ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณเห็นรถแบบนี้บนถนนคุณจะรู้สึกยังไงบ้างคับ  (อ่าน 6624 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member

ใส่กันชนหน้า-หลัง แบบดิบๆไม่ทำสี

เนื่องจากคุณอาผมขับ vios ไปต่างจังหวัดโดนหินดีดใส่กันชนหน้าบ่อยๆจนไม่อยากจะเคลมแล้ว เคลมประกันบ่อยมาก

1-2 เดือนทำสีใหม่ 1 ครั้ง คุณอาผมเลยเกิดอยากจะใส่กันชนดิบๆแบบในรูปเลย

จะได้ไม่ต้องไปทำสีมันบ่อบๆลำคาน เสียเวลามากด้วย เพราะว่าตอนนี้กันชนหน้ารถอาผมเค้าเอาไปลงหลุมแตกนิดๆพอดี

เลยจะเคลมประกันให้เค้าสั่งกันชนมาใหม่แต่ไม่ต้องทำสีดิบๆมาใส่แทน :P

เพื่อนๆสมาชิกมีความเห็นยังไงกันบ้างคับ

ปล.แล้วอย่างในรูปนี่ตามท้องถนนญี่ปุ่นเค้ามีขับกันตามปกติหรือป่าวคับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
La boca negra!

เหมือน Seat อยู่รุ่นนึงเลย

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
ผมมองว่ามันเท่มาก หล่อเเบบดิบๆ โหดๆ รับรองว่าหันมองกันทุกคนที่ขับผ่าน ถ้าคุณกล้าพอ

เเต่สาวๆ จะมองต่างมุมจากผมนะสิครับ

ออฟไลน์ SP

เอาสว่านเจาะแล้วเอาสายรัดมารัดไว้ เสร็จแล้วก็ถอดแก้มซ้ายหรือขวาก็ได้ออกข้างนึง โหลดลงมาต่ำๆ

จัดฟิตเมนท์สวยๆ ล้อสีแสบๆซักชุด กลายเป็น Flush Style แค่นี้ก็โหดแล้วครับ

เอ๊ะ นี่เราคุยเรื่องอะไรกันอยู่เหรอครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
น่าซื้อไปขนของส่งตลาด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
โดยส่วนตัวมองว่าเหมือนรถแต่งถูกๆครับ
แต่มันก็ตามมุมมองแต่ละคนนะครับ
เพราะเคยเห็นรถกระบะตัวล่างๆ กันชนก็ไม่ทำสีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Devil13

ผมว่าดูขัดๆตานะ  ทำสีเดียวกับตัวรถดีกว่าครับ
ผมว่าสีดำแบบนี้ดูขัดตากว่ารอยหินดีดเยอะ  ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

ถ้าเป็นรถสปอร์ตราคาแพงๆก็คงดูดีครับ (รถแพงๆทำอะไรก็ดูดีไปหมด 555)

แต่ถ้าเป็นรถบ้านๆ ผมว่าไม่สวยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมว่าคนที่กล้าเอามาใช้ต้องอินดี้มากพอควร
จะว่าไปผมยังอยากได้อัลติส CNG รุ่นที่ขายทำ Taxi เลย
กันชนดำแบบนี้แหละ
แนวโคตร+เด่นได้ใจ
ไอ่เรื่องเด่นนี่คนอาจด่ามากกว่าชมนะ 555

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YenChar

เหมือนรถแท๊กซี่ เอางานดิบมาใส่ครับ
ดูไม่ดีเลย

เป็นผม คงทำใจครับ เรื่องหินดีด เป็นเรื่องปกติครับ
กันชนหน้ารถผม ก็เยินหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ H.

สวยครับ งานดิบๆผมว่ามันก็โอนะ ดูเถื่อนๆดี เห็นแล้วนึกถึง NFS Prostreet แต่แม็กอาจจะต้องแต่งเจ็บๆหน่อย  :D
H.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สวยครับ งานดิบๆผมว่ามันก็โอนะ ดูเถื่อนๆดี เห็นแล้วนึกถึง NFS Prostreet แต่แม็กอาจจะต้องแต่งเจ็บๆหน่อย  :D
จะว่าไปผมก็แต่ง 350Z Drag Car เป็นกันชนดำแบบนี้นะ 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Emission-Tester

ถ้าเป็น 86 ตัวนี้เลย = สวยครับ (เพราะมันเกิดมาเพื่อแต่ง)

แต่ถ้า Vios เป็นแบบตัวนี้ = เคลมสียังไม่เสร็จ ยังไม่จบครับ :D
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ vuthtichai

อย่าเลยครับอเหมือนรถทำสีไม่เสร็จรอยเยอะจัดๆค่อยเก็บทีดีกว่า

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
เหมือน แท๊กซี่ เลยครับ ทำแบบนี้กันเยอะมาก

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

แนะนำ เคลม เก็บสี เสร็จแล้วเอาไปหุ้มสติ้กเกอร์ใส ดีกว่าครับ  กันรอยได้เยอะมาก

แต่งแบบนี้มันจะเป็นสไตร์ ดิบๆ (งานดิบมากเกินไป :D)

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าเป็นรถสปอร์ตราคาแพงๆก็คงดูดีครับ (รถแพงๆทำอะไรก็ดูดีไปหมด 555)

แต่ถ้าเป็นรถบ้านๆ ผมว่าไม่สวยครับ

ออฟไลน์ inew

มันจะกลายเป็น vios limo  จะดีเหรอครับ.. :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ boyzz

• Jr. Member
  • **
  • เทพเจ้าก็คือคนธรรมดาแต่ทำในสิ่งที่คนธรรมดาทำไม่ได้
หุ้มสติกเกอร์ก็สวย รึจะเคฟล่าจะสวยกว่านะครับ คือถ้ายังแค่สายตาใครๆ
ถ้าถ้าไม่แคร์สวยของเราอาจไม่สวยของคนอื่นครับ ลองแต่งๆๆดูครับ
บางอย่างไม่สวยแต่ใช้งานได้ดีบางอย่างสวยแต่ไม่มีประโยชน์แถมเป็นภาระอีก

ออฟไลน์ off_033

ลองหาหน้ากากหนังหุ้มดูครับ  ไม่รู้ของ vios จะมีรึเปล่านะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

Cefiro A31 ,,, ผมเห็นใส่กันเยอะแยะนะ, บางคัน ก็ดูโหดดีจริงๆ

ออฟไลน์ jAk`CS

วีออส หาซื้อกันชนเดิมๆต่อจากเพื่อนๆ ใน Vios Club สิครับ

ผมว่ามีขายเยอะเลยล่ะ เพราะมีคนใส่ชุดแต่งถอดกันชนเดิมเก็บไว้อยู่แล้ว ยิ่งรถสีขาวยิ่งหาง่ายแน่ๆ

ส่วนถ้าใส่กันชนดำแบบในรูป ผมนึกถึงรถVigo ทุกผัก ทุกยางพารา แถวบ้านเลย  :D
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI