศษ และ จะรักมันมากครับ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 23:21:35 »
แสดงความยินดีด้วยครับ!

;) ผู้หญิง ใช้ง่ายๆก็ Toyota แหละครับ แต่ต้องขับระวังนะครับ เราขับดี แต่คนอื่นขับแย่ กลายเป็นเราโดนลูกหลง มันไม่คุ้มครับ

;D

ออฟไลน์ PLUS 9

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 23:21:40 »
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้รถที่ชอบนะครับ ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 00:17:18 »
ยินดีด้วยนะครับ ^^

จะไปเป็นคนเชียงใหม่ด้วยคน อิอิ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ 1212312121

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 00:26:39 »
..ยินดีกะรถใหม่(แฟน) ด้วยคับ ยินดีต้อนรับสู่ NVC ผมก้อคนเชียงใหม่คับ แต่ว่าสีขาวรมดำมันก้อสวยนะเนี๊ย

ออฟไลน์ north

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:49:16 »
ยินดีด้วยนะคับ 
ผมว่า Vios เป็นรถที่ดีคันนึงคับ  (จากประสบการณ์ที่เคยใช้มา 4 ปี)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:56:43 »
ผมก็ใช้อยู่ ไม่มีปัญหาไรเลย :D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:23:43 »
ล้อรมดำน่ะเข้ากับรถดีเลยล่ะครับ แต่ไม่น่าบวกเงินเพิ่มเลยจริงๆ

ปล. Skirt สีเพี้ยนนิดนึงนี่ครับ :(

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 17:03:44 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

วีออสพอรมดำดูดีขึ้นเป็นกอง  :D

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 17:33:56 »
ยินดีกับคู่หูใหม่ประจำบ้านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 23:12:22 »
ต้องบอกก่อนคับทีเชียงใหม่เนียถ้าออกรถใหม่ส่วนมากไม่มีป้ายแดงคับไม่รู้เปนไรคร้าบบ
ป้ายแดงที่ศูนย์หมดเกลี้ยงเลยครับ
ตอนนี้คนออกรถเยอะมากครับ
คงเป็นเพราะเทศกาลรถคันแรกแหละ ;D

อ่อ ผมอาศัยอยู่เชียงใหม่ด้วยครับ  ;D
สวัสดีครับ
อยู่แถวไหนเอ่ย
ผมเรียน ป.โท อยู่ มช.ครับ  :D
อยู่แถวโลตัส สาขาหางดงครับ  ;D
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 22:43:31 »
ยินดีด้วยกับรถคันใหม่ครับ
คนเชียงใหม่เหมือนกัน แถมออกรถที่นครพิงค์เหมือนกัน
ก่อนออกถามมาหมดเชียงใหม่  ที่นี่ได้รถไวสุด โปรดีสุด  ที่บ้านออกมาแล้ว 3 คันกับศูนย์นี้
ว่าแต่ผมมีเพื่อน เรียนโท MBA ที่มช แล้วเค้าก็ขับ civic FB 1.8E สีขาวเหมือนรถคุณเลย
ไม่รู้ว่าคุณจะรู้จักเค้ามั้ยนะ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 13:47:59 »
ต้องบอกก่อนคับทีเชียงใหม่เนียถ้าออกรถใหม่ส่วนมากไม่มีป้ายแดงคับไม่รู้เปนไรคร้าบบ
ป้ายแดงที่ศูนย์หมดเกลี้ยงเลยครับ
ตอนนี้คนออกรถเยอะมากครับ
คงเป็นเพราะเทศกาลรถคันแรกแหละ ;D

อ่อ ผมอาศัยอยู่เชียงใหม่ด้วยครับ  ;D
สวัสดีครับ
อยู่แถวไหนเอ่ย
ผมเรียน ป.โท อยู่ มช.ครับ  :D
อยู่แถวโลตัส สาขาหางดงครับ  ;D
ยินดีครับ ;D

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 13:54:41 »
ยินดีด้วยกับรถคันใหม่ครับ
คนเชียงใหม่เหมือนกัน แถมออกรถที่นครพิงค์เหมือนกัน
ก่อนออกถามมาหมดเชียงใหม่  ที่นี่ได้รถไวสุด โปรดีสุด  ที่บ้านออกมาแล้ว 3 คันกับศูนย์นี้
ว่าแต่ผมมีเพื่อน เรียนโท MBA ที่มช แล้วเค้าก็ขับ civic FB 1.8E สีขาวเหมือนรถคุณเลย
ไม่รู้ว่าคุณจะรู้จักเค้ามั้ยนะ
ยินดีครับ
ออกโตต้าที่นี่โปรดีสุด+ได้รถไวสุดจริงๆ ^ ^
ละก็ทีแรกผมก็สอบโทติด MBA แต่หม่ามี๊ไม่ให้เรียน เซ็งเป็ด
เลยได้เรียนวิดวะเหมือนตอน ป.ตรี (ยากมากๆๆ)
ละก็ Civic ใน Avatar ไม่ใช่รถผมครับเป็นรถลุงเพื่อนแม่
ผมใช้รถเหมือนคุณ Impress_za ครับ แต่เป็นสีเงิน อิอิ ;D
ก่อนจะซื้อนั่งอ่าน User's Voice ของคุณหลายรอบเลยครับ(อ่านของพี่ J!mmy ในเว็บต้องห้ามด้วยละ ;D)

ออฟไลน์ keepwalk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 21:11:36 »
วีออส กับ อัลเมร่า

ผมตามข้อมูลมานาน

สุดท้าย ผมเลือก อัลเมร่า  es ใช้มา 3  เดือนแล้ว

ไม่ผิดหวัง ....คุ้มมาก

ออฟไลน์ keepwalk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 21:13:37 »
อัลเมร่า ไม่อืด นะครับ...