ผู้เขียน หัวข้อ: ทางศูนย์โตโยต้าแจ้งว่าัยังผสมสีส้มรถนิสสิันมาร์ชของผมยังไม่ได้ครับ ผมจะช่วยหาข้อมูลอะ  (อ่าน 4077 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
คือรถผมเป็นนิสสันมาร์ช สีส้มครับ โดนชนด้านประตูหน้าด้านซ้าย บุบไปหน่อยนึง ก็เลยเคลมประกัน แล้วเอาเข้าศูนย์ ซึ่งในแถวนครปฐมนี้ มีศูนย์เดียวที่รับคือ โตโยต้านครปฐม เอาเข้าไปเรียบร้อย เค้าบอกอาทิตย์นึง พอครบกำหนด โทรไปถาม เค้าบอกว่า ยังไม่เสร็จ เนื่องจากยังผสมสีไม่ไ่ด้ ซึ่งตอนนี้มีมาร์ช 2 คัน คือสีเขียวกับรถผมคือสีส้ม เค้าบอกว่าจะต้องปรึกษากับทางโรงงานที่ทำสี ซึ่งกำลังอยู่ในขั้นตอนการติดต่ออยู่

ผมจะหาข้อมูลไปช่วยเค้าดีครับ รถผมจะได้เสร็จเร็วๆ น่ะครับ ตอนนี้เค้ารู้เบอร์สีแล้ว แต่ยังผสมสีไ่ม่ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
น่าจะโทรขอสัดส่วน การผสมสี จาก นิสสันได้นะครับ

คิดว่ามันจะมีแม่สี แล้วผสมตามเบอร์ สีละกี่ส่วนๆๆ ประมาณนี้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ applebees

ออฟไลน์ wip

• Full Member
 ;D ;D :o :oผมเป็นคนผสมสีอยู่ 1 ปี อยากบอกว่ามันโครตตะระยากกกเลยครับ มีสูตรสีแล้วแต่ผสมออกมาทดลองพ่นมันไม่เหมือนครับ
หน้าตรงเหมือนเหลือบข้างไม่เหมือน  ข้างเหมือนหน้าตรงไม่เหมือน  และสีแต่ล่ะสีมันไม่ใช่สีเดียวน่ะครับสีส้มนี่น่า 4-5 สีขึ้นไป
ขาว ดำ น้ำตาล แดง เหลือง ส้ม แค่คิดก็ปวดหัวสีของโตโยต้าที่ปวดหัวที่สุดคือ สีน้ำเงินครับที่มีก็วีโก็ ฟอจูนเนอร์ พิมม์มาก็ได้กลิ่นทินเนอร์ล่ะ

ผมว่าให้โอกาสเขาหน่อยคงกำลังโทรปรึกษาหาสูตรสีที่ใกล้เคียงมาโมให้คุณอยู่

ออฟไลน์ Dr.Pop

พ่นตัวถัง กับพ่นกันชน ยังใช้สีคนละสีเลย

ออฟไลน์ wip

• Full Member
พ่นตัวถัง กับพ่นกันชน ยังใช้สีคนละสีเลย

ใช่เลยครับมันเป็นที่วัสดุที่พ่นความหนาแน่นของวัตถุครับ สีขาวของโตโยต้าD40 ผสมไว้ 3 สูตรครับกันพลาด
1F8 นี่ก็หนาวครับ

แสดงว่าผมต้องทำใจอย่างเดียวซินะครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
สีรถที่ใช้งานมาแล้วผสมให้ตรงยากจริงนะครับ ผมถึงใช้แต่อู่ที่รู้จักกันและฝีมือการผสมและพ่นเนียนๆตลอด เคยเจอทั้งอู่ห้างหรืออู่ที่คุยว่าซ่อมสีเฟอร์รารี่มาแล้วก็ได้ทะเลาะเรื่องสีเพี้ยนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Noars

• Newbie
  • *
ผมเคยผสมอยู่นะครับ มันก็ยากนะแต่ทำได้นะครับ แต่ต้องมีเทคนิคการพ่นช่วยด้วยนะครับ เดี๋ยวเค้าก็คงทำได้นะครับ ใจเย็นๆ มันไม่ได้ยากมากอยากที่คิดครับ

ได้คืนแล้วครับ สีเนียนมาก เห็นว่าทางศุนย์ไปลาก จนท จากบริษัทสีมาผสมให้เลยครับ หมดไป 5600 บาทพอดี