ผู้เขียน หัวข้อ: สินเชื่อธนชาติรถป้ายแดงทำไมต้องมีค่า Vat7% ครับ  (อ่าน 5345 ครั้ง)

Junior22

• บุคคลทั่วไป
ผมดูยอดชำระรายเดือนมีค่างวดรถแล้วต้องมาบวก vat อีก7% ด้วยหรอครับ แบบนี้มันเหมือนซื้อรถมือสองเลยครับ ไม่เข้าใจการคิดเงินของธนชาติจริงๆ จดทะเบียนรถผมก็ช้าได้อีก ฮ่วยยย บ่นครับ ขออภัย เป็นธนชาติภาคเหนือ (เชียงใหม่)ครับ

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
Re: สินเชื่อธนชาติรถป้ายแดงทำไมต้องมีค่า Vat7% ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 07:25:17 »
เค้าแยกออกมาให้ จริงๆ มันรวมไว้ในราคารถที่คุณซื้อมาแล้วหนะ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ myalexxp

Re: สินเชื่อธนชาติรถป้ายแดงทำไมต้องมีค่า Vat7% ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:29:44 »
ผมดูยอดชำระรายเดือนมีค่างวดรถแล้วต้องมาบวก vat อีก7% ด้วยหรอครับ แบบนี้มันเหมือนซื้อรถมือสองเลยครับ ไม่เข้าใจการคิดเงินของธนชาติจริงๆ จดทะเบียนรถผมก็ช้าได้อีก ฮ่วยยย บ่นครับ ขออภัย เป็นธนชาติภาคเหนือ (เชียงใหม่)ครับ

ลงรายละเอียดมาเลยครับ

รถราคาเท่าไร ผ่อนยังไง

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 09:27:27 »
ผมว่าเค้าแยกมาให้ดูนะว่า จริงเท่าไหร่ vat เท่าไหร่

เพียงแต่โดยทั่วไปเค้าไม่แยกมาให้ดูครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 14:44:50 »
เค้าแยกมาให้ดูครับ

ตอนแรกผมก็ตกใจเหมือนกัน

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 20:32:35 »
ไม่ว่าสินเชื่อรถป้ายแดงหรือสินเชื่อรถมือสอง ล้วนมี VAT ทั้งสิ้นครับ
เพียงแต่สินเชื่อรถป้ายแดง ราคาของรถนั้นจะรวม VAT ไว้แล้ว
ส่วนรถมือสองนั้นจะคำนวณ VAT จากจำนวนเงินที่ขอสินเชื่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 20:34:13 โดย redsun »

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:01:32 »
น่าจะเป็นเทคนิคทางภาษีมั้งครับ
ผลักส่วนนี้ให้ผู้ใช้บริการไป แต่เราก็ไม่เสียเพิ่ม ก็ยังเป็นค่างวดเท่าเดิม

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 16:31:08 »
แล้วแต่ว่าเขาจะโชว์หรือไม่โชว์ให้เห็นแค่นั้นแหละครับ ยังไง VAT7% ก็ต้องมีแน่ๆ ไว้ยื่นสรรพกร
H.