ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลงทางด่วนอนุสาวรีย์บ้างครับ  (อ่าน 6283 ครั้ง)

ออฟไลน์ toon 18

• Jr. Member
  • **
ใครเคยลงทางด่วนอนุสาวรีย์บ้างครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 16:45:22 »
เป็นขาที่มาจากสุวรรณภูมิมุ่งหน้าแจ้งวัฒนะ แยกซ้ายลงอนุสาวรีย์ที่ด้านล่างมีทางกลับรถเป็นวินรถตู้นะครับ คือว่าตอนเช้านี้รถติดมาถึงกลางทางชันที่จะลงแล้วรถลงมีสองเลนติดอยู่ทั้งสองเลน ผมมาเลนขวาซึ่งข้างหน้าก็ติดอยู่ยาวไปไม่ได้ แต่คันหลังที่มาเนี่ยเป็นรถตู้ซึ่งบีบแตรไล่และริบไฟใส่บ่อยมากเกือบสิบครั้ง แต่ข้างหน้ามันก็ไปไม่ได้ ผมเปิดกระจกหันไปมองหน้ามัน มันก็ชี้ไปทางขวาว่ามันจะกลับรถซึ่งความจริงแล้วมีรถติดอิีกประมาณ 5 คันจะะถึงทางกลับรถและไม่มีที่เบี่ยงออกขวาด้วย ทีนี้ผมเ ใลยอยากทราบว่าเลนส์นี้เนี่ยให้เฉพาะคนกลับรถเท่านั้นเลยรึเปล่า เพราะผมไม่ค่อยได้ลงทางนี้ ขอิบคุณครับ

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
Re: ใครเคยลงทางด่วนอนุสาวรีย์บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 16:50:14 »
เคยขับรถผ่าน และ นั่งรถตู้ ผ่านหลายๆ ครั้ง

จริงๆ เเล้วมัน มี 2 เลน ถนน เเต่ เวลาติดก็เป็น 3 ครับ คือ 2 เลนแรก คือรถที่ จะ เข้าอนุ เลนขวา ไว้  u turn 

ออฟไลน์ toon 18

• **
Re: ใครเคยลงทางด่วนอนุสาวรีย์บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 17:04:58 »
อ๋อ ขอบคุณครับ เพิ่งจะรู้แต่ว่าเมื่อเช้ามันมีแค่สองเลนติดเองแล้วขวาก็ไม่มีทางเบี่ยงออิกแล้วด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 19:21:17 »

ช่องทางออกช่องนี้ ติดที่สุดใน 3 โลกครับ ทำใจ  :P

ออฟไลน์ jubjeab

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 22:05:38 »
พวกวิน  เขาไม่ค่อยมีมารยาทกับใคร  แต่เราต้องมีมารยาทและทำใจกับคนพวกนี้ไงครับ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 16:38:13 »
อยู่ประเทศนี้คุณต้องมีอุเบกขามากๆนะครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 17:25:54 »
สังเหตุง่ายๆที่พื้นครับ ถ้ามีลูกศรโค้งวกกลับนั่นคือไว้สำหรับรถกลับรถเท่านั้น แต่ถ้าจำไม่ผิดตรงนั้นไม่มีลูกศรใดๆเลยทั้งนั้น สรุปแล้วเป็นสันดานต่ำของคนขับรถตู้ที่จะกร่างเอาแต่ได้ไม่ยอมติด มันเลยมากระพริบไฟไล่ ถ้าเป็นผมจะเฉยเมยไม่สนใจครับ อยากจี้อยากกระพริบไฟให้มันทำไป เราไม่ขยับซะอย่างจะทำอะไรได้ ถ้ามันมาชนก็เรียกประกันแค่นั้น ให้มันอกแตกตายไปเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:00:58 »
   ตรงนั้นกลับรถใต้ทางด่วนไปออกทางลงอุโมงค์ดินแดงได้ครับ แล้วใต้ทางด่วนก็เป็นที่จอดวินรถตู้ด้วยแต่ไม่ใช่เลนกลับรถแน่นอน ไม่ต้องสนใจรถตู้มารยาทกากพวกนั้นครับ  8)