ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลือกวิ่งทางไหนระหว่างถนนเป็นหลุม กับ มีน้ำเน่าขัง  (อ่าน 6341 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
สมมุติว่า จุดหมายปลายทางที่ต้องไป สามารถไปได้ 2 ทาง
ทั้ง 2 ทางมีความยาวประมาณ 2 กิโลเมตร แต่ดันต้องไปบ่อยซะด้วย
คือ

1 เป็นถนนคอนกรีต มีหลุม บ่อ แม้หักหลบ ก็ยังโดนบ้าง เป็นช่วง ๆ ไม่ใช่ทั้งเส้น
2 เป็นถนนคอนกรีต ถนนมีน้ำเน่าขัง ประมาณ 10 เซนติเมตร เป็นช่วง ๆ ไม่ใช่ทั้งเส้น

พี่ ๆ จะเลือกทางไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 21:03:36 โดย Amaranthe »

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
น้ำเน่านี่สูงเท่าไหร่คับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ pongisra

หลุม

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ถ้าน้ำเน่าไม่ลึกมากผมขอน้ำเน่าครับ
เพราะมันมองเห็นง่ายกว่าหลุม
บางทีเราคิดว่าหลังจากหลุมนี้คงไม่มีหลุมอื่นละ
สักพักมันมาอีกแล้ว ถ้าน้ำนี่ยังพอเห็นมาแต่ไกลๆ
ถ้าไม่ชินเส้นทางนะ หลุมหลบยากมาก
ผมเคยขับรถตกหลุม 2 หนละ ยางบวมเลย
ที่ช้ำใจสุดๆคือยางเพิ่งเปลี่ยนได้ 1 วัน :'(

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

10 เซน ขอลุยน้ำละกัน

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เอาหลุมดีกว่า เอาน้ำเน่ามีหวังขี้หมาติดคอมเพรสเซอร์แอร์คงไม่ดีแน่ เหม็นไปอีกนาน ;D

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
หลุม คับ

ออฟไลน์ 6162002

10เซน ก็ขอลุยน้ำเหมือนกันครับ มันต้องมีวันแห้งมั่งแหละ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
น้ำเน่าครับ ถ้าหลุมนี่ช่วงล่างไปสูงมาก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ bs

นำเน่าครับกลับบ้านค่อยล้าง  :)
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ Parinceo

ลุยน้ำเหมือนกันครับ

ใครเรียน ธรรมศาสตร์รังสิตนี่ เข็ดครับ
หลุมตรงที่กลับรถนี่นรกมาก เรียนจบปี4คงยกช่วงล่างใหม่หมด ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

น้ำเน่าครับ ล้างออกง่ายๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Thailand01

ขอตอบถ้าไม่เคยไปทั้งสองเส้นนี้ผมเลือกหลุมครับ แต่อาจจะต้องคลานๆคงเสียเวลาน่าดูเลย
ส่วนน้ำเน่าถ้าไม่เคยไปผมไม่กล้าลุยอ่ะกลัวเจอหลุมใต้น้ำ.... แต่ถ้าผิวถนนดีแต่มีน้ำขังผมก็ขอลุยน้ำแหละครับ
^^~

ออฟไลน์ Action

แค่ 10 เซน จิ๊บ ๆ ครับ ถ้าครึ่งเข่าค่อยว่ากันอีกที

หลุมนี่ผมขอผ่านครับ เจอเมื่อไหร่ก็เซงเมื่อนั้น :-[
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เลือกหลุมครับ รู้จักหยอดโช้คไม่พัง แต่น้ำเน่ามันต้องลุ้นว่าจะเข้ารถไหม แล้วจะเข้าเครื่องไหม

ออฟไลน์ patzahut

เลือกหลุมครับ รถผมลุยหลุม ช่วงล่างก็ยังทนปกติ แต่น้ำเน่านี้ไม่ไหว แอร์เหม็น+สนิมแน่ๆครับ

ออฟไลน์ nattapollo

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นกระบะจะเลือกหลุม

ถ้าเป็นรถเก๋งคงเลือกน้ำ

ขับช้าๆทั้งคู่

ออฟไลน์ inew

เลือกน้ำเน่า 10 เซ็นครับ ล้างออกแป็บเดียว ;D

ออฟไลน์ z4kas

หลบหลุมยังพ้น กะว่าไม่พ้นก็ค่อย ๆ ไป .... แต่ส่วนใหญ่พ้นนะ ;)

แต่น้ำเน่าหลบไม่ได้ แถมไม่รู้มันเข้าส่วนไหนบ้าง
พอ ๆ กับเวลาฝนตก.....จอดรถอยู่บ้าน ถ้าไม่จำเป็น ก็ไม่ออก - -*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 10:41:13 โดย z4kas »

ออฟไลน์ jury79

• Newbie
  • *
ระหว่าง หลุมกับน้ำ ถ้าเจอบ่อยๆ เลือกน้ำเน่าดีกว่า รถไม่น่าจะพัง

ออฟไลน์ ____/หมี'

• Jr. Member
  • **
  • ♯^w^♯
ขอตอบถ้าไม่เคยไปทั้งสองเส้นนี้ผมเลือกหลุมครับ แต่อาจจะต้องคลานๆคงเสียเวลาน่าดูเลย
ส่วนน้ำเน่าถ้าไม่เคยไปผมไม่กล้าลุยอ่ะกลัวเจอหลุมใต้น้ำ.... แต่ถ้าผิวถนนดีแต่มีน้ำขังผมก็ขอลุยน้ำแหละครับ
+1 ครับ ;)

ออฟไลน์ MonsterM3

• Newbie
  • *
แค่สิบเซนต์ คงเลือกน้ำเน่าครับ ถึงบ้านก็ฉีดน้ำสักหน่อยก็ได้ถ้ากลัว
เพราะยังไงอาทิตย์นึงก็ล้างรถครั้งนึงขั้นต่ำอยุ่แล้ว
แต่หลุมไม่ไหวมากๆ รถพัง ต่อให้รุ้ว่ามันมีอยุ่ตรงไหนบางครั้งยังพลาดเลย แล้วไหนรถที่ตามหลังอีกจะมัวแต่หยอดบางครั้งไม่ได้อีก
อย่าว่าแต่หลุมเลยแค่ฝาท่อที่อยุ่บนถนนใน กทม ก็เซงละ ไม่ค่อยเห็นประเทศอื่นๆจะมีฝาท่อบนถนนเลย บ้านเรามีทุกถนน ทุกๆ50-100เมตร
บอกได้คำเดียว เซงงง

ออฟไลน์ HornbilL

10 ซม ผมเลือกน้ำนะ แต่ถ้าเกินนั้นผมเลือกหลุมครับ  :)

ออฟไลน์ H.

ถ้าท่วมไม่เยอะ แบบว่ายังมองเห็นเส้นถนนผมเลือกลุยน้ำนะ
H.