ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อ BMW จาก grey สามารถเอาเข้าศูนย์ ได้ไหมคะ  (อ่าน 9032 ครั้ง)

ออฟไลน์ bowy3

• Newbie
  • *
รถจาก grey ไม่มี BSI ให้ ใช่ไหมคะ ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: ถ้าซื้อ BMW จาก grey สามารถเอาเข้าศูนย์ ได้ไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 16:26:35 »
ไม่มี BSI ให้

และ เอาเข้าศูนย์ไม่ได้ครับ อันนี้เป็นนโยบายของเค้าตั้งแต่แรกแล้ว

ซื้อบีเอ็ม ออกศูนย์ดีกว่าครับ ถ้าเบ้นบางรุ่นก็น่าออกเกรย์อยู่

ออฟไลน์ Mr.Siri

• Jr. Member
  • **
Re: ถ้าซื้อ BMW จาก grey สามารถเอาเข้าศูนย์ ได้ไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 17:09:09 »
ศูนย์ไม่รับบริการให้ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 18:13:22 »
ไม่ได้ครับเพราะเป็นนโยบายของ Bmw เขาที่จะไม่รับรถจาก Grey เด็ดขาด

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 18:32:54 »
เมื่อวานไปงานแต่งงานเพื่อนที่โรงแรมดังในกรุงเทพฯ

ขากลับผมเดินมาที่ลานจอดรถ เจอ F10 สีดำ ป้ายแดง ออกจาก Greyชื้อดัง (ดูจากกรอบป้ายทะเบียน) จอดเสีย เปิดฝากระโปรงไว้เจ้าของรถเดินงุ่นง่านอยู่หน้ารถ ก้มๆเงยๆ 

ผมเห็นเลยเดินเข้าไปถาม เผื่อจะช่วยเหลืออะไรได้บ้าง เจ้าของรถบอกว่า รถสต๊าทไม่ติด แบ๊ตก็ไม่หมด โทรตามใครก็ไม่มีใครมา เพราะเป็นวันอาทิตย์ ตอนนี้ไม่รู้ทำไงเลยกะจะแก้ปัญหาเอง

เลยก็พยายามช่วยดู แต่ว่าผมไม่รู้ระบบของ BMW เลย สุดท้ายเลยแนะนำว่า ให้รอวันทำการแล้วให้ เกรย์มาลากไปเหอะ และผมก็เดินขึ้นรถกลับบ้าน

ทำให้รู้ว่า รถ Grey ห้ามเสียวันหยุดนะจ๊ะ .....

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 18:46:33 »
เข้าไม่ได้ครับ

แต่ถ้ารุ่นที่จะซื้อถูกกว่ามากๆก็อย่าไปแคร์ครับ ศุนย์ก็ใช่ว่าจะซ่อมดีเสมอไป(แต่ก็ดีกว่านะ) มีอยู่หลาย case เหมือนกันรถศูนย์นี่

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 18:55:52 »
ถ้าเป็นรุ่นที่ศูนย์มีขายก็ซื้อกับศูนย์ดีกว่าครับ นอกจากจะมีอู่ที่เก่ง สนิท และไว้ใจได้

syamana

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 19:24:16 »
BMW เกรย์ต้องเล่น M3 , series 640d , x6 , z4 s drive28i
ราคาถูกกว่าเป็นล้าน

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 19:24:41 »
ไม่แนะนำให้ใช้เกรย์นะ

แต่บอกไว้นิดนึง  แอบเอาเข้าแถวๆรามอินทราได้

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 19:36:18 »
ก่อนซื้่ ไล่ถามตามศูนย์ โทรเช็คเลย มีรับครับแต่ ค่าแรงหนัก ค่าอะไหล่ก็หนัก  ถ้า  f10 ต่างกันไม่เกิน500000 ไม่น่าสน

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 19:57:50 »
เกรย์ไม่มี BSI ให้ครับ รับประกันอย่างมากก็ 2 ปีครับ และศูนย์ BMW ส่วนมากไม่รับซ่อม มีรับซ่อมเป็นบางศูนย์ครับ(น้อยมาก)
ส่วนเกรย์ถ้าจะซื้อจริงๆ คุยหลายๆ ที่ เลือกเจ้าใหญ่หน่อย ราคาไม่ถูกมากไป และเอาที่น่าเชื่อถือว่า สามารถดูแลรถเราได้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 21:22:10 »
ถ้าจะเล่นรถ M ให้ไปผู้นำเข้าอสิระครับ แต่ถ้ารถบ้านๆ ออกกับ BMW th ดีที่สุด

ออฟไลน์ Pae__Teana

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 23:03:19 »
เอาเข้าไม่ได้ครับ
ซื้อ 0 สบายใจที่สุดครับ ^_^

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:30:53 »
BMW เกรย์ต้องเล่น M3 , series 640d , x6 , z4 s drive28i
ราคาถูกกว่าเป็นล้าน
Z4 2.0i X5 พวกนี้เล่นได้เห็นด้วยครับถ้ารุ่นอื่นซื้อศูนย์นั้นแหละเพราะจริงๆบีเอ็มไม่แนะนำเล่นรถเกรย์ยกเว้นรุ่นข้างบนที่ว่ามานอกนั้นไม่คุ้มครับถ้าจะเล่นรถเกรย์
เบนซ์น่าเล่นกว่าครับ

ออฟไลน์ ait

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:46:03 »
ขอถามเพิ่มนิดนึงนะครับ เข้าใจว่าตอนนี้ benz กับ BMW ไม่รับบริการรถเกรย์แล้ว   แล้วในส่วนของรถที่ประมูลจากกรมศุลกากรละครับ ถ้าไปประมูลได้มา จะสามารถเข้ารับบริการได้ไหม

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 12:10:23 »
ของเมอร์น่าจะได้ครับ เพราะเป็นรถที่ผลิตก่อน กันยายน 2012 เพราะเดมเลอร์ไทยเขาประกาศว่าไม่รับรถที่ผลิตหลัง กันยายน 2012
นั่นหมายความว่า ถ้ามีการประมูลครั้งต่อไป ก็ไม่สามารถเข้ารับบริการที่ศูนย์บริการของเดมเลอร์ได้แล้วครับ
ส่วน BMW จัดเจนว่าไม่น่าได้ เพราะรถที่ประมูลก็ถือเป็นรถนำเข้า จากเกรย์ที่เลี่ยงภาษีศุลกากร เพราะฉะนั้น BMW ไม่น่ารับ(ยกเว้นบางศูนย์บริการ ซึ่งน้อยมาก)