ผู้เขียน หัวข้อ: x3 ตัวเก่า โช้คหลังเด้งมาก แก้ยังไงได้บ้างครับ  (อ่าน 2461 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
เอาโช้คไปปรับได้ไหม หรือ ต้อง เปลี่ยนอย่างเดียว แล้ว มันจะหลุด BSI ด้วยไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: x3 ตัวเก่า โช้คหลังเด้งมาก แก้ยังไงได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:37:41 »
เด้งที่ว่านี่เด้งยังไงครับ? มันเด้งไม่ถูกใจแบบนี้มาแต่แรกหรือว่าเพิ่งมาเป็นช่วงไม่นานมานี้? ถ้าเป็นอย่างหลังสันนิฐานว่าโช๊คคงจะเสื่อมสภาพไปแล้วมันเลยยั้งการเด้งไม่อยู่  :P โช๊คเดิมถ้าไม่ใช่แบบปรับได้ก็ไม่น่าจะปรับได้ครับ อย่าคิดจะเอาไปให้ร้านไหนๆเค้าทำให้เชียวเดี๋ยวจะกลายเป็นเอาของดีๆไปทำให้มันเสีย  :-X  ถ้าเปลี่ยนใหม่ควรจะใช้ของศูนย์เท่านั้น ถ้าใช้โช๊คอื่นๆBSIส่วนที่เกี่ยวกับช่วงล่างจะขาดเคลมชิ่นส่วนที่เกี่ยวกับช่วงล่างไม่ได้อีก ยกเว้นว่าจะถอดเอาโช๊คใหม่ออกแล้วใส่ของเก่าเข้าไปก่อนที่จะไปแจ้งเคลม  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com