ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องอู่ซ่อมสีครับ  (อ่าน 6000 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ถามเรื่องอู่ซ่อมสีครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 14:44:44 »
เมื่อวานโดนมอไซเมาพุ่งใส่รถ สีถลอกเป็นแนวยาว จำเป็นต้องซ่อม
ที่ใกล้บ้านผมเห็นมีอู่สถาพร ออโต้การาจในซอยอินทามระ44อยู่ อยากรู้ว่ามีใครเคยซ่อมสีที่นี่มั้ยครับ เป็นยังไงบ้าง งานเนียนมั้ย รอนานมั้ย รถผมสีขาวมุกด้วยกลัวทำสีออกมาไม่เนียน
หรือถ้ามีอู่ไหนในลิ้งนี้แนะนำช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณล่างหน้าครับ
http://www.dhipaya.co.th/insurance/insurance.asp?ID=460&idMenu=370

ปล.อีกเรื่องคือ มีอู่ไหนซ่อมรอยครูดฟุตบาทที่ล้อแมกได้เนียนๆมั่งครับ  อันนี้โดนนานแล้วไม่ได้ซ่อมซักที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 14:47:01 โดย shando »

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
Re: ถามเรื่องอู่ซ่อมสีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 22:21:09 »
ล้อแม๊ก ลองหา ตาเชน ขายล้อซิ่งดูมั้ยครับ เห็นเขารับทำผมว่าน่าจะโอเคดูจากผลงาน และลูกค้า

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
Re: ถามเรื่องอู่ซ่อมสีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 22:57:54 »
พี่เชนงานใช้ได้ราคาไม่แพงครับ  แต่ถ้าจะเอาแบบมาตราฐานสุดในสามโลก
ชนิดไม่แคร์ราคาได้ยินว่าสวนมะลิการช่างครับ

ส่วนออโต้เวลๆ อะไรนี่ได้ยินว่าราคาแพงหูดับ แต่งานก็งั้นๆทั่วไป (มีเว็บโชว์ความรู้บลาๆ ดูรู้งาน แต่ผมว่าเวอร์ไป)

พรมนิมิต ผมทำงานไม่เนียนราคาก็ไม่ได้ถูก โดยเฉพาะกลึงขอบล้อ ของผมชุ่ยมาก (หลายคนก็บ่น)

ส่วนตัวล้อไม่ได้ไฮโซมากมาย  ผมส่ง อ.ศิริชัย แถวเซียงกงบางนาครับ  งานใช้ได้ราคาถูก
(กลึงขอบดีกว่าพรมนิมิตสามร้อยล้านเท่า)

สรุปสำหรับตัวผม  ถ้าล้อทั่วไปล้อซิ่งที่ไม่ได้แพงไรมาก  ผมส่ง อ.ศิริชัย
แต่ถ้าล้อซิ่งวงเกือบหมื่นหรือหมื่นขึ้น หรือล้อติดรถแพงๆ รถยุโรป ผมเทให้สวนมะลิ