ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำที่พักเท้า ดันน่อง เพื่อนสมาชิกแนะนำทีครับ  (อ่าน 3999 ครั้ง)

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
อยากทำกับรถเดิมๆ เบาะเดิมครับ แค่อยากให้เวลาทำงานมันดีดขึ้นมาดันน่องแบบเบาะ ottoman เหมือนรถ VIP หน่อยครับ แต่ไม่อยากได้ตัวใหญ่คับรถครับ เอาแบบประมาณเบาะหน้าเทียน่า หรือเบาะแถวสอง estima หรือ alphard ครับ
ผมลองเดินตามห้างขายวัสดุก่อสร้างใหญ่ๆ มีอุปกรณ์แนวๆโครงดันขึ้น แล้วล็อคได้ ตอนแรกคิดว่าจะลองทำเอง แต่กลัวเละครับ และระบบจริงๆเค้าน่าจะมีโช้คอัพช่วยรึเปล่า ประกอบกับต้องหาผ้ามาหุ้มให้สีให้ลายใกล้กับของเดิมอีกทำเองท่าจะไม่รุ่ง

เลยคิดว่าจะลองถามเพื่อนๆดูว่ามีใครคิดอะไรแผลงๆแบบผมรึเปล่า ช่วยแนะนำให้ทีครับ ไม่ว่าจะเป็นเก้าอี้เบาะมาทั้งแท่งจากยุ่น หรือร้านที่รับทำงานแปลกๆแบบนี้ครับผม ผมลองมั่วๆโทรถามร้านนึง เค้าว่าเริ่มที่ข้างละ 5000-20000ตามออฟชั่นซึ่งก้อยัง
งงว่ามันคืออะไร

อยากเอาใจคนนั่งอ่ะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ผมเคยเห็นแต่เก้าอี้เธียเตอร์นะครับ
แบบที่เหมือนโชฟาแต่บัรบเอนแบบมีไฮโดรลิกดันขาด้วย
เรื่องการแปลงใส่รถยนตร์ หรือเอาเบาะรถยนตร์มาแปลง ยังไม่เคยเห็นนะครับ
ผมว่าถ้ารถคุณกว้างพอก็ซื้้อเก้าอี้เธียเตอร์มาแปลงใส่น่าจะง่ายกว่านะ ผมเคยถามร้านที่เซียร์รังสิตชั้นบนสุดขายตัวละ 9 พันบาท
ถ้าเป็นแบบ2เบาะคู่มีที่วางแขน+วางแก้วน้ำตรงกลางขาย 2หมื่น5พันบาท
ผมเคยไปนั่งเล่นนอนเล่นดูิ หนังนิ่มและนั่งสบายมาก ถ้าผมมีตังก็คงซื้อไว้นอนดูหนังที่บ้านเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 06:56:56 โดย Devil13 »

มันใหญ่ไปครับ เข้ารถมิได้ สงสัยต้องเสาะหาวัตถุดิบมาทำเองต่อไป

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
มันใหญ่ไปครับ เข้ารถมิได้ สงสัยต้องเสาะหาวัตถุดิบมาทำเองต่อไป

อ๋อ ถ้าอยากชอบแบบนี้แต่ได้ขนาดเล็กกว่า ลองไปคุยกับเจ้าของร้านเลยครับ
รู้สึกว่าร้านเจ็แกจะออกแบบเองผลิตเอง น่าจะสั่งทำได้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ TRcdi

คุณMckyparty  คิดไม่แปลก แถมยังน่าสนใจมากด้วย
ผมเคยอยากทำตั้งแต่กับรถ isuzu trooper 
จนมาถึง H-1 

ดูแบบจากร้านเบาะชื่อดัง ก็มีแต่เก้าอี้ตัวโตๆ  โครงใหญ่ๆ

อยากได้แค่ที่ดีดขึ้นมารองน่อง  นั่งสบายขึ้น+ ไม่กินที่

เอาเป็นว่าถ้าหาได้  ช่วยแชร์ด้วยนะครับ 55

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;D

สงสัยจะได้ DIY เอง ถ้ากายพร้อม ใจพร้อม เดี๋ยวโชว์ให้ชมครับ