ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!!!!!ระวัง เด็กปั้ม สลับแบงค์ปลอมครับ!!!!!!!!  (อ่าน 11363 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
เรื่องนี้ เกิดขึ้นเมื่อวานนี้ครับ
ผมกับเพื่อน ขับรถไปทำธุระ แถวรามอินทราซอยแปด ก็ขับจากทางด่วนรามอินทรา อาจณรงค์
มาลงทางด่วนก่อนแยกลงถนนรามอินทรา เพื่อเลี้ยวซ้ายมุ่งหน้า วงเวียนวัดพระศรีฯ ตรงทางลงนั่น จะมีปั้ม PTT
 ปั้มนึง เราก็เค้าไปเติมน้ำมันปกติ
ผม:  โซฮอล 91  สามร้อยครับ
ในขณะเดียวกันเพื่อนก็ส่งแบงค์ห้าร้อยให้ผม โดยที่ผมก็ไม่ได้ตรวจเช็คอะไร แต่มั่นใจว่า แบงค์จริงแน่ๆ
ทันใดนั้น สิ่งที่ผิดแปลเริ่มเกิดขึ้น
เด็กปั้ม(ผู้หญิงวัยกลางคน): เอาแบงค์ห้าร้อย มาก่อนก็ได้ค่ะ
เราก็แอบคิดในใจ ปกติไม่เคยมีเด็กปั้มที่ไหน เรียกรับเงินก่อนเติม เราก็ไม่ได้เอะใจอะไรมาก ก็ยื่นให้ไป

........ไม่ทันขาดดดดดดดด คำ.........
อิป้าเด็กปั้มม่ะกี้ นางก็หวีดดดดดดดดร้อง กลับมาหาผมทันที

อิป้า: นี่มันแบงค์ปลอมหนิ เนี่ยๆๆ ลองจับดู ทำไมมันหนาๆอ่ะ ลายน้ำก็แปลกๆ
ผมก็ลองจับดู เฮ้ยยยยยย ปลอมมมมม ปลอมมมมมากกกกก  เหมือนแบงค์ถ่ายเอกสารสี แต่มีการพิมลายน้ำ และมีเส้นสีเงิน เหมือนแผ่นสังกะสีบางๆแปะ เป็นแถบๆ ไม่มีการพิมตัวเรืองแสงใดๆๆ

ผมกับเพื่อนก็นั่งคุยกับเพื่อน ว่า เป็นไปไม่ได้ เราจะมีแบงค์ปลอมได้ไง

แต่นาทีนั้น เราเองก็ไม่มีหลักฐานอะไรด้วยว่าเราให้แบงค์ไหนไป แล้วเราเองคงไม่ได้นั่งถ่ายสำเนาแบงค์ทุกแบงค์ได้ ว่าเราจ่ายแบงค์ไหนไป

แล้วอีป้านางก็พูดชวนเชื่อต่างๆนานา ว่า ดูเนี่ยยยๆๆ ดูสิๆๆ มันต่างกันอย่างโน้นอย่างนี้ จนผิดสังเกตว่า ป้าจะชวนเชื่อกูอีกนานมัยยยยย   จนผมรำคาญ ว่า ป้ารีบๆเถอะ กูรีบบบบบบบ

เราก็ทำได้แค่ยื่น แบงค์ห้าร้อยอันใหม่ให้ไป แล้วรับแบงค์ปลอมนั้นกลับมาดูต่างหน้าาา!!!!!!!

สิ่งที่วิเคราะห์ ได้คือ อิป้านั้นเรียกเอาแบงค์ไปก่อนนนน เพื่อออออไปเปลี่ยนแบงค์ปลอมที่ตัวเองมีอยู่
แล้วมาโวยวายใส่เรา ว่าเราจ่ายแบงค์ปลอม นางก็ได้ของจริงจากเราไป

โมโหเรื่องนี้ยังไม่ทันหาย เราบอกให้เติม สามร้อยบาท เติมมมม มันห้าร้อยยยยยย โอ้ยยยยยยยยยย
อารมย์เสียยยยยยยยยยยย

***** เตือนเลยนะครับ  อย่ายื่นเงินให้เด็กปั้ม ก่อนจะเติมเสร็จ เป็นไปได้ เติมเงินจ่ายให้พอดี จะได้ไม่มีช่วงเวลาให้เค้าได้สลับเปลี่ยนเงิน เราจะเสร็จแล้วเปิดตูดไปเลยดีกว่า

ไม่ก็จ่ายบัตรเครดิต น่าจะปลอดภัยขึ้นบ้างงงง

ส่วนอีป้าคนนั้น ผมเองก็ไม่มีหลักฐานจะไปเอาผิดอะไร ก็ได้แต่เป็นบทเรียนไปครับบบบ

จบ!
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ joeyote

Re: !!!!!!!!!ระวัง เด็กปั้ม สลับแบงค์ปลอมครับ!!!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:48:29 »
เนี่ยยยยยย ดูครับบบบ

แบงค์ปลอมที่ได้มา
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ slate

• Full Member
Re: !!!!!!!!!ระวัง เด็กปั้ม สลับแบงค์ปลอมครับ!!!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:50:39 »
กำ...จิงๆครับ เฮ้อออ   :'(

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:51:07 »
ซวยเลย
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:05:13 »
เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ และชื่นชมที่ไม่ไปอะไร แต่เป็นผม หรือใครอีกหลายคน คงไม่ยอมอะครับ คือพูดง่าย ยอมจอดรถคุยตรงนั้น ถ้าติดงานติดธุระอะไรก็ช่างมันครับ ไม่ใช่ว่าเสียดายกับเงินห้าร้อย แล้วยอมแลกกับเสียเวลา เสียงานเสียการ คือไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบ พอรู้ว่าถูกเอาเปรียบมันรับไม่ได้ เพราะมันทำกับผมได้ มันก็ไปทำกับใครอีกหลายคน เป็นผมจะเดินไปที่แคชเชียร์ แคชเชียร์เคลียร์ไม่ได้ ไปตามเจ้าของปั้มมา ผมจะบอกว่าก่อนส่งให้ ตรวจสอบแล้วว่าแบงค์ที่ส่งให้เป็นแบงค์จริง และจะยืนกรานเช่นนั้น เรื่องมันต้องยาว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:07:42 »
ตรวจสอบได้นะครับ โวยไปเลยเรื่องถึงตำรวจยิ่งดี อย่าไปจับเชียวเดี๋ยวมีรอยนิ้วมือติด ส่วนตัวผมเตรียมเงินไว้พอดีครับส่วนรูดบัตรไม่กล้าจริงๆเพราะกลัวโดยแฮกข้อมูล ใช้บัตรเฉพาะที่รูดให้เห็นตรงหน้าเท่านั้น ไม่ยอมให้ใครเอาไปให้คลาดสายตาเด็ดขาด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:07:55 »
ทำไมยอมง่ายจังครับ ถ้าเรายังคาใจ เราต้องทดลองหรือคอนเฟิร์ม โดยอาจจะให้เพื่อนหรือคนรู้จักช่วยทำก็ได้

ไปใหม่อีกรอบ วันไหนก็ได้ครับ ถ้าคนมันนิสัยขี้โกง ผมว่ามันต้องได้ใจและคิดจะทำอีก
โดยเอาแบ็งค์ห้าร้อยที่จะจ่ายค่าน้ำมันไปถ่ายเอกสารไว้ก่อน (ถ้าปรึกษาตำรวจไว้ก่อนก็ดี)
จากนั้นถ้ายัยป้า(เด็ก)ปั๊มมันมาฟอร์มเดิม ยื่นเงินที่ถ่ายเอกสารจ่ายค่าน้ำมันมันไป ถ้ามันไม่โวยวายอะไรก็รอดไป
แต่ถ้ามรึงกหวีดดดดดร้อมาอีก งานนี้มีคุกแน่

ออฟไลน์ jg333

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:20:41 »
เดียวนี้มีอะไรแปลกๆเยอะครับ ต้องใช้ชีวิตอย่างระมัดระวัง

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:25:53 »
ขอบคุณที่ช่วยเตือนภัยครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:27:15 »
สมัยนี้มีอะไรแปลกๆเยอะครับ
พี่ที่ทำงานผมเคยไปเติมน้ำมัน 500 เด็กปี็มยกหัวจ่ายมาเสียบให้ตามปรกติ
สักพักก็ดึงออก เก็บตังไป 500
แต่พอพี่พอสตาทรถออกเครื่องไม่ทำงานครับ เพราะว่ารถแกมาเติมตอนน้ำมันหมดพอดีเลยรู้ว่าเด็กปั้มไม้ไดเติมให้เลย
แกเถียงกับเด็กปั้มก็แล้ว เคชเชียร์ก็แล้ว เรียกผู้จัดการปั๊มมาคุยก็แล้ว ทุกคนเข้าข้างเด็กปั็มหมดแล้วพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเติมแล้ว
พี่ผมเถียงแบบไม่ยอมแพ้ครับ ว่าถ้าเติมแล้วน้ำมันไปใหน ทำไมสตาทไม่ติด แกก็เรียกให้ผู้จัดการมาดูเกย์น้ำมัน
มาปิดสตาท 6-7 รอบ  ว่าไม่ติดจริงๆ ในที่สุดมันก็เติมให้

พี่แกว่าดีทีมาตอนหมดเกลี้ยงถัง ถ้ามาตอนที่มีน้ำมันอยู่ในถังมันคงไม่ยอมแน่
เพราะเวลามีอะไรเกิดขึ้นในปั๊มพวกนี้จะเข้าข้างเดียวกันทุกกรณี
 >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 13:30:07 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ Emission-Tester

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:40:17 »
ขอบคุณที่ช่วยเตือนภัย
จะได้ระวังตัวเอาไว้ครับ :D
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:51:54 »
เดี๋ยวนี้ผมจ่ายบัตร ไม่ก็เข้าปั้มเติมเองตลอดเลยครับ

เรื่องแบ้งค์ปลอม ถ้าเรามั่นใจว่าก่อนออกจากมือเราเป็นของจริง

ตอนโดนโวย ผมจะไม่ยอมรับกลับมา ไม่ยอมจับ ไม่มีลายนิ้วมือ ก็โวยกลับได้นะครับ ที่ป้าเอามาชวนเชื่อมากๆ ก็เพราะจะให้เราจับเนี่ยแหละครับ

จริงๆเรื่องโกงกันซึ่งๆหน้าแบบนี้ไม่ควรปล่อยผ่านนะครับ หากินบนความเดือดร้อนของคนอื่น

เป็นผมจะโวยแล้วก็แจ้ง ผจก. ปั้ม ไว้ด้วย 

ออฟไลน์ karin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 14:09:35 »
เป็นผมจะจอดรถ แล้วลงไปถามป้าแกเลยคับ " อ๋อ แบ็งปลอมเหรอคับ ได้ครับ เดี๋ยวรอผมโทรเรียก 191 แป๊บนะครับ
จะได้ให้เขาตรวจลายนิ้วมือ หรือให้เขามาช่วยดูให้ "  พอดีเพื่อนเป็นสารวัตรอยู่ สน. นี้พอดีเลย

รับรอง วิ่งแจ้นแน่

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 14:16:56 »
เป็นผมจะจอดรถ แล้วลงไปถามป้าแกเลยคับ " อ๋อ แบ็งปลอมเหรอคับ ได้ครับ เดี๋ยวรอผมโทรเรียก 191 แป๊บนะครับ
จะได้ให้เขาตรวจลายนิ้วมือ หรือให้เขามาช่วยดูให้ "  พอดีเพื่อนเป็นสารวัตรอยู่ สน. นี้พอดีเลย

รับรอง วิ่งแจ้นแน่

ชอบมากครับ วิธีนี้

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 15:25:42 »
ขอบคุณที่มาเตือนครับ

ออฟไลน์ 9000

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 15:54:30 »
กรรม  :-\ ทำกันได้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 16:22:38 »
จ่ายบัตรรอดไป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 16:39:53 »
ดีนะที่ส่วนมากผมจะเติมให้เป็นเลขกลม ๆ และพยายามจะไม่ให้มีเงินทอน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ armyfst

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 17:28:51 »
ความจริงถ้าไม่ยอมหรือยืนกรานว่าไม่ใช่เนี่ยมันต้องชนะอยู่แล้วถ้าไม่ใช่ของเราจริง มีวิธีต่างๆ มากมายที่จะพิสูจน์กันว่าเป็นแบงค์ที่เราให้ไปหรือไม่ ไม่ว่าจะเป็นตรวจลายนิ้วมือ ดูกล้องวงจรปิด ฯลฯ
ปล.ไม่อยากให้ปล่อยผ่านไปเลยอ่ะ...เดี๋ยวมันต้องเกิดกับคนอื่นอีกแน่ๆ เลย

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 19:18:11 »
ผมว่าถ้าเราเอาจริงขอดูกล้องวงจรก็น่าจะพอได้นะครับผม  แต่ก็ขึ้นอยู่กับมุมอีกด้วยและครับ เพราะดูเค้าน่าจะรู้มุมกล้องแน่ๆเลย

เสียใจด้วยนะครับ  คิดว่าฟาดเคราะห์ไปละกันนะครับ   แต่ผมเชื่อว่ากรรมสมัยนี้ติด Jet ยิ่งกว่าอะไร    ขอให้คนอื่นสามารถจับได้ด้วยเถอะครับ

คนอย่างนี้ไม่ควรให้หนีรอดได้  เพราะเล่นโกงกันอย่างนี้เลย น่าเกลียดเกิน

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 20:44:37 »
ผมว่ากลับไปถอนหงอกมันดีกว่า จัดหนักไปเลยครับ

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 20:55:22 »
ผมเองเวลาเติมน้ำมันก็จะใช้บัตรเครดิตตลอด แล้วก็จะเดินตามไปถึงที่เก็บเงินทุกครั้ง มีช่วงหลังๆที่เติมปั๊มน้ำมันแถวบ้าน เห็นว่าเติมบ่อยแล้วเลยปล่อยให้เด็กมันเอาบัตรไปรูด ซึ่งตู้มันก็อยู่ไม่ไกล พอจะมองเห็นได้ คราวนี้งานเข้าเลยครับ สามสี่วันถัดมาธนาคารโทรมาบอกว่ามียอดใช้บัตรเครดิตซื้อของผ่านเวปต่างประเทศไปเกือบๆสองพันยูโรซึ่งผมเองก็ไม่ได้ใช้ เลยต้องอายัดบัตรไป เข็ดเลยครับ แล้วบัตรใบนี้ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร ส่วนใหญ่ก็เอาไว้เติมน้ำมันเท่านั้นแหละ ผมเองก็ไม่อยากมองคนในแง่ร้าย แต่เด็กปั๊มนี้ก็เชื่อใจไม่ค่อยได้จริงๆแหละครับ

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 21:37:27 »
ขอบคุณที่เตือนครับ

เอางี้ ให้จ่ายแบงค์ 20 เท่าจำนวนที่เติมครับ ไม่ก็เหรียณ 10

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 21:40:27 »
ถ้าเป็นผมก็คงทำแบบ จขกท แน่ๆครับเพราะถ้าเกิดสถานะการแบบนี้ผมมักทำอะไรไม่ถูก

ออฟไลน์ cinello

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 22:56:45 »
ฟังแล้วสงสารเด็กปั๊มบ้างคนที่ทำงานดีทำไมคนส่วนใหญ่ชอบดูถูกเด็กปั๊มกันจัง
พวกคุณ ๆ ที่ขับรถแล้วไปโกงเงินเด็กปั๊มเค้าคงมาเขียนแบบพูดคุณ ๆ ไม่ได้กันยังไงคนเราก็มีทั้งดีและไม่ดี
เจอมาเยอะเติมช้าก็ว่าเด็กปั๊มพูดจาตะคอกใส่ทำเหมือนเป็นคนละวัณณะอย่างงั้นและ เฮ้อออออ

อย่างเคสน้ำมันใกล้หมดถังเนี่ยเคยเจอ City คันหนึ่งขับรถออกไปแล้วแล้วขับกลับมาบอกว่าเด็กยังไม่ได้เติมให้ซึ่งก็พยายามเหยียบคันเร่งน้ำมันก็
ไม่ขึ้นก็เลยยอมให้เติมให้อีก 500 บาทเติมไปอีก 200 กว่าบาทเข็มน้ำมันก็ไม่ขึ้นเลลยบอกให้หยุดแต่คนขับบอกให้เติมไปอีกพอเติมไปอีกหน่อยเข็มก็เด้งขึ้น
เลยพอครบ 500 เข็มเกินไปครึ่งถังตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรพอเจ้าของรถขับรถออกไปเริ่มอ๊ะใจถ้าเติม 500 ไม่น่าเกินครึ่งถังได้ City น่าจะจุได้ 50 ลิตร
500 บาทอย่างไงก็ไม่ควรเกินครึ่งถังแน่ ๆ เลยค้นในเน็ต เลยรู้ว่า City รุ่นนี้ถ้าเข็มตกสุดพอเติมกลับไปเข็มจะยังไม่ขึ้นจนกว่าจะขับไปสักพักหนึ่งแล้ว

ยังมีอีกเยอะ

ออฟไลน์ kunimii

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 23:47:19 »
จะใช่ปั๊มเดียวกับที่เพื่อนผมโดนรึเปล่าเนี่ย เห็น ปตท.แถวนั้น

เอาข้อความจากที่เพื่อนโพสไว้มาให้อ่านครับ เกิดเรื่องประมาณ วันที่ 25 หรือ 26 ส.ค. นี้เอง

เมื่อวานโดนหลอก..เตือนทุกคนที่ใช้รถ เมื่อวานไปเติมน้ำมัน ปั้ม ปตท. ขาเข้าเลยแยก วัชรพล ขณะเติมน้ำมัน มีชายใส่เสื้อ Shop บอกว่าให้เปิดฝากระโปรงรถ บอกว่าจะเช็ค ห้องเครืี่่องให้ แล้วเขาก็เติมน้ำล้างกระจกให้ ดูโน่นดูนี่ให้ เสร็จแล้วก็เดิมมา บอกว่า.. พี่ครับน้ำในหม้อน้ำพี่แห้งครับ.. (อ้ายเฮีย.. เพิ่งเอารถเข้า 0 มานะเนี่ย!)
ผมเติมให้นะพี่.. เอาดิ มันแห้งก็เติมดิ รถผม วีโก มันเปิดฝาหม้อน้ำไม้ได้ มีแต่ หม้อพัก มันมีน๊อต เล็กๆ อยู่ต้องให้ประแจพิเศษ มันเตรียมไว้แล้ว ไขเสร็จบอกว่า น้ำในหม้อน้ำแห้ง แล้วก็ดูดน้ำในหม้อพักออก หยิบน้ำยาหล่อเย็นมา 1 ขาด 400 cc. ขวดละ 190 บาท บอกผมว่า พี่ขวดละ 190 บาทนะพี่ คิดในใจ .. เสียตังค์ีอีกแล้วกู.. เผลอนิดเดียวยังไม่ทันพูดอะไร มันแกะพลาสติก เปิดฝา แล้วอีก 3 ขวด อ้าว ...เฮ้ย 4 ขวดมันก็จะ 800 แล้วนี้ น้อง...หยุดก่อน มันต้องเติมกี่ขวดเนี่ย.. ประมาณ 8 ครับ ... พอแล้ว..เปรือง..เติมน้ำแทนเลย นี่ขนาดกูวิศวกรนะเนี่ย ยังโดนเลย.. อ่านหนังสือรถมาก็เยอะ.. จริงๆ แล้วมันไม่ต้องไปทำอะไรมันมันเลยให้หม้อน้ำเนี่ย ...
อยากเตือนผู้ใช้รถทุกคนครับ ว่า เข้าปั้มเติมน้ำมันอย่างเดียวพอ อย่างอื่น เข้า 0 ครับ... แล้วแต่ละ 0 ก็ราคาไม่เท่ากันนะ ถ้าโตโยต้า แนะนำ โตโยต้านนบุรี รัตนาธิเบศร์ ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรนะ เข้ามาหลายที่ ถูกและดี ไว
ทุกวันนี้ต้องใช้ชีวิตอย่างระัวังนะครับ...

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 23:57:37 »
ผมว่ากลับไปถอนหงอกมันดีกว่า จัดหนักไปเลยครับ
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 00:54:07 »
ฟังแล้วสงสารเด็กปั๊มบ้างคนที่ทำงานดีทำไมคนส่วนใหญ่ชอบดูถูกเด็กปั๊มกันจัง
พวกคุณ ๆ ที่ขับรถแล้วไปโกงเงินเด็กปั๊มเค้าคงมาเขียนแบบพูดคุณ ๆ ไม่ได้กันยังไงคนเราก็มีทั้งดีและไม่ดี
เจอมาเยอะเติมช้าก็ว่าเด็กปั๊มพูดจาตะคอกใส่ทำเหมือนเป็นคนละวัณณะอย่างงั้นและ เฮ้อออออ

อย่างเคสน้ำมันใกล้หมดถังเนี่ยเคยเจอ City คันหนึ่งขับรถออกไปแล้วแล้วขับกลับมาบอกว่าเด็กยังไม่ได้เติมให้ซึ่งก็พยายามเหยียบคันเร่งน้ำมันก็
ไม่ขึ้นก็เลยยอมให้เติมให้อีก 500 บาทเติมไปอีก 200 กว่าบาทเข็มน้ำมันก็ไม่ขึ้นเลลยบอกให้หยุดแต่คนขับบอกให้เติมไปอีกพอเติมไปอีกหน่อยเข็มก็เด้งขึ้น
เลยพอครบ 500 เข็มเกินไปครึ่งถังตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรพอเจ้าของรถขับรถออกไปเริ่มอ๊ะใจถ้าเติม 500 ไม่น่าเกินครึ่งถังได้ City น่าจะจุได้ 50 ลิตร
500 บาทอย่างไงก็ไม่ควรเกินครึ่งถังแน่ ๆ เลยค้นในเน็ต เลยรู้ว่า City รุ่นนี้ถ้าเข็มตกสุดพอเติมกลับไปเข็มจะยังไม่ขึ้นจนกว่าจะขับไปสักพักหนึ่งแล้ว

ยังมีอีกเยอะ
เพราะคนเรามองกันที่ภายนอกเป็นหลักไงครับ ใครแต่งตัวไม่ดี พูดจาไม่เพราะ เหยียดก่อนเลย(ถึงแม้ปากจะบอกไม่ใช่ๆ ก็เถอะ) บางคนถึงต้องมีเบนซ์ BMW ไว้ประดับบารมี ติดต่อธุรกิจ ถึงแม้ปกติจะขับวีออสก็ตาม ภาพลักษณ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง *-*

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 01:18:10 »
จะใช่ปั๊มเดียวกับที่เพื่อนผมโดนรึเปล่าเนี่ย เห็น ปตท.แถวนั้น

เอาข้อความจากที่เพื่อนโพสไว้มาให้อ่านครับ เกิดเรื่องประมาณ วันที่ 25 หรือ 26 ส.ค. นี้เอง

เมื่อวานโดนหลอก..เตือนทุกคนที่ใช้รถ เมื่อวานไปเติมน้ำมัน ปั้ม ปตท. ขาเข้าเลยแยก วัชรพล ขณะเติมน้ำมัน มีชายใส่เสื้อ Shop บอกว่าให้เปิดฝากระโปรงรถ บอกว่าจะเช็ค ห้องเครืี่่องให้ แล้วเขาก็เติมน้ำล้างกระจกให้ ดูโน่นดูนี่ให้ เสร็จแล้วก็เดิมมา บอกว่า.. พี่ครับน้ำในหม้อน้ำพี่แห้งครับ.. (อ้ายเฮีย.. เพิ่งเอารถเข้า 0 มานะเนี่ย!)
ผมเติมให้นะพี่.. เอาดิ มันแห้งก็เติมดิ รถผม วีโก มันเปิดฝาหม้อน้ำไม้ได้ มีแต่ หม้อพัก มันมีน๊อต เล็กๆ อยู่ต้องให้ประแจพิเศษ มันเตรียมไว้แล้ว ไขเสร็จบอกว่า น้ำในหม้อน้ำแห้ง แล้วก็ดูดน้ำในหม้อพักออก หยิบน้ำยาหล่อเย็นมา 1 ขาด 400 cc. ขวดละ 190 บาท บอกผมว่า พี่ขวดละ 190 บาทนะพี่ คิดในใจ .. เสียตังค์ีอีกแล้วกู.. เผลอนิดเดียวยังไม่ทันพูดอะไร มันแกะพลาสติก เปิดฝา แล้วอีก 3 ขวด อ้าว ...เฮ้ย 4 ขวดมันก็จะ 800 แล้วนี้ น้อง...หยุดก่อน มันต้องเติมกี่ขวดเนี่ย.. ประมาณ 8 ครับ ... พอแล้ว..เปรือง..เติมน้ำแทนเลย นี่ขนาดกูวิศวกรนะเนี่ย ยังโดนเลย.. อ่านหนังสือรถมาก็เยอะ.. จริงๆ แล้วมันไม่ต้องไปทำอะไรมันมันเลยให้หม้อน้ำเนี่ย ...
อยากเตือนผู้ใช้รถทุกคนครับ ว่า เข้าปั้มเติมน้ำมันอย่างเดียวพอ อย่างอื่น เข้า 0 ครับ... แล้วแต่ละ 0 ก็ราคาไม่เท่ากันนะ ถ้าโตโยต้า แนะนำ โตโยต้านนบุรี รัตนาธิเบศร์ ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรนะ เข้ามาหลายที่ ถูกและดี ไว
ทุกวันนี้ต้องใช้ชีวิตอย่างระัวังนะครับ...

ผมเคยโดนนานหลายปีแล้วครับแบบเดียวกันเป๊ะ!!
ตอนนั้นเพิ่งจะเริ่มๆใช้รถก็ไม่รู้เรื่องรู้ราวครับ
มันบอกน้ำหม้อน้ำไม่ดีแล้ว แนะนำให้เปลี่ยน
เราก็คิดเออเปลี่ยนก็ดีเหมือนกัน

มันซัดเข้าไป " 8 ขวด "
(เมิงเติมแค่ 2 ขวดน้ำก็เขียวปั๊ดเต็มหม้อแล่ะ :'( )
(ยี่ห้อเหว อะไรก็ไม่รู้ กัดหม้อน้ำกูเปล่า ? เติมตั้ง 8 ขวด)

ไม่รู้ก็โดนกันปายย
ปล.ช่างที่ปั้มส่วนมากประเภทเทพมาจุติครับ
      ฟังรู้ เห็นรู้ อับดุลเปล่า(วะ)

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:06:24 »
การที่มีมิจฉาชีพ มามายในสังคม มาเอาเปรียบคนที่ทำมาหากินสุจริต มันก็น่าเจ็บใจนะครับ

ส่วนนึงเพราะ ในสังคมยังมีความเหลื่อมล้ำทางรายได้ มากเกินไป
กับการห่างไกลศาสนา