ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถเข้าศูนย์ ออกมาอีกทีไมล์เพิ่มไปอีก 300 กม ครับ  (อ่าน 6479 ครั้ง)

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
เป็น LEXUS IS250 ของพี่ผม
มีปัญหา พวงมาลัยล๊อค จึงนำไปให้ ศูนย์พระราม 9 ดู
บอกว่าแบตเตอร์รี่คุณภาพต่ำ (ก่อนหน้าได้เปลี่ยนแบตกับข้างนอก)
จึงขอเปลี่ยนแบต

ทิ้งรถไว้เป็นเวลา 3 อาทิตย์ จึงนัดกลับไปรับรถ
พี่ผมพบว่า ไมล์รถ เพิ่มมาอีกตั้ง 300 กม
จึงสอบถาม ศูนย์ได้บอกว่า
หลังจากเปลี่ยนแบต ได้รีเซตระบบ แล้วตั้งค่าต่างๆ จึงนำรถไปลอง
และไม่สนใจกับเลขไมล์ที่เพิ่มมาดังกล่าว

เคสแบบนี้ ใครเคยเจอบ้างไหมครับ

2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นแบบนี้แย่มากครับ  อย่างกับเอารถเราไปใช้อย่างนั้น 300 Km. มันไม่ใช่น้อยๆนะครับ ถ้าจะบอกว่าทดลองรถ ก็ใช่เรื่องที่จะเป็น 300Km.

ผมเคยเอารถเข้าไปเครม แรคพวงมาลัย  ไมด์ก็เพิ่มมาแค่ 40 กว่า Km. เอง เขาก็ทดสอบให้ ตั้งศูนย์ให้

เคสแบบนี้ไม่เคยเจอครับผม แต่  ค่าน้ำมันละ...

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
อาจจะไปเทสแถวพัทยานะครับ ลองวิ่งทางไกลว่าเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ jAk`CS

สงสัยลองจนครบรอบเมือง รอบจังหวัดแล้วมั้งครับแบบนี้
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Fly to dream

วนทางด่วนไปกลับก็เกือบ 100 แล้วครับ ถ้าลอง 2-3 ครั้งก็ถึงแน่ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ขับไปกินกุ้งมันแก้วที่อยุธยาหรือป่าวเนี่ยครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

หึหึ จะบอกว่า 300 km เท่ากันเป๊ะ!!!

civic fd ผมเอาเข้าไปซ่อมสีตัวถัง กลับมาเลขไมล์เลยไป 300 แต่ก็ไม่อะไรครับ เบื่อ

แค่เอาแก้สีก็ปาไป 6 รอบแล้ว   >:(
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นี่ไปลองถึงไหน

300 เยอะเกินไปมั้งครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เยอะไปนะนั่น
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ john

ลองเชิญเจ้าหน้าที่รับผิดชอบเรื่องนี้มาคุยดูครับ บางทีเขาก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าพนักงานเอารถไปทำอะไรบ้างต้องให้เขาสอบสวนกันต่อไป

ออฟไลน์ Action

ผมไม่ซีเรียสนะ ถ้าเขาเอาไปทดลองเพื่อแก้อาการให้หายสนิทจริง จะวนเล่นบนทางด่วนก็ไม่แปลกใจ เพราะวน 1 ครั้งก็ปาไป 100 โลแล้ว ;D

แต่ถ้าเขายืมไปเป็นรถเทสไดฟ์นี่สิ งานนี้ด่ายันลูกบวช ฟ้องยันหลานแต่งเลยอ่ะ :)
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Nyquist

เป็นผมยังไงก็ต้องสอบถามมาให้ได้ความครับ ไม่งั้นมันคาใจ

300 กมนี่ ผมว่ามีแอบพาไปเที่ยวแน่ๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
พนักงานขับไปรับสาวอวดหล่อแทนละมั้งครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ wip

• Full Member
 ;D ;Dศูนย์ที่เคยทำอยู่หากอาการหนักนี่เทศจากภูเก็ตถึงพังงานกันเลย ผมไม่แปลกใจครับ
บางทีวนทั้งเกาะสามสี่รอบ ไม่หายแก้เทส  แต่ทำสีแล้วไมล์เพิ่มนี่น่าคิดกว่าครับ

ออฟไลน์ Newhang

ยังไม่เคยเจอเคสเยอะขนาดนี้เลยครับ   แต่ประเภทเอาไปแล้วหายไปเป็น ชม โดยปล่อยให้เราคอย อันนี้เจอเรื่อยๆเลย

ออฟไลน์ IS2000

300 มากไปนะครับ ของพวกนี้ไม่ได้ซ่อมยากขนาดต้องรอนาน 3 สัปดาห์หริือต้องทดลองขับ 300 กม.
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ mxmx

เคยเจอพวกช่างเอาตัว rx มากินข้าวกลางวันที่เพิงขายส้มตำข้างทาง มากัน 4-5 คนถือเหล้าลงมาด้วยคิดว่าช่างที่นี่รวยจังขับ rx ด้วยเพราะถ้าเป็นรถลูกค้าถือว่าไม่สมควร

ออฟไลน์ slate

• Full Member
คงพา...ไปเทสรถต่อแถวๆบางแสนแหละคับ    ::)

ออฟไลน์ Devil13

ขับไปกินกุ้งมันแก้วที่อยุธยาหรือป่าวเนี่ยครับ

ไม่ได้มาอยุธยาครับเพราะถ้ามาผมต้องเห็น  ;D
น่าจะไปเกาะเสม็ดมากกว่า
  ;)

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D...............แหะๆ  ขับลองดูว่าไฟช๊าจเข้าแบตดีอ๊ะเปล่าครับ 8)