ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะทราบได้อย่างไรคับว่ารถที่เซลล์เอามาให้เรา ไม่เคยเป็นรถ test drive  (อ่าน 8311 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ต่อจากกระทู้เรื่อง crv ของแม่ข้างล่างเลยน่ะคับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,23612.0.html

ที่ 0 มี CRV 2.0S สีขาวมุกจอดอยู่หนึ่งคัน

ตอนผมกับแม่ไปดู ผมได้ถามเซลล์แล้วว่ามีรถ test drive หรือป่าว เซลล์เค้าก็บอกว่า CRV ไม่มีค่ะ

แต่ถ้าคุณแม่จะเอาสีขาวมีรถเลย ออกรถได้ทันที

แต่ผมเดินๆดูรอบๆรถเหมือนรถมันใหม่ไม่ 100%หน่ะคับ แต่พาสติกด้านในรถยังไม่ได้แกะน่ะคับ

ด้านนอกรถมีฝุ่นเกาะพอผมควร แล้วผมดูที่ยางทั้ง4ล้อไม่เห็นมีเส้นสีๆติดที่ยางเลยคับ มีทรายติดอยู่ที่ยางด้วย และมีโคลนที่ล้างไม่หมดในซุ้มล้อ

ผมเลยคิดว่าเค้าน่าจะเอาไปวิ่งมาแล้วกลับมาล้างแล้วเอาขึ้นมาโชว์แต่ล้างไม่หมดอ่ะคับ

ระหว่างดูๆข้างในอยู่เจอฟิวเหลืองๆอะไรไม่รู้อยู่ตัวนึ่งด้วย เป็นไปได้หรือป่าวคับที่เค้าจะเอาฟิวส์ไมล์ออก เลขไมล์จะได้ไม่ขึ้น

เราจะมีวิธีเช็คยังไงบ้างคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ toxoplasma

• Newbie
  • *
น่าจะดูจากเลขกิโลได้นะครับนะครับ

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ต.ย. ผมครับ
รถ JAZZ
เลขไมล์ 9 กม. + น้ำมันขีดแดง

(เดาว่า แค่ทดสอบรถ แต่ไม่ใช่รถ Test Drive)
ปล. ถ้า เลขไมล์มากกว่านี้ อาจเป็นไปได้ว่า เซลล์ไปเอารถจากศูนย์อื่นในเครือ มาให้ก็ได้ครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าน่าจะมีเขียนไว้ในสมุดคู่มือครับ
และระยะทางในรถก็น่าจะเยอะผิดปกติครับ
และถ้าบริษัทซื่อสัตย์ก็คงจะบอกเราครับผมและมันก็จะเป็นคนละราคาเลยครับ
 :)

ออฟไลน์ mick

ดูช่วงล่างจากใต้ท้อง ถ้าไปวิ่งจริงๆ ต้องมีคราบอะไรบ้าง เอาออกไม่หมด ตามซอกต่างๆ
แต่ถ้าจะย้อมแมวจริงๆ ก็คงหาข้ออ้างมาบอกว่าเพราะวิ่งไปเติมน้ำมัน...
มันก็อยู่ที่ความน่าเชื่อถือของศูนย์ด้วย ไมล์กรอได้สบายๆอยู่แล้ว

ออฟไลน์ ae_iou

• Newbie
  • *
จานเบรคครับ ถ้าสนิทๆหน่อย น่าจะใหม่

แต่ถ้ามีรอยเยอะๆเปนแนววิ่ง+ไม่มีคราบสนิท ขี้เกลือ อันนี้น่าสงสัย

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
รอยตรงหลุมจับประตูครับ เบาะทีนั่งและสีของเบาะ สีของน้ำมันเครื่อง ลองชักก้านวัดดูครับ
เท่าที่นึกได้ครับ

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
เลขไมค์น่าจะดูได้แต่ช่วยอะไรไม่ได้เพราะเบิกใหม่ใส่ก็จบครับ

ออฟไลน์ MaiSki

กรองอากาศ ถ้าถอดได้ลองถอดออกมาดูว่าฝุ่นจับเยอะมั้ย

ออฟไลน์ Nookkiez

กุญแจครับ ถ้าเป็นรถรุ่นที่ต้องเสียบกุญแจอยู่ ผมว่ามันต้องมีรอยบ้างหล่ะ
Test ..

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ผมดูรอยจากจานเบรคอ่ะครับ
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

แบบนี้ผมว่าก็ดูยากครับ อาจจะเป็นรถที่ลองวิ่งสั้นๆ ผมว่าไม่มั่นใจก็เปลี่ยนคันเลยครับ เพื่อนผมจองอาทิตย์เดียวได้รถ ไม่น่าจะนานนะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
รถ test crv มีเฉพาะ 2.4 สีขาว ขับสอง ครับ (ตัวเก่า 2.0e สีเงิน)

ออฟไลน์ imac

• Newbie
  • *
ลองถามตรงๆ แล้วดูสีหน้าเซล ใช่ไม่ใช่คุณกดดันไปเลย ต่อของแถมเยอะๆ
มองอีกมุมนึง รถซักวันมันก้ต้องวิ่ง เทสไดว้จริงก็วิ่งไม่มากหรอก แต่การรันตีได้เลยว่ารถพร้อมใช้  ดีกว่าซื้อรถใหม่แล้วพังในวันถัดมาต้องมาทุบรถประท้วงหน้าโชว์รูมนะครับ เรารับสภาพได้ก็โอ แต่จากการถามนี่คือเหมือนรับไม่ได้ ก็อย่าไปเอา เพราะมันจะทำให้คุณไม่สบายใจไปตลอดครับ และคุณจะกังวลไปทุกๆวันเลยครับ เสียสุขภาพจิต  ;)