ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถเล็ก เอนกประสงค์ แปลกๆซักคัน Freed VS Cube เปรียบมวยกันได้ไม๊ครับ  (อ่าน 8067 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
ก่อนหน้านี้ใช้ Honda City 2009 อยู่

แล้วก็มาถอย Camry 2012

ขับไปมาเริ่มไม่อยากขับเก๋ง 2 คันแล้ว

อยากได้รถเอนกประสงค์ เล็กๆ ชิลๆ ขนของขับในเมืองได้ซักคัน และไม่ซ้ำใคร

ไปเจอ 2 คันนี้มา

Nissan Cube ตัวเก่า 6-7 แสน

VS

Honda Freed มือสอง 6-7 แสน

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Freed ดีกว่าทุกอย่างยกเว้นความแปลก+หายาก
ถ้าอยากได้แปลกชนแปลกลองดู Toyota Bb อีกคัน(แต่ราคาอาจไม่ได้)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nookkiez

ถ้ามีรถใหญี่อยู่1คันแล้ว และอยากได้รถใหม่ที่ไม่ซีเรียสนักขับเล่นๆน่ารักๆผมเลือกCube มองแล้วสะดุดตามากกว่า

แต่ถ้าซื้อไปเพื่อเป็นรถที่จำเป็นต้องใช้พาครอบครัวไปไหนมาไหนหรือแทนคันเดิม ผมขอเลือกFreedครับ
Test ..

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Nissan Cube เป็นรถที่ผมชอบมากคันนึงเลย ได้นั่งของเพื่อนหญิงไปเที่ยวหัวหินกัน ขอบอกว่านั่งสบายมาก
การวางตำแหน่งสิ่งต่างทำได้ดี ทัศนวิสัยดูโปร่งโล่งสบายดี เป็นรถเล็กที่ไม่อึกอัดเลยครับ ผมยังอยากได้เลยครับ

การดูแลและอะไหร่ก็ไม่ได้จุกจิกอะไรมากมายครับ ภาพลักษณ์ถ้าเทียบกับ Honda Freed แล้ว Nissan Cube ดูดีกว่าเยอะครับ
ถ้าจะหาตัวเทียบ Nissan Cube ต้องเทียบกับ Toyota Bb แต่ผมว่า Cube เท่สุดและ สรุปคู่นี้ผมเชียร์ Nissan Cube  :)

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ผมใช้ฟรีดอยู่ก็ยังรู้สึกชอบเจ้าCube
ถึงมันจะเล็กไปนิด เบียดๆกัน6คน
แบบรถสมัยก่อน
แต่จะบอกว่า Cube ราคานั้นรถจดประกอปหล๊ะมั้งครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

ออฟไลน์ KLANG MR-S

เอาเหตุผลก็ไปฟรีด ใหญ่กว่า ใหม่กว่า แรงกว่า เอนกประสงค์กว่า
เอาความรู้สึกไปคิวบ์ แนวกว่า น่ารักกว่า

เคยเกือบซื้อคิวบ์จดประกอบเหมือนกันเพราะตอนนั้นชอบมาก เหตุผลอะไรก็ไม่สำคัญแล้ว

แต่ปัจจุบันคงจิ้มไปที่ฟรีด

ออฟไลน์ -uมส๑-

• Jr. Member
  • **
มี Camry. แล้วก็จัด cube. ไปเลยครับ  ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ชอบ Cube ครับ แต่ให้ซื้อคงเอา Freed ครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

ชอบcubeครับ กล่องเหล็กนี่ ขับไปไหนก็เท่ สาวมอง5555

ออฟไลน์ beerrl

ผมมองว่า cube ดูแปลกกว่า แต่ freed น่าใช้กว่าครับ นั่งได้มากกว่า ศูนย์มากกว่า
Cube รถจดประกอบเยอะครับ ผมว่าคู่นี้ไปที่ freed ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ adis

cube แปลกดีครับ ผมก็ชอบนะ ไปดูรถจดประกอบมาแล้วเหมือนกัน แปดแสนกว่า ๆ
แต่ภายในมันธรรมดาไป
เลยมาออกหวยที่ freed ครับ เพราะคุ้มค่ากว่า

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ไม่แคร์เงิน ก็ไป cube ได้เลย เด่นกว่า ฟรีดเยอะ
แต่ถ้าอยากได้เอนกประสงค์ ไปฟรีดเลย

แต่ถ้าออก cube ต้องระวัง megatron มาตามหาด้วยนะครับ  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ udis

CUBE มันไม่ใช่รถตลาดแบบ Camry/City นะครับ
การดูแลไม่ง่ายนะครับ เกิดอุบัติเหตุเบาๆ เช่น มอเตอไซต์ชนกระจกมองข้าง ท่านจะไปซื้อที่ไหนครับ อะไหล่รอนานแค่ไหนครับ
ถ้ารู้แหล่งก็ตามชอบเลยครับ ผมว่า Cube สวยครับ