ผู้เขียน หัวข้อ: จะเทิร์น Toyota Innova มาออก Honda Stepwagon JP  (อ่าน 6334 ครั้ง)

ออฟไลน์ Steve

• Newbie
  • *
จะเทิร์น Toyota Innova มาออก Honda Stepwagon JP
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 21:45:24 »
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 14:13:28 โดย Steve »

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
Re: จะเทิร์น Toyota Innova มาออก Honda Stepwagon JP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 22:23:28 »
พอจะบอกเงื่อนไขได้ไหมครับ สนใจอยู่เหมือนกัน
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ beerrl

Re: จะเทิร์น Toyota Innova มาออก Honda Stepwagon JP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 22:47:59 »
ลองอ่านโฆษณาดีๆนะครับ
ดอก 0%  แต่ต้องดาวน์ 40% ผ่อน 24 งวดนะครับ

ผมว่า stepwagon เป็นรถที่ดีครับ ภายในกว้างขวางดี head room เหลือเยอะ น่าใช้มากๆ
แต่ติดที่ ช่วงล่างอาจจะไม่นุ่มนวลมากขนาดรถ d segment  และ ราคาที่สูงไปนิดนึงเพราะเป็นรถนำเข้าแต่ก็ยังถูกกว่าตอนที่ grey เอามาขาย
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:28:49 »
ถ้าไม่ได้ขับเร็ว ได้เลยครับ
แต่ถ้าขับเร็ว อาการวูบวาบ ผมว่า พอกัน StepWGN จะนิ่งกว่านิดหน่อย
แต่ถ้าเจอลมปะทะหนักๆ วูบหนักๆทั้งคู่ครับ

เป็นตู้ปลาติดล้อเคลื่อนที่ ซึ่งผม ชอบมากๆ แม้จะขับแล้ว กลางๆ ไม่ได้เด่นมาก ก็ตาม

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:49:09 »
ผมก็ชอบครับ stepwagon เนี่ย แต่ตังค์มีมีแระ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:24:17 »
ตอนนี้ส่วนลดอย่างเยอะ เยอะแบบตกใจ !

ผมออกมาช่วงแรกๆ ยังไม่ได้เยอะเท่านี้

ครอบครัว 8 คนผมว่ายังแน่นไปอยู่ดีครับ แม้ตัวรถจะนั่งได้ แต่น่าจะอึดอัด

หลวมๆที่ 6 คนนี่นั่งอย่างสบายที่สุด ลองมาแล้วครับ

ช่วงล่างแนว Honda นะครับ ตึงตังนิดหน่อย ไม่ได้ติดนุ่ม ถ้าเคยขับ Honda มาก่อนจะทราบดี

อัตราเร่งต้องอดทนนิดหน่อย เดินทางไกล 120 กำลังดีที่สุดครับ รถแนวนี้ขับเร็วไม่ไ่ด้อยุ่แล้ว

ในเมืองจอดง่ายครับ วงเลี้ยวแคบ สบายๆ.....

ออฟไลน์ muann

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:45:53 »
ส่วนลดตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ พอจะแชร์ให้ฟังได้ไหมครับ พอดีมีญาติสนใจรุ่นน้ีอยู่ครับ

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 13:37:06 »
ขอหลังไมค์โปรที่ได้หน่อยได้ไหมครับ เพราะผมไปดูมา ไม่เห็นเซลล์จะแถมอะไรเท่าไหร่ บอกแต่ freed แถมกระจาย สงสัยหน้าตาผมไม่ค่อยมีตังค์เลยจะให้ดูแต่ freed.... ผมเองไม่ชอบ step wg ตรง
1. เบาะผ้า ราคาขนาดนี้น่าจะให้เบาะหนังดีๆหน่อย และเบาะตอน2ดูบอบบางจัง
2. เบาะปรับมือ จริงๆควรเป็นไฟฟ้าได้แล้ว อย่างน้อยก็2เบาะหน้า
3. เบาะตอน2ติดกัน ซึ่งก็มีข้อดีนะ แต่ผมชอบเยาะแยกแบบกัปตันซีทมากกว่า มันสบายกว่า

ถ้าเปลี่ยนที่ว่าหมด จะน่าสนใจมากจริงๆสำหรับรถครอบครัวรูปทรงสวยๆแบบนี้ ขนาดกำลังดี ในราคาที่พอจับต้องได้ ยิ่งถ้าลดเหลือซัก 1.8-1.9 ล้านนี่ยิ่งดีมากๆเลย  ;D