ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขายรถยนต์เดือน เมษายน ลดลง?  (อ่าน 2304 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ยอดขายรถยนต์เดือน เมษายน ลดลง?
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:58:15 »
สงสัยว่าทำไมยอดขายรถเดือน เมษายนลดลงอะครับผมรถกระบะเดือน มิถุนายนด้วยครับ ลดลงด้วย
เดือนต่อมาก็ขึ้นหมดเลยครับ

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
Re: ยอดขายรถยนต์เดือน เมษายน ลดลง?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:13:12 »
คาบเกี่ยวช่วงมอเตอร์โชว์ครับ ปลาย มี.ค.-ต้น เม.ย.

คนเลยไม่ค่อยสนใจจองรถในเดือน กุมภา-มีนาคม กัน
เพราะคิดว่า จองในงาน ได้รถเร็ว+โปรดี
(แต่จริงๆ ถ้าบุกไปโชว์รูมแล้วเจอเซลล์เก่งๆ หน่อยนะ ได้มากกว่าในงานอีก)