ผู้เขียน หัวข้อ: [สถ] ขอคำแนะนำเรื่องการตรวจรับ ford focus all new 2.0 titanium  (อ่าน 3728 ครั้ง)

ออฟไลน์ xz66

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำเรื่องการตรวจรับ ford focus all new 2.0 titanium

ต้องตรวจสอบส่วนไหนเป็นพิเศษบ้างรึเปล่า ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ cinello

• Jr. Member
  • **
Re: [สถ] ขอคำแนะนำเรื่องการตรวจรับ ford focus all new 2.0 titanium
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:42:25 »
หาข้อมูลว่ารถมีปัญหาตรงไหนเป็นพิเศษในเน็ต
จริง ๆ ผมว่าควรหาในคลับหรือค้นหาเอาไม่น่าอยาก ตั้งกระทู้แบบนี้มันเหมือนขีเกียจยังไงไม่รู้น่ะ
ตอนผมรับ ANM 3 ก็เข้าไปหาข้อมูลในคลับ ไม่เห็นต้องมาตั้งเลย เพราะมันดูเหมือนขี้เกียจหาให้คนอื่นหาแทน

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: [สถ] ขอคำแนะนำเรื่องการตรวจรับ ford focus all new 2.0 titanium
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:23:49 »
หาข้อมูลว่ารถมีปัญหาตรงไหนเป็นพิเศษในเน็ต
จริง ๆ ผมว่าควรหาในคลับหรือค้นหาเอาไม่น่าอยาก ตั้งกระทู้แบบนี้มันเหมือนขีเกียจยังไงไม่รู้น่ะ
ตอนผมรับ ANM 3 ก็เข้าไปหาข้อมูลในคลับ ไม่เห็นต้องมาตั้งเลย เพราะมันดูเหมือนขี้เกียจหาให้คนอื่นหาแทน

;D ;D เค้าอาจจะไม่รู้เรื่องก็ได้คับท่าน ใครเคยตรวจรับรถก็ช่วยตอบเค้าหน่อยแล้วกันคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:42:31 »
หาในกูเกิลเลยครับ มีแบบฟอร์มให้โหลดอยู่ ;)
Test ..

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:44:25 »
จริงๆก็ตรวจเหมือนรถทั่วไปหล่ะครับ ผมขอพูดแค่ของเล่นนะครับ
ตัวนี้ไม่ใช่ตัวท๊อป ก็ไม่มีพวกของเล่นหลักๆ ที่เหลือก็ลองไปให้หมดครับ ตั้งแต่เครื่องเสียง ปุ่มทุกปุ่มเป็นไง
บนพวงมาลัยใช้ได้ทุกปุ่มมั้ย ลำโพงออกทุกดอก BT Connect ติดโทรได้ เสียงมาชัด คนอีกฝั่งได้ยินชัด

ที่เหลือก็ Function ทั่วไปของรถ เบรกเอย ไฟเอย.....พวกนี้ก็เหมือนรถทั่วไปครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

ออฟไลน์ xz66

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ amadasus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 17:22:08 »
http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/board,54.0.html

ลองเข้าศึกษาในบอร์ดดูครับ เพราะมีสิ่งเร้นรับที่คุณต้องพบเจออีกหลายอย่างครับเตรียมตัวไว้จะได้ไม่ตกใจครับ

ปล.ของผม sport+ 5dr ครับ