ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งทุกพื้นที่ "งดตั้งด่าน กวดขันวินัยจราจร" เวลากลางวัน  (อ่าน 5321 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
รอง ผบช.น. "พล.ต.ต.วรศักดิ์" สั่งทุกพื้นที่ "งดตั้งด่าน กวดขันวินัยจราจร" เวลากลางวัน เริ่มวันนี้ 17 สิงหาคม ให้ตั้งด่านกวดขันวินัยจราจรหลังจากเวลา 21.00 น.ไปแล้ว จะเน้นข้อหา เมาแล้วขับ ข้อหาขับรถเร็วเกินกว่ากำหมายกำหนด ข้อหา แข่งรถในทางสาธารณะ และ 12 ข้อหาหลัก กรณีรถป้ายแดง และรถที่ไม่ได้ติดป้ายทะเบียนทางกรมการขนส่ง ได้ทำหนังสือชี้แจงถึง บช.น.แล้ว ขอความร่วมมือในการผ่อนผัน โดยมีคำสั่งให้ทุก สน.ใช้มาตรการว่ากล่าวตักเตือน แทนการจับกุมเท่านั้น

เครดิต : Hondasociety Hs

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=384165731650117&set=a.132414450158581.23290.100001700793340&type=1&theater

ออฟไลน์ Devil13

วันนี้อยุธยา ยังจับอยู่ครับ ด่านเยอะเป็นพิเศษเลยด้วย และแน่นอนครับมีการแจกใบสั่ง+เก็บตังตามปรกติ :P

ออฟไลน์ crazynut

• Newbie
  • *
ดูข่าวนี้เหมือนกันแต่วันรุ่งขึ้น ทางประจำที่ขับอยู่ทุกวันปกติมีด่านเดียว วันนั้นมี 3 ด่านเลยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ป้ายแดงนี่ แค่ว่ากล่าวตักเตือนใช่ไหมครับ ผมยังไม่ได้ป้ายขาวเลยอยากได้เต็มแก่แล้ว :P

ออฟไลน์ tsusakuryu

• Newbie
  • *
  • ครอบครัวกำลังสร้างความมั่นคง
แต่ผมยังคงเห็นที่เชียงใหม่ตั้งด่านทุกวันเลยน่ะครับ (แถวไนท์พล่าซ่า)

ใครบอกว่า "งดตั้งด่าน กวดขันวินัยจารจร" ไม่จริงครับ เค้าตั้งด่านเกบตังคนผิดกฎทั้งน้านนน
ความมั่นคง สร้างได้ด้วยสองมือเรา และความพยายาม

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
ผมละสงสารคนหาเช้ากินค่ำครับ ถ้าตำรวจจะเอา ก็ตั้งได้ทุกข้อหาที่เค้ามองเห็นแหละครับ
ส่วนน้อยรอด ส่วนมากก็ 200 
แต่ถ้าผิดกฏจราจรแบบสร้างปัญหาให้ผู้อื่น อันนี้ก็สมควรปรับครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ผมเคยขับของผมอยู่ดีๆ รัดเข็มขัด ต่อทะเบียนเรียบร้อย ขับก็เรื่อยๆชิลๆ
แต่ไม่รู้มันคิดไง ดันเรียกผมซะงั้น

"ขอดูใบขับขี่" โห่ จบเลย โดนไปเลยครับ เพราะตอนนั้นที่โดน...ผมอายุ 15 ปี  ;D

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
รอง ผบช.น. สั่งการ มันหมายความว่ามีผลเฉพาะเขตนครบาลเปล่าครับ ต่างจังหวัดคงไม่นับ ???

ออฟไลน์ Akilleus

• Jr. Member
  • **
พวกค้ายาไม่ขนกันสบายเลยหรอครับ สงสัย :-\

ออฟไลน์ cybernemo2005

• Newbie
  • *
รอง ผบช.น. "พล.ต.ต.วรศักดิ์" สั่งทุกพื้นที่ "งดตั้งด่าน กวดขันวินัยจราจร"  ....

มันก็ชัดเจนแล้วนี่ครับว่า รอง ผบช.น. เป็นผู้สั่ง ก็สั่งได้ในเฉพาะเขตของนครบาลครับ

ภูธรก็ไม่เกี่ยว ตั้งได้ตามปกติ

ออฟไลน์ the kit

ไม่มีด่านแต่ตั้งกล้องจับความเร็ว ช่วงตัวเมืองสระบุรีไปหินกอง อนุญาติให้วิ่งได้ไม่เกิน 110 ไม่งั้นจับ ยกเว้นรถพ่อพวกมัน

ด่านตรงปากช่องจับ แ_ง ทุกวัน
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
บังคับใช้แต่พื้นที่นครบาลเพื่อหลีกเลี่ยงการจราจรที่ติดขัด  ต่างจังหวัดก็ตั้งตรวจตามปกติครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
เมื่อวานเจอด่านที่เชียงใหม่

ผมถามเจ้าหน้าที่ว่า อ่าว ไหนว่าห้ามตั้งด่าน

เค้าทำหน้างง แล้วถามผมว่าไปรู้มาจากไหน

เวรกรรม  ;D

ออฟไลน์ MoLee

อ้างจาก: boombyz link=topic=23913.msg369408#msg369408 ;D date=1345568611
ผมเคยขับของผมอยู่ดีๆ รัดเข็มขัด ต่อทะเบียนเรียบร้อย ขับก็เรื่อยๆชิลๆ
แต่ไม่รู้มันคิดไง ดันเรียกผมซะงั้น

"ขอดูใบขับขี่" โห่ จบเลย โดนไปเลยครับ เพราะตอนนั้นที่โดน...ผมอายุ 15 ปี  ;D

โดนอะไรบ้างอ่ะครับท่านขอเป็นเกร็ดความรู้เผื่อไว้หน่อยอ่าครับ  ;D

ออฟไลน์ Action

น่าจะทั้งประเทศน่ะ เบื่อเช้า ๆ เจอด่านแล้วเสียอารม :-[
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ผมทำการค้าเบื่อมากๆ ทั้งๆที่ทำมาหากินสุจริต พวกด่านเป็นอะไรที่น่าเบื่อมากๆครับมาแถวพระราม2 จะรู้เลยว่า บางมดนี่ตัวทำรถติดเลยครับ

เข้าใจว่ากวดขัน แต่แกเล่นจับแบบไม่มีการใช้ดุลยพินิจเลย เหมือนหุ่นยนต์โดนป้อนโปรแกรมเอาไว้ แล้วจับมันทุวัน รถก็ติด เดือนๆนึงผมจ่ายค่าปรับ

หลายสตางค์มากๆ แบบหาอะไรไม่ได้ก็เดินดูรถรอบนึงแล้วก็ยัดมาให้ข้อหานึง แมร่มให้มันได้แบบนี้ บางครั้งลูกน้องไปส่งของกลับมา เจอใบสั่งก็ขาดทุน

แล้วครับ จนบางทีผมยังเคยคิดๆเลยว่าแมร่มถ้าเราทำมาหากินสุจริตแล้วอยู่ไม่ได้เพราะผู้รักษากฎหมาย ผมจะไปขายยาบ้าแมร่มซะเลย ไม่ติดว่าผมกลัวบาป

กรรม ติดที่พ่อแม่ผมเคยเล่าเรื่องเพื่อนพ่อที่เคยปั๊มยาม้า(เมื่อเกือบ30ปีก่อน) หลังโรงงานกลางทุ่งแถวเพชรเกษม พ่อนั่งปั๊มยาม้าหลังโรงงาน ลูกชายก็สูบยาหน้า

โรงงาน

ออฟไลน์ madboy

กลางคืนด่านเริ่มเย๊อะแล้วครับ กลางวันเริ่มหายๆไป  ;D

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
ที่ยะลา ตรวจเข้มๆ หน่อย ขับรถตอนตี 5 จะได้อุ่นใจหน่อย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ด่านไม่ตั้ง ดักอย่างเดียว  :D

ออฟไลน์ 6162002

ด่านไม่ตั้ง ดักอย่างเดียว  :D
กด Like  :o :o