ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนิดนึงครับ มือถือ ไม่ใช่ กล้วย นะครับ ไม่ต้องเอาจ่อไว้รอเข้าปาก ก้อได้  (อ่าน 5241 ครั้ง)

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
คนไทยนี่ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุกันหรือไงก้อไม่ทราบ วันนี้ไปทางไหนก้อเจอแต่คนถือโทรศัพท์มือนึง ขับรถมือนึง
ไอ้เราจะออกจากซอย ก้อรอไปสิ เจ๊ขับทางตรงจะเข้าซอย ไฟเลี้ยวก้อไม่เปิด พอสวนกัน เจริญละ คุยโทรมือนึง

วันก่อนอีกคันพุ่งพรวดจากซอย จะล่อมอไซค์คันข้างหน้า มอไซค์พ่อลูกเสียหลักเกือบล้ม หันไปดูคนขับ สาวน้อยทำท่าตกใจขอโทษขอโพย พร้อมมือถือคามือ

หลายวันก่อน หน้า อตก สาวทำงานขับ CRV รถไหลตามๆกัน มือขวาคีบบุหรี่ มือซ้ายโทรศัพท์ เปิดกระจกซะด้วย พอดีด้านเรารถไหลเลยถ่ายไม่ทัน 
เก่งจริงจริ๊ง แม่คุณไม่รู้ใช้เดือยส่วนไหนคุมพวงมาลัย

ทราบครับ ว่าคนไทยผูกพัน กับ กล้วย มานาน  แต่ไม่ต้องติดมาใช้กับมือถือก้อได้ ขึ้นรถไม่ได้จะเอาเข้าปากท่าเดียว

************ ขออภัยที่บ่นมากครับ  พอดีอากาศมันร้อน  5555555555555555555555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
การเอากล้วย เข้าปาก

เราต้องดูความเหมาะสม ช่วงเวลา และกาละเทศะครับ

จริงไหม ตากล้วย?

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
สาวบางท่าน

ชอบกล้วยน้ำว้า ลูกกำลังดี
แต่บางคนบอกว่า ตอนกินใหม่ๆต้องลูกเล็ก เช่นกล้วยไข่ มันยังไม่คับเกินไป
แต่ถ้า เทินร์โปรแล้ว พี่ขอกล้วยหอมแล้วกันกินได้นานหน่อย
ยังมีสาวบางคนที่ชอบกล้วยป่า มีเม็ดเป็นปุ่มๆ
แต่ก็แล้วอีก ที่ว่ามาบางท่านก็ไม่ชอบ เพราะลำป้องมันใหญ่ไปเค้าก็เลยเอากล้วยเล็บมือนางมา
แต่อย่างว่าบางคนชอบกล้วยหักมุก เพราะมันแข็งแรงกำยำ ดี

กล้วยทุกชนิดต้องเข้าปากเท่านั้น เพราะกินได้ทางเดียว

แม้นจะเป็นกล้วยแต่ก็ระวังยางที่ออกมาจากล้วยกัดปากเอาด้วยเน้อ  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ sas001

• Jr. Member
  • **
ข้างบนแลจะออกอ่าวไทยแล้วขอครับเจ้านายๆๆๆ
555+

ออฟไลน์ BnN

ยุ่งกะกรูจริงจริ๊งงงง

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ู^
^
โทรแล้วชน ประกันไม่จ่าย

เออ...ใช้ได้ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ koruru

ู^
^
โทรแล้วชน ประกันไม่จ่าย

เออ...ใช้ได้ ;D

เห็นด้วยอย่างแรง

ออฟไลน์ Ruksadindan

มาขอในนี้ ผมว่าไม่มีพวกงี่เง่าแบบที่เจ้าของกระทู้ว่าหรอกครับ
ไอ้พวกนั้นมันเป็นพวกที่ไร้ความสำนึกรับผิดชอบกันจริงๆน่ะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
สาวบางท่าน

ชอบกล้วยน้ำว้า ลูกกำลังดี
แต่บางคนบอกว่า ตอนกินใหม่ๆต้องลูกเล็ก เช่นกล้วยไข่ มันยังไม่คับเกินไป
แต่ถ้า เทินร์โปรแล้ว พี่ขอกล้วยหอมแล้วกันกินได้นานหน่อย
ยังมีสาวบางคนที่ชอบกล้วยป่า มีเม็ดเป็นปุ่มๆ
แต่ก็แล้วอีก ที่ว่ามาบางท่านก็ไม่ชอบ เพราะลำป้องมันใหญ่ไปเค้าก็เลยเอากล้วยเล็บมือนางมา
แต่อย่างว่าบางคนชอบกล้วยหักมุก เพราะมันแข็งแรงกำยำ ดี

กล้วยทุกชนิดต้องเข้าปากเท่านั้น เพราะกินได้ทางเดียว

แม้นจะเป็นกล้วยแต่ก็ระวังยางที่ออกมาจากล้วยกัดปากเอาด้วยเน้อ  ;D

กล้วยไรเนี่ย..........
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
ผมว่า....กล้องที่ติดตามแยกต่างๆ  ที่เอาไว้บันทึกภาพการทำผิดกฏจราจร น่าจะบันทึกภาพพวกชอบโทร.ขณะขับไว้ เพื่อเป็นหลักฐานดำเนินคดี...ปล่อยนานๆไป ก็จะเป็นความเคยชินในการกระทำผิด  ผมอยู่ต่างจังหวัด  เห็นจนชินตาแล้ว  พวก โทร.ขณะขับรถยนต์  และ โทร. ขณะขับขี่จักยานยนต์ (ไม่ใช้ handfree /smalltalk)  ....ไม่รู้จะแก้ไขยังไง....

ออฟไลน์ YenChar

บางท่าน ขี่มอไซต์+คุยมือถือ ยกหมวกขึ้น มันเกะกะ

ไม่พอ
หญิงสาวท่านนึง ติดไฟแดง มือข้างนึงถือมือถือ อีกข้างแต่งหน้า ปัดแก้ม
เวลาไฟเขียว พี่แกไม่จับพวงมาลัย แต่กดคันเร่งส่งออกไปเลย(มือยังคงอยู่ที่เดิม)

ล่าสุด ช่วงโมงเร่งด่วน
ขับรถ มือข้างนึงจ้วงมาม่า มือข้างนึงถือถ้วยมาม่า โดยเอาก้นถ้วยมาม่ากับนิ้วก้อย ประคองพวงมาลัย
เราเหลียวไปมอง มียิ้มให้เราด้วยแน่ะ! ถ้าเป็นแซนวิช ผมว่าเหมาะกว่า

ขอให้โชคดี...

ออฟไลน์ Meen N.

• Newbie
  • *
  • Be the change you wanna see on the "ROAD".
เคยแต่กินไอติมละ รถไปเบียดชาวบ้าน ต้องขอโทษจริงครับ ผิดไปแล้วว
5555555555555555

และก็จะไม่ทำอีกแร้ว มันลำบากจริงๆ
หยดด้วย
ปล. อย่าเอาไปทำนะครับ มันอันตรายจริงๆ  เค้าน่าจะรณรงค์ห้ามกินด้วยเนอะ 55555
แต่คงจะยากส์
Follow MEENnarin on Twitter

ออฟไลน์ P1K1

• Newbie
  • *
ยอมรับว่าบางทีขับแล้วยังโทรอยู่