ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า New altis ใส่ออปชั่นความปลอดภัยเท่า all new ford focus  (อ่าน 16875 ครั้ง)

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
Re: ถ้า New altis ใส่ออปชั่นความปลอดภัยเท่า all new ford focus
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 21:50:42 »
ฟอร์ดประเทศ ไทยมีปัญหากับคนไม่ได้ใช้ครับ  ;D ;D ;D ;D

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ผมเห็นคนใช้เขาก็ไม่ค่อยบ่นอะไรนะ แต่คนไม่ได้ใช้นี่สิยาวเลย

ออฟไลน์ Larry

Re: ถ้า New altis ใส่ออปชั่นความปลอดภัยเท่า all new ford focus
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 21:53:24 »
ฟอร์ดประเทศ ไทยมีปัญหากับคนไม่ได้ใช้ครับ  ;D ;D ;D ;D
ถูกใจมากเลยน้า อยากกด Like ให้ซัก 1,000 ที อิอิ

อย่างว่าแหละครับ ทำอะไรออกมาก็ขายได้ ในเมื่อเมืองไทยติดป๋าโตกันง่อมแง่ม  :D

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 21:55:36 »
ผมว่าทุกอย่างล้วนมีต้นทุน รถแพง ออฟชั่นน้อย ก็อาจจะเป็นการที่มี 0 ที่ดีในการ Stock ของ เพราะการ stock ของย่อมมีต้นทุนอยุ่แล้วทั้งด้านเสื่อมราคา คุณภาพวัสดุ ความสามารถในการกักเก็บ ใจจริงอยากให้ ford chev ทำรถให้ดี 0ดีๆ ผมว่าโตโยก็นั่งเฉยๆไม่ได้ละ เมื่อไหร่ที่เริ่มโดนเผาขน คนเรามักจะเริ่มรู้สึกว่าทนไม่ได้ ทุกวันนี้ซื้อรถทุกยี่ห้อ ต้องพกดวงไปด้วยในการรับรถขออย่าให้ปัญหากับรถของเรา อัลติสว่าดีๆ ปัญหาก็มีเช่นกัน

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 22:18:42 »

คนใช้ฟอร์ดจริงๆ ไม่เห็นเขาบ่นอะไรกันหนักหนาเลย

มีเเต่คนไม่ได้ใช้ จ้องเเขวะอยู่ได้

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 22:21:05 »

จริงอย่างแรง เพื่อนผมใช้ ford ไม่เห็นเดือดร้อนเลย กลับกันกับคนที่ไม่ได้ใช้  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 22:47:36 »
ผมคนนึงที่ใช้ฟอร์ดมาร่วมสิบปีละ ก็ยังไม่มีปัญหากับรถ แต่มีปัญหากับแค่ศูนย์บริการเท่านั้น!
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:07:39 »

จริงอย่างแรง เพื่อนผมใช้ ford ไม่เห็นเดือดร้อนเลย กลับกันกับคนที่ไม่ได้ใช้  ;D ;D ;D ;D
น่าจะเป็นเพราะ คนที่ไม่ได้ใช้ ไม่พอใจตั้งแต่เจอหน้าเซลล์ เลยไม่ได้ซื้อ
ส่วนคนที่ซื้อ พอเจอคุณภาพของรถเข้าไป ก็เลยไม่บ่น ล่ะมั้งครับ ^^"

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:15:57 »
ตราบใดที่ท่านเจ้าของเว็บ ยังแขวะศูนย์ Ford อยู่ทุก review เยี่ยงนี้ ผมคงขอคิดดูก่อนครับ

เพราะรถดี แต่ต้องนั่งลุ้นก็ไม่ไหวครับ เพราะรถมันก็แค่เครื่องมือเดินทางจาก A ไป B เท่านั้น ซื้อสิ่งที่ใช้แล้วมีความสุขดีกว่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 02:20:28 »
จริงๆ ส่วนใหญ่ก็ตามเค้าว่ามาทั้งนั้น ของแบบนี้ต้องลองครับ ;D

น่าจะเป็นเพราะ คนที่ไม่ได้ใช้ ไม่พอใจตั้งแต่เจอหน้าเซลล์ เลยไม่ได้ซื้อ
ส่วนคนที่ซื้อ พอเจอคุณภาพของรถเข้าไป ก็เลยไม่บ่น ล่ะมั้งครับ ^^"
ผมพอใจดีครับ  ไม่ลองดูสักคันหล่ะครับ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 07:56:44 »
จริงๆ ส่วนใหญ่ก็ตามเค้าว่ามาทั้งนั้น ของแบบนี้ต้องลองครับ ;D

ผมพอใจดีครับ  ไม่ลองดูสักคันหล่ะครับ;D ;D ;D

ส่วนตัวเรื่องศูนย์บริการไม่ทำผมลังเลอยู่แล้วครับ ถ้าชอบก็จะซื้อ ศูนย์เจอกันปีละครั้งสองครั้งเอง รถอยู่ด้วยกันเกือบทุกวัน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 08:29:16 »
จากที่ใช้เรนเจอร์ตัวเก่ามา 2 เดือน พบว่ารถดีครับ แต่ก็เท่าที่เคยไปดูรถที่โชว์รูมแล้วไม่ประทับใจอย่างมากเลยและจากประสบการณ์ของหลายคนในเรื่อง Defact และการแก้ไขแล้วไซร้ ถ้าผมจะซื้อฟอร์ดคงเน้นมือสองมากกว่าเพราะไม่แคร์ที่ต้องเข้าศูนย์อยู่แล้ว จะต้องจ่ายแพงกว่าทำไม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:58:38 »
ขอตอบแบบ,,, คนใช้ทั้ง Ford และ Toyota

เรื่อง Option นะ,,, ผมว่า ถ้า Toyota อยากจะเหยียบค่ายอื่น, เค้าทำได้ไม่ยากอยู่แล้วครับ
....กำไรต่อคัน,,, อาจจะน้อยลงหน่อย แต่อาศัยยอดขายที่เพิ่มขึ้น ก็น่าจะถัวเฉลี่ยกันไป

เรื่องหลังการขาย,,, เช่นว่า ศูนย์บริการ อะไหล่ ราคามือสอง และอื่นๆ
....ที่ Toyota ,,, เค้าทำมาได้ขนาดนี้ เค้าก็มีต้นทุนคับ

ถ้าจะให้ Ford ,,, ศูนย์บริการดีเหมือน Toyota
....ผมว่า,,, ก็ต้องขาย Focus คันละ 1.5 ล้าน เหมือนกันหละว้า  ;D

เรื่องแบบนี้,,, ชูจุดขายของตัวเอง แล้วก็ให้ผู้บริโภคเลือกเองครับ
....คุยกันด้วยเหตุผล,,, จะกัด จะแขวะ ก็ขำๆ ก็พอคับ
....ไม่ต้องทะเลาะ,,, ไม่ต้องดราม่าหรอก

ตังใครตังมัน,,, ไม่ได้ไปขอตังใครซื้อซะหน่อย
ชีวิตอิสระ,,, ชีวิตเลือกได้ Freedom Planet

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:17:53 »
*** โตโยต้าเขาทุ่มทุนโฆษณาต่อคันมากครับ ไม่เหมือนค่ายรอง ***
ได้เท่านี้ก็บุญหนักหนาแล้ว

จริงๆครับ คนไม่เคยใช้ ฟอร์ด จะขยาดกับคำบอกเล่า เมื่อก่อนผมยังขับรถไม่เป็นและค่อยรู้เรื่องรถ

แต่ตอนนี้ผมใช้แล้ว ก็ไม่บ่นอะไร  จากการสำผัสมาก็ไม่เร็วร้ายอะไร สำหรับผมเมื่อเทียบกับเจ้าตลาด

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 11:15:52 »
ซื้อรถทุกยี่ห้อก็เหมือนเล่น russian rulette นัดที่หนึ่งคือรถไม่มีปัญหาและศูนย์บริการดี นัดที่สองคือรถดีศูนย์ดีแต่มีเคลมบ้าง นัดที่สามคือรถแย่เคลมบ่อยศูนย์ดี นัดที่สี่คือรถแย่เคลมบ่อยศูนย์แย่ นัดที่ห้าคือรถดีศูนย์แย่ ก็แล้วแต่ว่าใครจะเหนี่ยวไกแล้วเจอสถาณการณ์ไหน โตโยต้าฮอนด้าที่ลูกค้ามีปัญหาแล้วทำบัญชีหนังหมาหรือไม่ก็อัลติสที่มีปัญหาไม่รุจบแล้วลูกค้าฟ้องร้องกับโตโยต้าสู้กันไปมาก็มีให้เห็น สรุปแล้วถ้าประเทศไทยยังไม่มีกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคที่มันเลวร้ายเช่นนี้เราจะไม่มีวันเจอรถยี่ห้อที่จริงใจเต็มร้อยเลย คนที่เราควรจะทะเลาะด้วยไม่ใช่ผู้ใช้ด้วยกันเองแต่เป็นคนกำหนดกฏหมายกับเจ้าของยี่ห้อครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เห้นจะเป็นมีใครเดือดร้อนแล้วกระทืบซ้ำกันเองเสียมากกว่า  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 11:46:09 »

และมีปัญหากับคนที่ใช้แล้วด้วย

อย่าโปรฟอร์ดให้มากนักครับ หลายกระทู้แล้ว

----------------------------

ผมบอกได้เลยว่า ไม่มีวันที่ Toyota จะยอมอัดออพชันแบบเต็มๆ เยี่ยงนั้น มาให้ Altis ตัวต่อไปแน่ๆ

และจะไม่มีวันที่ Ford Sales Thailand จะยกระดับคุณภาพบริการหลังการขายได้ ถ้าบุคลากรในสำนักงานใหญ่
ยังเป็นชุดเดิมอยู่อย่างนี้ เพราะปัญหาทั้งหมด มันอยู่ที่ Attitude การทำงานของผู้เกี่ยวข้อง "ทั้งระบบ" ครับ

ด่าทั้งที เอาให้ครบ เฉลี่ยถ้วนทั่วกันทั้ง 2 ค่ายไปเลยนี่แหละ ใครจะทำไม!?

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 11:58:58 »
555+,,, ท่านจิม มาแบบไม่ขำซะแล้ว

ออฟไลน์ Adamas

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:58:11 »
จริงๆ พี่โต ก็ใส่ได้นะครับ แค่เลิกจ้างโรนันโด้ + โฆษณาลงสัก 75% เพราะอีค่าโฆษณาทั้งหลายพี่โตเอาเข้ามาใส่ในรถเเต่ละคันด้วยถ้าตัดออกไปนี่ใส่ออปชั่นได้บานเลย

แถมชิ้นส่วนหลายๆอย่างก็ถูกกว่าชาวบ้านเค้าแต่ราคานี่พอกันกับชาวบ้านเค้าเลย

ถ้าอยากให้พี่โตใส่ออปชั่นเยอะ+เทคโนโลยีล้ำสมัยลองรวมหัวกันไม่ซื้อสักปีนึงสิครับรับรองออปชั่นเต็มเหนี่ยวเเถมราคาถูกลงอีกด้วย

เหมือนตอน ไทเกอร์ ที่ขายไม่ออกเพราะพี่เเกประหยัดเอาเครื่อง 2l มาทำเป็น 5l พอยอดตกปุ๊บเป็นไงเครื่อง คอมมอลเรล เข้ามาเลย หรือใครจะเถียง

สรุป รักโต อย่าซื้อโต ฮาๆๆ
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 13:36:30 »
อัดโฆษณาเยอะตริงแต่ผมว่าโฆษณาโตต้าดูแล้วน่าเบื่อพิลึก กลับชอบของโฆษณาแบบเก่าๆมีเสียงบรรยายน้อยๆของฮอนด้ามากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 13:38:38 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 15:26:11 »
เจ้าตลาดทำรถมาขายแบบถูกใจคนส่วนใหญ่ในประเทศครับ

เพราะถ้าถามเรื่องราคาขายต่อ( ชึ่งไม่รู้ว่าจะได้ขายหรือเปล่า )

กับอุปกรณ์ความปลอดภัยในราคารถที่เท่ากัน

ตาสีตาสาเลือกราคาขายต่อนะ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 16:05:03 »
เจ้าตลาดทำรถมาขายแบบถูกใจคนส่วนใหญ่ในประเทศครับ

เพราะถ้าถามเรื่องราคาขายต่อ( ชึ่งไม่รู้ว่าจะได้ขายหรือเปล่า )

กับอุปกรณ์ความปลอดภัยในราคารถที่เท่ากัน

ราคาขายต่อเนี่ยะ
ถ้า รถคันนั้นเป็นที่นิยมมาก ราคาอาจไม่ตกก็ได้ครับ อย่าพึ่งมองก่อนเลย อย่าเหมาทั้งแบนด์ บางรุ่นถ้าทำออกมาดีคนก็ชอบ ตามหางมเข็มกันเลยทีเดียว
มีตัวอย่างให้เห็นเยอะแยะไป เช่น TDCI ราคาขายต่อยังเฉียดล้านอยู่เลย หรือจะเป็นแบนดอื่นก็ได้ลองยกมาดูครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 16:46:10 »
555+,,, ท่านจิม มาแบบไม่ขำซะแล้ว

ผมไม่ขำแล้วละครับ คุณ InCarRUs ไม่ขำมาตั้งนานแล้ว

เพราะยังมีอีกหลายเรื่อง ที่ไม่ได้ถูกโพสต์บนเวบบอร์ดของเรา เรื่องเยอะมาก
และแถมมีถึงขั้น Safety Issue กันเลยทีเดียว หลายเรื่องที่ผมยังจะไม่โพสต์
คนที่ใช้ Fiesta ก็ระวังๆ กันหน่อยก็แล้วกันนะครับ

ผมจะยังให้โอกาส Ford แก้ไขปัญหาในองค์กรของเขา จนถึงสิ้นปีนี้

กฎข้อหนึ่งของ การลงโฆษณา กับ Headlightmag.com ที่คนมักไม่ค่อยรู้กันคือ

ถ้าสินค้า และบริการใด มีปัญหาให้ลูกค้าร้องเรียนกันบ่อยๆ และไม่แสดงความจริงใจในการแก้ปัญหา
จนกระทั่งต่อเจอเคสหนักๆจริงๆ ถึงจะยอม

การพิจารณาถอดโฆษณาสินค้าและบริการนั้นๆ ออกจากเว็บ โดยไม่แคร์ว่ารายได้ของเว็บจะมีปัญหาหรือไม่
คือสิ่งที่อาจเกิดขึ้นได้เสมอครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 17:02:38 »
ง่ะ ตอบเล่นๆเอง -_-"  ??? ??? ??? ???
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NineGap

• ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 20:10:18 »
อ้าวเวรกำ !!! กำลังจะซื้อ Ford คันที่ 3 เข้าบ้าน

ใช้มาแล้ว 2 คันไม่เคยมีปัญหา

สงสัยคงจะมีปัญหากับคันที่ 3 นี้แหละ  ;D
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 20:12:38 »
อ้าวเวรกำ !!! กำลังจะซื้อ Ford คันที่ 3 เข้าบ้าน

ใช้มาแล้ว 2 คันไม่เคยมีปัญหา

สงสัยคงจะมีปัญหากับคันที่ 3 นี้แหละ  ;D

สงสัย,,, จะไม่รู้จัก "น้าโป้ง 23 เคส"

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 20:43:03 »
ไม่แคร์ศูนย์บริการแล้วครับ 11 ปี ใช้รถมา 3 คัน
คันแรก ใช้มิตซู กินน้ำมันเครื่อง ใช้ไปไม่นานขายต่อเลยครับ
คันสอง ใช้ nissan เข้าศูนย์ครั้งแรกเจอไปเกือบ 6000 ประกันยังไม่หมด แต่ไม่เข้าแล้ว ถ้ายังเข้าอยู่สงสัยหมดตูด ใช้มา 9  ปี เปลี่ยนมอเตอร์สตาร์ท กับ ครัชท์ ที่ศูนย์ นอกนั้นเข้าอู่แถวบ้าน สบายใจ สบายกระเป๋า
คันสาม ใช้ ford ถ้าเกี่ยวกับเครื่องคงเข้าศูนย์ แต่ถ้าห่วยเข้าอู่เดิมนี่แหละครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 20:53:13 »

ราคาขายต่อเนี่ยะ
ถ้า รถคันนั้นเป็นที่นิยมมาก ราคาอาจไม่ตกก็ได้ครับ อย่าพึ่งมองก่อนเลย อย่าเหมาทั้งแบนด์ บางรุ่นถ้าทำออกมาดีคนก็ชอบ ตามหางมเข็มกันเลยทีเดียว
มีตัวอย่างให้เห็นเยอะแยะไป เช่น TDCI ราคาขายต่อยังเฉียดล้านอยู่เลย หรือจะเป็นแบนดอื่นก็ได้ลองยกมาดูครับ

อุบ่ะ แต่อย่าได้ขายเต็นท์เชียว เพราะบ้างทีเต็นท์ไม่รู้จัก(ซึ่งส่วนมากไม่รู้จัก)คิดว่าเป็นFocusธรรมดาเนี้ยล่ะ ราคาหายวูบๆ :P

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:02:12 »
ส่วนตัวผมส่ายหน้ากับฟอร์ดครับ เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้วตอนซื้อ Ranger กับปัจจุบันที่มี Fiesta

สรุปสั้นๆก็คือ ศูนย์บริการไม่ได้ดีขึ้นกว่าเดิมเลย ยิ่งมา Fiesta ดันเจอรถประกอบห่วยๆ อะไหล่เสียจุกจิก

เซ็งครับ :(

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 23:16:48 »

ผมไม่ขำแล้วละครับ คุณ InCarRUs ไม่ขำมาตั้งนานแล้ว

เพราะยังมีอีกหลายเรื่อง ที่ไม่ได้ถูกโพสต์บนเวบบอร์ดของเรา เรื่องเยอะมาก
และแถมมีถึงขั้น Safety Issue กันเลยทีเดียว หลายเรื่องที่ผมยังจะไม่โพสต์
คนที่ใช้ Fiesta ก็ระวังๆ กันหน่อยก็แล้วกันนะครับ

ผมจะยังให้โอกาส Ford แก้ไขปัญหาในองค์กรของเขา จนถึงสิ้นปีนี้

กฎข้อหนึ่งของ การลงโฆษณา กับ Headlightmag.com ที่คนมักไม่ค่อยรู้กันคือ

ถ้าสินค้า และบริการใด มีปัญหาให้ลูกค้าร้องเรียนกันบ่อยๆ และไม่แสดงความจริงใจในการแก้ปัญหา
จนกระทั่งต่อเจอเคสหนักๆจริงๆ ถึงจะยอม

การพิจารณาถอดโฆษณาสินค้าและบริการนั้นๆ ออกจากเว็บ โดยไม่แคร์ว่ารายได้ของเว็บจะมีปัญหาหรือไม่
คือสิ่งที่อาจเกิดขึ้นได้เสมอครับ

ข้อเท็จจริงอีกหลายเรื่องที่หลายคนไม่รู้ มีปัญหากับตัวเองนั่นแหละถึงจะรู้สึกครับ ไม่ได้มาดิสเครดิต แต่อ่านจากรีววิว จากเพื่อนที่ใช้จริง และจากพี่จิมมี่นี่แหละ เลยทราบ :'(