ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอุปกรณ์ Jazz Hybrid หน่อยครับ  (อ่าน 2768 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakorn0310

• Newbie
  • *
สอบถามอุปกรณ์ Jazz Hybrid หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 22:05:01 »
ผมจอง JAZZ HYBRID ไปแล้วอยากถามว่า ชายบันไดLCDที่มีไฟติดแล้วจะมีปัญหากับระบบไฟใน Hybrid มั้ยครับ รวมถึง ไฟอ่านแผนที่ตรงหัวคนขับด้วย
แล้วท่านใดเคยใช้ ที่บังสัมภาระท้ายรถบ้างครับ ดีไหมต้องเจาะมั้ย บังช่องแสงไฟข้างหลังมั้ย แล้วพับเบาะมีปัญหามั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
Re: สอบถามอุปกรณ์ Jazz Hybrid หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 22:25:49 »
ติด  ที่บังสัมภาระท้ายรถให้คุณแม่ Jazz SV
ต้องเจาะคับ เป็ฯอุปกรณ์มาตราฐาน honda accessory ราคาประมาณ 6 พันบาท ราคาแรงไปหน่อยแต่แม่อยากได้
ไฟส่อง ห้องเก็บของท้ายรถ ต้องย้ายที่คับ ตัวใหม่มีช่อง ย้ายจากที่เดิมใส่ที่ใหม่
เวลาพับเบาะ จะดูไม่โล่ง ต้องยกตัวบังออกด้วย ถึงจะโล่ง
แม่ก็ชอบดูดีรถมีราคา สวยด้วย แล้วมันค่อนข้างแข็งแรง วางของได้ด้วย
ผิดกับรถผมพรีอุส ดึงมาบังแล้ววางของไรไม่ได้เลย

ชายบันได led ผมติดของfit สวยกว่าแบบไม่มีไฟเยอะ เสียดายได้ของแถมแท้ honda แบบไม่มีไฟมา 1,300 บาทมัง ต้องลอกทิ้ง ตอนซื้อเมื่อ กค2554 เซลมีงบให้ 2 หมื่น อยากได้อะไรก็จัดไป
ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหาสำหรับ hybird พรีอุสก็มีติดไม่เห็นมีปัญหา  
มีแค่ปัญหาเรื่องเงิน เพราะของพรีอุส ของก๊อปราคา 4-5พัน ของญี่ปุ่น 13,000 บาท ไม่รวมค่าส่ง แพงไปไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2012, 22:27:47 โดย -*PoM*- »

ออฟไลน์ nakorn0310

• Newbie
  • *
Re: สอบถามอุปกรณ์ Jazz Hybrid หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 17:10:33 »
ขอบคุณมากครับ ^^

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:27:02 »
บังสัมภาระท้ายรถของแท้แพงมากครับ ราคาอย่างที่ข้างบนบอกไว้ และของไม่ได้หาง่ายๆ นะครับ
เคยอ่านผ่านตามารู้สึกว่าทาง Honda สั่งมาเป็นล๊อตไม่แน่ใจว่าหมดรึยัง (อันนี้ไม่ชัวร์)
ตอนนี้มีของเทียบขาย ไม่ต้องเจาะหรือดัดแปลงอะไร ใส่ได้เลย (ตัวยึดไม่เหมือนของแท้) พันกว่าบาทเอง
ผมก็อยากได้ พอดีแฟนไม่อยากติดเลยอด
ไม่ได้เชียร์สินค้านะครับ ให้ดูเป็นข้อมูล
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=61822.0