ผู้เขียน หัวข้อ: รถ CNG จากโรงงาน ศูนย์เติมให้เท่าไหร่ครับในวันไปออกรถ  (อ่าน 4377 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ไม่ได้มี plan จะออกรถติดแก๊ส CNG ป้ายแดงหรอกครับ แค่อยากรู้ไว้ประดับความรู้ว่า 0 เขาเติมแก๊สให้เต็มถังมั๊ย
หรือเติมให้นิดหน่อยพอมีติดก้นถังเหมือนรถเก๋งใช้น้ำมันเชื้อเเพลิงทั่วไป

เพื่อนๆที่ออกรถป้ายแดง เซลเติมไว้ให้เท่าไหร่หรือให้แคมเปญบัตรเติมน้ำมัน/แก๊สกี่บาทครับ

ปล. ตอนออกมาร์ชสองปีก่อน เซลเติมให้ 200-  :P

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

น้ำมันยังไม่ค่อยจะแถมเลย

แก็สเขาจะให้หรือครับ  :P

แล้วก็เรื่องตลกร้ายอย่างนึงคือ  ปั๊มน้ำมันมักตั้งอยู่ก่อนเข้าศูนย์ทุกครั้ง

ออฟไลน์ pulsar

• Jr. Member
  • **
ออกอัลติสเมื่อสองปีที่แล้ว น้ำมันขีดแดง ก๊าซไม่มีเลย ออกจากศูนย์เติม 1600 กว่าบาท แวะเติม cng 99 บาท บอกเด็กเติมก๊าซว่าพี่เอาเต็มถังนะน้อง น้องเค้ามองหน้าแล้วบอกว่าเต็มแล้วค่ะพี่ คงจะนึกด่าในใจ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2012, 16:41:47 โดย pulsar »

ออกอัลติสเมื่อสองปีที่แล้ว น้ำมันขีดแดง ก๊าซไม่มีเลย ออกจากศูนย์เติม 1600 กว่าบาท แวะเติม cng 99 บาท บอกเด็กเติมก๊าซว่าพี่เอาเต็มถังนะน้อง น้องเค้ามองหน้าแล้วบอกว่าเต็มแล้วค่ะพี่ คงจะนึกด่าในใจ 5555

555 แล้วตอนรับรถจะทดสอบระบบแก๊สก่อนรับรถยังไงล่ะครับ  เซลก็โคตรขี้เหนียวเลย เติมแก๊สไว้ให้ร้อยนึงก็ยังดี

มันจะตลกร้ายอีกอย่างคือถ้าใครเชื่อฤกษ์ยามตอนออกรถที่ว่าถอยออกจากศูนย์ให้ขับกลับบ้านก่อนโดยห้ามแวะที่ไหน (ถ้าลืมสั่งให้เซลเติมน้ำมันไว้ก่อน แล้วค่อยไปจ่ายคืนวันออกรถ )

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
เช่นกันครับ อัลติสของน้าผม ก่อนออกมาจากศูนย์เซลล์บอกให้แวะเติมแก๊ส  :-\

ออฟไลน์ Action

จะซื้อที่ไหนก็ได้เต็มถังนะครับ อากาศน่ะ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
เคยเห็นของ มิตซู ตอนรับรถให้แก๊สมา 2 ขีด
และได้ถามเซลล์ เขาบอกว่าติดรถมาเลยไม่ได้เติมเพิ่ม

ออฟไลน์ Tan Int

กรณีผม ออก AltisCNG ไม่เติมให้เลยครับ มีแต่น้ำมันนิดๆหน่อยๆ ทั้งที่ปั๊มแก๊สมันใช้รั้วเดียวกับศูนย์เลย เอ่อ......นิดนึงก็ไม่ได้เหรอ?
พอไปเติม แก๊สหมด.....ดีจริงๆ สรุปวันแรกที่ออกรถก็ใช้น้ำมันวิ่งไปแม่สายเลย.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ล่าสุดคุยกับเซลที่สนิทกัน ลองขอให้ SYLPHY เซลบอกว่าในฐานะที่เคยหาลูกค้ามาร์ชให้หลายคันอยู่ เลยให้คูปองน้ำมันสองพัน  :-*