ผู้เขียน หัวข้อ: มีทางทำให้ท้ายกระบะสั้นลงไม๊ครับ  (อ่าน 10562 ครั้ง)

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
ในยามวิกฤติราคาน้ำมันปรับตัวสูงขึ้น จึงสนใจอยากซื้อรถติดแก๊สที่ประกอบมาตั้งแต่แรก
มองๆ Triton สองตอน CNG ไว้ เพราะสามารถบรรจุแก๊สได้ถึง 100 ลิตรน้ำ (ขี้เกียจเติมบ่อยๆ)
ปัญหาก็คือ ความไม่สะดวกจากความยาวรถที่มากถึงเกือบ 5.3 เมตร ซึ่งจริงๆไม่ได้ต้องการไว้บรรทุกของ
ไม่ทราบว่าจะมีทางตัดกระบะตอนท้ายเข้ามาสัก 1-1.5 ฟุต ไม๊ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำแนะนำ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: มีทางทำให้ท้ายกระบะสั้นลงไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 18:46:02 »
photoshop ครับ  ;D ;D อ๊ะล้อเล่นครับ ลองไปหากระบะของ 4 ประตูมาใส่สิครับ น่าจะใส่กันได้

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
Re: มีทางทำให้ท้ายกระบะสั้นลงไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 19:20:50 »
มีครับ พวกรถลาก/รถยกของทางด่วยเขาก็ทำ หั่นห้ายออกเลยครับ แล้วเชื่อมปิดให้มันสวยๆ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 19:21:17 »
ความคิดผมนนะอย่าไปตัดเลยครับเสียดาย ไม่แน่วันใดวันหนึ่งพี่อาจจะได้ใช้พื้นที่ที่พี่คิดจะตัดทิ้งก็ได้
เอาไว้ก็ไม่เสียหายแนะนำเปิดกระบะนั่งกินเบียร์กับเพื่อนซัก3คนเลยได้ใช้พื้นที่สมใจแน่555+
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 19:25:17 »
ไม่ต้องการบรรทุกของ แต่ทำไมถึงอยากได้รถกระบะละครับ ไม่มอง เก๋ง cng หรอครับ

หรือเห็นว่าเป็นรถกระบะ สามารถบรรทุก นน ของถังได้ดีกว่า เก๋ง cng ถ้าคิดแบบนี้ คิดเหมือนผมเลย - -"

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 19:52:42 »
ความคิดผมนะ ถ้าคุณจะหนีราคาน้ำมันที่พุงสูงขึ้น โดยการซื้อรถหม่มันไม่คุ้มกัน
โดยส่วนตัวเชื่อว่าถ้าเหตุการณ์เข้าสู่ภาวะปกติ ประมาณเดือนเมษายนนี้ราคาน้ำมันก็น่าจะกลับสู่ภาวะปกติเช่นเดียวกัน
แต้ถ้าคุณกำลังจะซื้ออยู่แล้ว ก็โอเค

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 20:35:14 »
ไม่ต้องการบรรทุกของ แต่ทำไมถึงอยากได้รถกระบะละครับ ไม่มอง เก๋ง cng หรอครับ

หรือเห็นว่าเป็นรถกระบะ สามารถบรรทุก นน ของถังได้ดีกว่า เก๋ง cng ถ้าคิดแบบนี้ คิดเหมือนผมเลย - -"

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ
คืออยากได้กระบะ CNG เพราะว่าถังแก๊สมันใหญ่จุได้ถึง 100 ลิตรน้ำน่ะครับ
จะได้ไม่ต้องเติมบ่อยๆ เพราะไม่สะดวกเหมือนเติม LPG
และเป็นกระบะ Double cab ก็ใช้ได้เหมือนเก๋ง
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 21:19:08 »
อย่าตัดเลยครับบบ   ใช้ไปเดี๋ยวก็ชินเอง

อย่างน้อยไทรทันก็ได้หน้าสั้นมาแทน :P
阿蘇山

ออฟไลน์ Alice

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 21:29:42 »
ตัวอย่างการตัดกระบะ .. แต่จะกล้าทำเหรอครับเสียดายแย่เลย
http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/Question.asp?ID=25722

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 21:44:16 »
แนะนำว่าอย่าตัดครับ เพราะเปลืองเงินตัด ทำท่อใหม่แบบหม้อพักขวาง มองจากด้านท้ายก็ไม่สวย เห็นทั้งหม้อพักและหูแหนบ

แถมความแข็งแรงและสมดุลของรถก็เสีย

สรุปว่า ปรับตัวที่คนขับดีที่สุดครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 21:52:26 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
สรุปแล้ว เห็นทีจะได้ไม่คุ้มเสียเป็นแน่

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:39:06 »
รถเก๋งcng ถัง70 L+- น่าจะวิ่งได้ เท่ากับกระบะ cng 100Lนะครับ
อัตราสิ้นเปลือง มันน่าจะถัวๆ กันได้

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 15:16:12 »
รถวิ่งในสนามตัดกันเยอะแยะไปครับ......