ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรคือ DTE Pedal Box ครับ  (อ่าน 5628 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
อะไรคือ DTE Pedal Box ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:41:19 »
What is 'DTE PEDAL BOX' ???

1. มันคืออะไร

2. ใช้ทำอะไร หรือ ช่วยในการทำให้อะไรดีขึ้น

3. เข้าใจว่าเป็นของดีเซล... แล้วถ้าเครื่องเบนซิน ล่ะครับ ???

-จบ-  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: อะไรคือ DTE Pedal Box ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:50:13 »
เป็นกล่องจูนอ่าคับ มีทั้งเบนซินกับดีเซลนะ

ผมยังไม่เคยลอง ลองหาในเฟซบุ๊คดูคับ pedalbox-Thailand

ออฟไลน์ delete

Re: อะไรคือ DTE Pedal Box ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:02:45 »
คือกล่องคันเร่งไฟฟ้า รึป่าวครับ

ประมาณว่า เสียบกล่องตัวนี้เข้าไประหว่างคันเร่ง กับกลไลคันเร่งไฟฟ้า
ช่วยให้เราสามารถกดคันเร่งไฟฟ้าได้ทันใจมากขึ้น
ถ้าต้องการความแรง ความเร็ว กดโหมดนึง คันเร่งจะไวขึ้น กดมาๆ
หรือในตอนที่ต้องการชิลๆ ก็กดเปลี่ยนโหมด ให้คันเร่งค่อยๆกด จะทำให้ประหยัดขึ้น
ประมาณนี้ ป่าวครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 16:11:00 »
ตัวหลอกคันเร่งไฟฟ้า ของเยอรมัน ที่เขาว่ากันว่าดีนะครับ

ราคาเช็คหลายๆที่ มีตั้งแต่เก้าพัน ยันหมื่นห้าเลยทีเดียว(ของก็เหมือนๆกันแหละ)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011