ผู้เขียน หัวข้อ: Honda update ฮอนด้า CNG ลงเว็บแล้วครับ  (อ่าน 12971 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: Honda update ฮอนด้า CNG ลงเว็บแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 19:06:59 »
มันคือ City CNG 100% เลยหรือเปล่าครับ ยังมีถังน้ำมันอยู่มั้ย

ยังมีถังน้ำมันอยู่ครับ เผื่อชั่วโมงเร่งรีบ ถ้าเติมแก๊ส ต้องรอคิวนาน ก็จัดน้ำมันไปปกติ

ออฟไลน์ Buffy

Re: Honda update ฮอนด้า CNG ลงเว็บแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 19:48:02 »
ไม่รู้มีคนถามไปยังครับ

ทำไมไม่ติด LPG ล่ะครับ

เห็นรถติดแก็สจากโรงงานติด CNG หมด ไม่ว่า MB ก็ตาม

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 20:36:24 »
ไม่รู้มีคนถามไปยังครับ

ทำไมไม่ติด LPG ล่ะครับ

เห็นรถติดแก็สจากโรงงานติด CNG หมด ไม่ว่า MB ก็ตาม
รัฐบาลสนับสนุนก๊าซ NGV ครับ
LPG มันดัดแปลงมาจากก๊าซหุ้งต้ม  8)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 21:28:00 »
มาแบบเงียบๆเลยนะเนี่ย :)

ออฟไลน์ Dejdazzle

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 21:28:27 »
พี่ฮอนจัดหนักต่อเนื่อง แต่ก็เป็นไปตามที่คาด  8)

ออฟไลน์ maxzerker

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 22:39:09 »
งานนี้ถึงจะคนละ Segment แต่ อันติ๊สมีหนาวๆร้อนๆละครับ
ไม่มีอะไรดีกว่าเลยเยกเว้นใหญ่กว่า (นิดหน่อย) แรงบิดแรงม้าเยอะกว่า (นิดหน่อย)

นอกนั้น...เฮ่อ...

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 22:41:47 »
ไม่เข้าใจทำไมแรงม้าแรงบิดลดลงครับ เครื่องเดิมไม่ใช่เหรอ ปรับลดจากตรงไหนและเพื่ออะไรครับ

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 23:17:14 »
เดี๋ยวพี่ โต ก็จะมี Vios CNG ออกมาในอีกไม่นานนี้...

เป็นรุ่นย่อยใหม่ เกือบสุดท้าย ส่งท้าย ปลายอายุตลาด ก่อนจะมีรุ่นเปลี่ยนตัวถังใหม่ 2013 ครับ

พี่จิมมี ครับ แล้ว พอทราบไหมครับว่า มันจะทันคืนภาษีรถคันแรกไหมครับ ขอบพระคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 07:58:30 »
City CNG  ที่หุ้มถัง เป็น แบบเข้ารูป มีแอร์แบค 2 ใบคู่หน้าครบ ท่อร่วมไอดี หล่อแบบใหม่เพื่อติดตั้งหัวฉีด
ส่วน Altis CNG จ่ายเพิ่มอีก ประมาณ 15X,XXX เพื่อ ?  ไม่มีแอร์แบค(คนเน้นประหยัด ไม่ต้องการความปลอดภัยมั้ง?) ฝาปิดถังเป็น ฟิวเจอร์บอร์ด (แบบที่นักเรียนม.ปลาย ใช้ทำกระดาน present)  ท่อไอดีเดิมเจาะรูเอาเลย เหมือนที่ติดตามอู่ข้างนอกนะแหละ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:08:36 »
City CNG  ที่หุ้มถัง เป็น แบบเข้ารูป มีแอร์แบค 2 ใบคู่หน้าครบ ท่อร่วมไอดี หล่อแบบใหม่เพื่อติดตั้งหัวฉีด
ส่วน Altis CNG จ่ายเพิ่มอีก ประมาณ 15X,XXX เพื่อ ?  ไม่มีแอร์แบค(คนเน้นประหยัด ไม่ต้องการความปลอดภัยมั้ง?) ฝาปิดถังเป็น ฟิวเจอร์บอร์ด (แบบที่นักเรียนม.ปลาย ใช้ทำกระดาน present)  ท่อไอดีเดิมเจาะรูเอาเลย เหมือนที่ติดตามอู่ข้างนอกนะแหละ
โอโห แบบนี้ city นอนมาเลย ว่าแต่พี่โต มักจะเป็นหนึ่งในใจคนไทยเสมอนะครับ ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี ใครๆก็มองพี่โตไว้ก่อน ไม่เข้าใจทำไมนะ ;D

ออฟไลน์ jimsrsa

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:10:07 »
แรงม้า แรงบิด คงเป็นสเป็คตอนใช้ CNG นะผมว่า เพราะมันเป็นรุ่น CNG ไม่ได้เน้นน้ำมัน

ออฟไลน์ maxzerker

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:14:46 »
โอโห แบบนี้ city นอนมาเลย ว่าแต่พี่โต มักจะเป็นหนึ่งในใจคนไทยเสมอนะครับ ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี ใครๆก็มองพี่โตไว้ก่อน ไม่เข้าใจทำไมนะ ;D
ยังมี Cross Bar กั้นถังกับเบาะหลังด้วยนะครับ (ไม่รู้ Altis เป็นฟิวเจอร์บอร์ท หรือเปล่า)
Honda ถึงชูสโลแกน "ความภูมิใจครั้งใหม่ของชีวิตฉลาดเลือก" ไงครับ
เขาทำมาให้เลือกแบบไม่มีข้อกังขา จัดหนักจริงๆ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:23:55 »
Honda เจาะกลุ่มตลาดขนาดกลางไปล่างจริงๆ ตั้งแต่ Jazz HB ละ ขอให้ขายดีนะครับ จะได้มีเจ้าอื่นตามออกมาเยอะๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ boyzz

• Jr. Member
  • **
  • เทพเจ้าก็คือคนธรรมดาแต่ทำในสิ่งที่คนธรรมดาทำไม่ได้
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 13:20:54 »
เรียนถาม พี่จิม หรือ ผู้รู้ครับ

แล้วปัญหาเกจวัดน้ำมันขณะใช้ก๊าชของ city เค้าแก้รึยังครับ แล้วเค้าแก้กันแบบไหน
คือปัญหานี้เป็นมากเลยครับสำหรับคนที่เอารถไปติดก๊าซเอง เข็มมันจะลดลงเอง แต่นำ้มันไม่ลดนะครับ
เค้าแก้กันยังครับ ฝากคำถามด้วยครับ เจอปัญหานี้ยู๋ เพราะตัวหลอกที่ติดมากับร้านติดแก๊สผมว่ามันยังใช้การได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ