ผู้เขียน หัวข้อ: รถ C Segment ราคาไม่เกิน 1.3 ล้าน ที่เบาะหน้าปรับไฟฟ้า และจำตำแหน่งได้ มีไหมครับ  (อ่าน 7181 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
พอดีขับ Tiida กับแฟน สลับกันไปมา ปรับเบาะลำบากมาก พอดีรถมันเก่าแล้ว กำลังจะหาทางเปลี่ยนอยู่พอดี
รบกวนช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ

ใจจริงอยากจะได้แบบ BMW (ที่เบาะและกระจกมองข้างปรับตามกุญแจของคนขับ) ถ้าแบบนี้สบายเลย ผมกับแฟนถือคนละดอก เวลาจะขับรถจะได้สะดวกหน่อย
แต่งบผมระดับล้านต้นๆ คงไม่มีคันไหนมีแบบ BMW มั้ง (แอบหวังเล็กๆ อิอิ)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
ไม่มีจำตำแหน่งครับ มีปรับไฟฟ้า เท่าที่จำได้มี Ford Focus ,Toyota Prius,Mitsubishi Lancer EX,Honda Civic

ออฟไลน์ ck_win

Ford fucusไงครับ

รถกลุ่มนี้รู้สึกยังไม่มีแบบบันทึกตำแหน่งได้ครับ

ออฟไลน์ kitt

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Valkilrey

ถ้ารถจากโรงงานไม่มีมาให้ เรามาทำเพิ่มเติมได้ไหมครับ มีร้านรับทำไหม

ออฟไลน์ phoenix_132001

• Newbie
  • *
Benz, BM, VOLVO

:) :) :)

benz W204 ถ้าเป็นรุ่น Standard ก็ไม่มี Memory นะฮ๊าบบบบบบบ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ผมกลับไม่ชอบระบบนี้เอาเสียเลย มันช้ามากครับ ปรับไม่ทันใจเลยครับ
สู้ปรับเองไม่ได้ทันใจกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ mongolias

ปัญหาคล้ายๆผมกับแฟนเลย ;D
แฟนผมชอบปรับเบาะสูงสุด ส่วนผมชอบปรับเบาะให้ต่ำที่สุด 55555
แต่เคสผม ไม่เป็นปัญหา เพราะปกติ ไม่ค่อยจะได้ขับรถแฟนอยู่แล้ว นานๆจะได้จับซักที ส่วนใหญ่ผมจะมีหน้าที่ล้างรถมากกว่า  ;D

ออฟไลน์ ceberos

ลง recaro bride หมดการปรับเบาะ เอารุ่นที่ปรับไม่ได้ กันคนมากวน 55+  ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

แต่เคสผม ไม่เป็นปัญหา เพราะปกติ ไม่ค่อยจะได้ขับรถแฟนอยู่แล้ว นานๆจะได้จับซักที ส่วนใหญ่ผมจะมีหน้าที่ล้างรถมากกว่า  ;D

Good Job !  ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมกลับไม่ชอบระบบนี้เอาเสียเลย มันช้ามากครับ ปรับไม่ทันใจเลยครับ
สู้ปรับเองไม่ได้ทันใจกว่าเยอะครับ

ผมก็คิดแบบนี้เลยครับ ผมชอบปรับธรรมดาไม่ไฟฟ้ามากกว่า ระบบไฟฟ้าจะเลื่อนหน้าถอยหลังทีนึงมันอืดอาดไป

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปรับฟฟ้ามันอืดจริง
แค่จะเอนเบาะลงนอน ใช้เวลา20วิได้
แต่ถ้าเป็นเบาะไฟฟ้าแล้วมีความจำมาให้มันก็สะดวกหน่อย
ไม่ต้องมาไล่หาตำแหน่งเอาเองระบบมันอืด กว่าจะได้คงนาน
ยิ่งเป็นรถ BMW ที่เบาะปรับได้หลายสิบทิศนี่ไม่มีไม่ได้ ;D

ส่วน C segment ราคาไม่เกิน1.3ล้านที่มีระบบนี้
 ไม่มีสักคัน
อาจต้องรอ generation ต่อไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

รู้สึกว่าteana 2.5 น่าจะเป็นรถป้ายแดงที่ถูกที่สุดแล้วที่มีระบบนี้ ;D

C segยังไม่มีสักรุ่นเลย

ออฟไลน์ Action

ปัญหาคล้ายๆผมกับแฟนเลย ;D
แฟนผมชอบปรับเบาะสูงสุด ส่วนผมชอบปรับเบาะให้ต่ำที่สุด 55555

เพื่อนร่วมชะตากรรม งานหลัก "ล้างรถ" งานประจำ "คนขับรถ" งานอดิเรก "คนถือสัมภาระ" ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ MystogaN

C seg ตอบยากนะเนี่ย ถ้าD seg นี่มีทุกรุ่นเลย

ออฟไลน์ tathedarknight

ชะตากรรมเดียวกัน แต่ล้างแล้วก็รู้สึกสนุกดี

ออฟไลน์ mongolias

มีเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกันหลายคนเหมือนกันวุ้ย ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ YAmodels

ลองดูเบาะเซียงกงมั้ยครับเผื่อจะมี

ออฟไลน์ Nithirut

• Newbie
  • *
  • OMG!!

ชะตากรรมเดียวกัน แต่ล้างแล้วก็รู้สึกสนุกดี

8) มันเป็นหน้าที่ที่เราได้รับมาครับ
สยบทุกสายตา