ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่จิมมี่และเพือ่นๆ เรื่อง ครูซ1.8 2012 ก  (อ่าน 2630 ครั้ง)

ออฟไลน์ wud007

• Newbie
  • *
พอดีผมกำลังตัดสินใจ ระหว่าง new focus แต่ติดเรื่อง2.0ติดแก๊สไม่ได้+ศูนย์บริการ   เลยเริ่มไปมอง Cruze 1.8 LTZ 2012 แต่ก็ได้ดูรีวิว Cruze 2011 ของพี่จิมมี่ อัตราเร่งมันอืดมากมาย  ผมจึงอยากรบกวนถามว่า ระหว่าง Cruze 1.8 2012 กับ Cruze 1.8 2011 ต่างกันไหมครับ

1.อัตราเร่งและtop speed
2.เกียร์และสมองกลเกียร์
3.พวงมาลัย
4.ช่วงล่าง

ขอบคุณครับ  :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 11:34:49 โดย wud007 »

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **
ผมว่าไปทดลองขับที่ ศูนย์ ดีกว่าคับ เรื่องอัตราเร่ง สามารถทดลองขับได้ทุกยี่ห้อ

แต่อัตราการ กินน้ำมัน อันนี้คงต้อง อ่านจาก รีวิว แล้วละคับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แนะนำให้ว่าไปทดลองขับเองดีกว่าครับ
คำว่า "อืิด" ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
เวลาใช้ในชีวิตประจำวัน มันเพียงพอแล้วหรือเปล่า
ส่วนตัวผม เคยไปทดลองขับ ครูซ 1.8 LTZ ตอนออกใหม่ๆ
มันก็ไม่ได้อืดเลวร้ายเลยนะครับ
เรียกว่าตอบสนองใช้ได้เลยทีเดียว

พวงมาลัย ผมให้ B+ (น้ำหนักแบบนี้ โอเคแล้ว)
เกียร์ ผมให้ B (การกระตุกไม่เยอะนะครับ แต่สมองกลอาจช้านิดหน่อย ถ้าไม่ออกตัวกระชาก ก็เนียนครับ)
ช่วงล่าง ผมให้ B (แม้ใครจะบอกว่ามันหนึบ แน่น แต่พอเจอถนนเมืองไทย ผมก็ยังรู้สึกว่ามันยังสู้พวกอิสระสี่ล้อไม่ได้)
อัตราเร่ง ผมให้ B (ส่วนตัวผมยอมรับได้ครับ)
อัตราสิ้นเปลือง ผมไม่รู้ เิพราะลองขับแค่สิบกว่าโล หน้าจอโชว์ที่ 10 Km/L เอาแน่เอานอนไม่ได้คับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เห็นในคลับเค้าบอกข้อ1 2 3
ต่างกับ2011นะคับ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
Re: รบกวนพี่จิมมี่และเพือ่นๆ เรื่อง ครูซ1.8 2012 ก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 16:09:36 »
คนในอยากออก คนนอกอยากเข้าจริงๆ

จะเอาลิ้งค์ในคลับมาวางซะหน่อย ณ เวลานี้ เว็บคลับดันล่ม T___T