ผู้เขียน หัวข้อ: TRD กับ TRD Sportivo แตกต่างกันยังไง//แล้ว Logo TRD Sportivo แท้ หาได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 9527 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
TRD กับ TRD Sportivo แตกต่างกันยังไง

พอดีเห็นชุดแตกมี 2 ชื่อ

แล้ว Logo TRD Sportivo แท้ หาได้ที่ไหนครับ

ปล. ไม่เอาแบบ sportivo สีแดงของ TMT นะครับ

จะเอามาติดเจ้าคันนี้

ปล. (เจ้าโคล่า) Camry มีคิ้วกันกระแทกแล้ว  ;D

ออฟไลน์ Skyline

ผมว่าไม่น่าต่างกันนะครับ TRD กับ TRD Sportivo (ไม่เเน่ใจ)

เเต่รถสวยจับใจเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ ceberos

ลองไปถาม arto ศรีนครินทร์ ดูครับ TRD Thailand

ออฟไลน์ tanpxd

• Jr. Member
  • **
ล้อสวยมากครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
TRD เป็นเหมือนสำนักแต่งรถของ toyota อารมประมาณ AMG ของ MB, M ของ BMW

ส่วน Sportivo น่าจะเป็นเหมือนชื่อเรียกมากกว่า อารมณ์ประมาณว่า รถคันนี้แต่งโดยใช้ part TRD จากโรงงาน

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้าแบบในรูป ต้องลองถาม ARTO ดูครับ
แต่ราคาญี่ปุ่น x เป็นเงินไทย ก็พันกว่าบาท
ส่วนราคาหน้าร้าน น่าจะ + ไปอีกพอสมควร

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ได้มาก็ระวังคนนิสัยเสียแงะไปติดฟีโน่นะครับ คนรู้จักผมโดนทั้งนั้น

ผมว่าไม่น่าต่างกันนะครับ TRD กับ TRD Sportivo (ไม่เเน่ใจ)

เเต่รถสวยจับใจเลยครับ  ;D

ขอบคุณครับ สีดำใหม่สวยจริงๆ

ล้อสวยมากครับ

ขอบ 18" ของ alphard ครับ สวยเดิมๆ

ถ้าแบบในรูป ต้องลองถาม ARTO ดูครับ
แต่ราคาญี่ปุ่น x เป็นเงินไทย ก็พันกว่าบาท
ส่วนราคาหน้าร้าน น่าจะ + ไปอีกพอสมควร

ฝากเพื่อนซื้อจากญี่ปุ่นดีกว่า

ว่าแต่ซื้อที่ไหนของญี่ปุ่น

TRD เป็นเหมือนสำนักแต่งรถของ toyota อารมประมาณ AMG ของ MB, M ของ BMW

ส่วน Sportivo น่าจะเป็นเหมือนชื่อเรียกมากกว่า อารมณ์ประมาณว่า รถคันนี้แต่งโดยใช้ part TRD จากโรงงาน

ขอบคุณครับ

ได้มาก็ระวังคนนิสัยเสียแงะไปติดฟีโน่นะครับ คนรู้จักผมโดนทั้งนั้น

ต้องระวัง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

จะเอามาติดเจ้าคันนี้

ปล. (เจ้าโคล่า) Camry มีคิ้วกันกระแทกแล้ว  ;D

เปลี่ยนล้อด้วยครับ ใส่สเกิตร์รอบคันด้วย

ติด โลโก้ TRD แจ่มเลย

ออฟไลน์ H.

TRD Toyota Racing Development สำนักคู่บุญของแต่งซิ่ง Toyota
ส่วนไอ้ Sportivo น่าจะเป็นชื่อที่ Toyota ตั้งขึ้นมาเองว่าเป้นรุ่นแต่งพิเศษนะ..

ซึ่งผมว่าถ้าจะติด ติดแค่ TRD ก็พอ ไอ้ Sportivo ผมไม่เห็นมันจะน่าพิสมัยตรงไหน
H.

TRD Toyota Racing Development สำนักคู่บุญของแต่งซิ่ง Toyota
ส่วนไอ้ Sportivo น่าจะเป็นชื่อที่ Toyota ตั้งขึ้นมาเองว่าเป้นรุ่นแต่งพิเศษนะ..

ซึ่งผมว่าถ้าจะติด ติดแค่ TRD ก็พอ ไอ้ Sportivo ผมไม่เห็นมันจะน่าพิสมัยตรงไหน

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
รถสวย เนี๊ยบมากครับ  :o