โพลล์

คิดว่ารถยนต์2คันนี้คุณชอบคันไหนมากกว่ากันครับ

M Class
30 (37.5%)
Cayenne
50 (62.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 77

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่แข่งประจำสัปดาห์นี้:::M Class VS Cayenne:::  (อ่าน 14222 ครั้ง)

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
Re: คู่แข่งประจำสัปดาห์นี้:::M Class VS Cayenne:::
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 15:37:33 »
กบแน่นอน ขับสนุกจิงๆ(ดีเซล)ครับ ;D
แต่ต่อนี้ไปคงน่าจะเห็นน้อยลงแล้วละครับ เพราะราคาใหม่ีมันขึ้นมากจริงๆ

ขอบ่นหน่อยนะครับ ใช้มาหลายเดือนแล้วยังไม่ได้กุญแจดอกที่2 เลยครับ
มีใครซื้อจากเกรย์แล้วได้กุยแจแค่ดอกเดียวไหมครับ

ออฟไลน์ user

• Newbie
  • *
Re: คู่แข่งประจำสัปดาห์นี้:::M Class VS Cayenne:::
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 20:11:17 »
ใช้งาน คุ้มค่า  ประหยัด บำรุงรักษา      =   ML-Class
เท่ห์ สวย หรูหรา สมรรถนะ  แร            =   Cayenne

ดูจากตัวเก่าทั้งคู่ ราคาซื้อใหม่พอกัน Cayenne อาจแพงกว่าด้วย  ปัจจุบันราคามือสอง ML ดีกว่าพอสมควร คนขายทิ้งน้อยกว่าด้วย

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 16:27:52 »
อ๊บ อ๊บ   อ๊บ อ๊บ  :-*  :-*

ออฟไลน์ domes888

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 21:47:13 »
ใจเอียงไปทาง MB ครับ สวยทน สวยนาน ยิ่งตัว ML จัดระบบความปลอดภัยมาให้เพียบ ประหยัดน้ำมันกว่า รูปร่างดูบึกบึนดี (บึกบึนไปหรือปล่าวก็ไม่รู้ อิอิ)   แต่เห็นเว็บนอก review ว่า Cayenne ลุยน้ำได้มากกว่า แต่ผมว่าปกติก็ไม่ค่อยได้ลุยกันเท่าไรหรอก ออกแนว SUV หรูมากกว่า มองที่ราคาก็สมเหตุสมผลกว่าครับ

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 20:53:48 »
ถ้าให้เลือกจริงๆคงเลือก porche  ถึง ML350 จะใหม่กว่า แรงกว่า ประหยัดกว่า ดูคุ้มเงินมากกว่า

แต่ยังไงชื่อ porche ก็ฟังดูคนละชั้นกับ benz/bmw อยู่ดี

จะจ่ายเงินขนาดนี้ ขอหล่อๆดีกว่า

อีกอย่างภายใน cayenne หรูกว่ามากกกก