ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ Focus หน่อยครับ  (อ่าน 4009 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ขอถามเกี่ยวกับ Focus หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 20:26:40 »
เมื่อตะกี๋ผมไปดู Focus ตัว 839000 ที่หน้าห้างโอเชี่ยนนครศรีฯ ผมสังเกตเห็นว่ายางได้ยาง Michelin Primacy LC เลยเหรอ
มันดีกว่ายางติดรถ Camry 2.0G ACV40/41 เลยเหรอครับหรือว่าเป็นตัวโชว์นำเข้ามาจาก Austaria
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 20:55:03 โดย Pluem Niyomyaht »
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: ขอถามเกี่ยวกับ Focus หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 20:55:03 »
ได้ตัวนี้เลยครับ ผมไปลองตัวท๊อป 5 Dr. มาเค้าก็ให้ LC มาเลยนะ
พื้นฐานช่วงล่างรถดีมากๆ ถึงยางจะเน้น Comfort แต่ลองขับแล้ว มันเนียนดีมากๆ ครับ

LC เป็นยาง Comfort ตัวท๊อป ของ Michelin  แล้วครับ

ออฟไลน์ Newhang

Re: ขอถามเกี่ยวกับ Focus หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 20:58:08 »
ให้มาจริงๆครับ  แต่เซลบอกว่าสเปกไม่เหมือนlc ที่ขายในตลาด เค้าว่าของติดรถfordสเปกสูกกว่า แต่ผมไม่เชื่อ อย่างมากก็เท่ากันหรือด้อยกว่า

แต่ลองไปดูเนื้องานจริงๆแล้ว ผมว่าfocus ตัวท๊อป ผมยังไม่เห็นตรงไหนถึงการต้องการลดต้นทุนเลย  ให้ตายเถอะ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 21:03:09 »
ให้มาจริงๆครับ  แต่เซลบอกว่าสเปกไม่เหมือนlc ที่ขายในตลาด เค้าว่าของติดรถfordสเปกสูกกว่า แต่ผมไม่เชื่อ อย่างมากก็เท่ากันหรือด้อยกว่า

แต่ลองไปดูเนื้องานจริงๆแล้ว ผมว่าfocus ตัวท๊อป ผมยังไม่เห็นตรงไหนถึงการต้องการลดต้นทุนเลย  ให้ตายเถอะ

ตามนั้นเลยครับ แค่เสียงเปิด ปิด ประตู ก็เหมือนมากจากคนละโลกแล้ว ถ้าไม่นับเรื่อง Service ถือว่าเป็นรถที่ fin มากๆ ในราคาที่ทุกคนซื้อได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 21:05:15 »

หาจุดลงต้นทุนยากจริงๆเหมือนกันครับ ยางก็ต่างจากนี่ห้ออื่นที่ได้แบบ NCT5 ER300
แต่ขนาดคัว 839000 ก็มีของเล่นเยอะใช้ย่อย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 22:10:26 »
ไปลูบๆคลำๆมาแล้ว ทดลองขับแล้ว
ผมว่างานดูประณีตในระดับหนึ่งครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูฟีดแบ้กจากผู้ใช้จริงอีกทีครับ
ว่ามีปัญหาอะไรหรือไม่

ปล.ผมรู้สึกว่าวัสดุภายในมันมีผิวสัมผัสเกรดดีกว่าโฟกัสตัวเก่ายังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 22:11:07 »
ลดต้นทุนคงแค่ล้อ 18 5ก้านมั้งครับ  ส่วน ford touch ก็สงวนไว้ US ver. คงไม่ลดมั้ง กับวิ่ง E85 ได้อีกอัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Do!phinz

• Jr. Member
  • **
  • อยากได้รถคันแรกในชีวิตไวๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 01:35:37 »
เพราะนี่คือ Ford Fucus ...!

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 03:16:51 »
ยางติดรถดีก็มีผลทำให้รถคันนั้นวิ่งดี  มันก็เป็นผลดีที่ทำให้รถขายง่ายขึ้นด้วย

Focus ก็เป็นรถที่ให้ยางติดรถมาดีร
EX 1.8 GLX 799,000 ก็ยาง Yoko Advan 16"

เจ้า Sonic ตัว Top ขอบ 16 รุ่นยางไม่แน่ใจ แต่อาจจะดีเช่นกันครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:04:16 »
ก็ดีครับ ที่ให้ยางติดรถดีๆมา จำได้ว่า Scirocco ก่อนหน้านี้ ก็ให้ Pirelli Pzero เหมือนกัน

ตรงข้ามกะ Accord รถคันละล้านกว่าๆ แต่ดันให้ Michelin Energy มาด้ายยย ร่อนซะไม่มี
Hyundai H1 รู้ทั้งรู้ว่าคนไทยซื้อเพราะคาดหวังให้มันนั่งสบายมากๆ แต่ดันให้ยางรถบรรทุกมาซะงั้น

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 14:04:59 »
ยางเกรดดีกว่าท้องตลาด ผมไม่ค่อยเชื่อแฮะ ซื้อยกล็อต โอกาสห่วยมีเยอะกว่าซื้อปลีกมั้งครับ
อย่างยางเฟียสต้า ก็คอนติเนนทอล แต่ล็อตแรกบ่นอุบ บวมเป็นมะนาวก็เยอะ

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 18:35:47 »
ยางเกรดดีกว่าท้องตลาด ผมไม่ค่อยเชื่อแฮะ ซื้อยกล็อต โอกาสห่วยมีเยอะกว่าซื้อปลีกมั้งครับ
อย่างยางเฟียสต้า ก็คอนติเนนทอล แต่ล็อตแรกบ่นอุบ บวมเป็นมะนาวก็เยอะ

ก็เพราะเฟียสต้าไง ฟอร์ดเลยปรับใหม่จัดเต็มเรื่องยางไปเลย 5555