ผู้เขียน หัวข้อ: Cruze ควรจะติด คิ้วกันสาดดีหรือป่าว ??  (อ่าน 8842 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZoDiAc`ZynC

• Newbie
  • *
Cruze ควรจะติด คิ้วกันสาดดีหรือป่าว ??
« เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:53:05 »
Cruze ควรจะติด คิ้วกันสาดดีหรือป่าว  มันจะทำให้ความสวย ความหรูของรถ Drop ลงไปหรือป่าว
ผมกำลังสองจิตสองใจอยู่ครับ ว่าจะติดดีหรือไม่ติดดี
ปล.คิ้วกันสาดที่ทางเชฟแถมมาให้น่ะครับ ^^

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
Re: Cruze ควรจะติด คิ้วกันสาดดีหรือป่าว ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 02:50:43 »
ไม่สวยนะครับผมว่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Cruze ควรจะติด คิ้วกันสาดดีหรือป่าว ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 03:17:59 »
พูดกันตรงๆนะครับ

คิ้วกันสาด คือของแถมที่ผมว่า ควรจะเลิกแถมกันได้ตั้งนานแล้ว

มันเป็นแฟชันของรถยุคเก่า สมัยปี 1980 หนะครับ ไม่ใช่แฟชันรถสมัยนี้เลย
ติดเข้าไปก็ไม่ได้ช่วยลดปัญหาฝนสาดเข้ามาตอนเปิดกระจกได้หรอกครับ

เซลส์ขายรถสมัยนี้ ที่เขายังคงแถมมาให้คุณ ก็แค่เพื่อให้คุณได้เห็นว่า
เขาได้แถม ของแถมให้คุณ มาแล้วนะ ให้ปริมาณของแถมมันดูเยอะๆไว้ก่อน
แค่นั้นเองแหละครับ

อย่าไปติดมันเลยครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 07:14:57 »
ไม่จำเป็น เพราะฝนบ้านเรามาแบบเทน้ำซักผ้าออกจากกะละมัง กันไม่อยู่ครับ
ถ้าเซลล์แถมมา ผมก็ติดครับ เอาออกเดี๋ยวคนที่บ้านก็ง้องแง้ง ขี้เกียจไปอธิบาย
แต่ถ้าไม่มีในใบรายการ ก็คงไม่เรียกร้องอยู่ดี

ได้มาแล้ว อย่าลืม QC การแนบสนิทของเนื้องานด้วย
เพราะของเทียบเคียง คุณภาพไม่ได้ดีอะไรขนาดนั้น

ของแถมที่ผมอยากได้มากที่สุดในบรรดาของแถมทั้งหมดคือ
กระบะปูท้ายรถ  เพราะขนอาหารคาวบ่อย

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:34:26 »
ติดแล้วไม่เกิดประโยชน์เลยครับ  ปี 2000 ผมก็ซื้อใหม่มา เห็นคนอื่นติดสวยดี จึงหามาใช้กะเค้ามั่ง และยังคิดว่าเวลาฝนตกเปิดกระจกนิด ๆ แล้วฝนไม่เข้าในรถ ก็มีส่วนถูก

แต่บ่อยครั้งเวลาผมเปิดกระจกนิดหน่อยเพื่อรับลมชิว ๆ หลังกลับจากเล่นแบดมินตัน ผลคือคิ้วตัวนี้บังลมไปเลยครับ หากไม่มีคิ้วตัวนี้

ก็จะได้ลมธรรมชาติเต็ม (ผมอยู่ ต่างจังหวัดครับ)  และประเด็นต่อมาคือการติดตั้งคิ้วตัวนี้เขาใช้กาวติดเฉพาะฉนั้นบริเวณนี้คือเป็นที่จับฝุ่นดี ๆ นี่เอง

และหากเวลาแกะออกแล้ว ก็มีรอยกาวติดอยู่ลอกออกลำบากอีกครับ หากจะถามว่าสวยไหม ที่เห็นว่าสวยอาจเป็นเพราะว่าคนอื่น ติดก็เลยดูเหมือนกันไปหมด

ไม่มีเลยเหมือนขาดไปไหมครับ Cruze ออกแบบมาสวยแล้วครับ

2 วันที่ผ่านมาผมไปจอง fiesta กับแฟน มีของแถม 3 สิ่งที่ไม่รับจากเชลล์คือ น้ำหอม พวงกุญแจ และ คิ้วกันสาด แต่แฟนขอขนตาติดรถจากเชลล์ครับ..กวนประสาทเชลล์ครับ

เห็นด้วนกับคุณจิมมี่ และสมาชิกอีก 2 ท่านครับ 

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:58:10 »
ไม่ชอบเหมือนกันครับ

ประโยชน์อย่างเดียวที่ผมนึกออกคือ เราสามารถแง้มกระจกเวลาจอดรถตากแดดเพื่อไม่ให้ภายในห้องโดยสารร้อนมากได้โดยไม่ต้องกลัวฝนตกแล้วข้างในจะเปียก

ออฟไลน์ BENZIL

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:04:11 »

ประโยชน์อย่างเดียวที่ผมนึกออกคือ เราสามารถแง้มกระจกเวลาจอดรถตากแดดเพื่อไม่ให้ภายในห้องโดยสารร้อนมากได้โดยไม่ต้องกลัวฝนตกแล้วข้างในจะเปียก

ตอนนี้ผมเพิ่งออกรถใหม่มาได้ประมาณ 2 เดือน (Swift) ตอนออกรถมาก็ไม่ได้ติดกันสาดเพิ่มครับ (เพราะของ Swift ผมว่าไม่ติดสวยกว่า)
แต่รถต้องจอดตากแดดที่ทำงานทุกวัน เลยกะว่าจะไปติดของแท้จากศูนย์ (ราคาประมาณพันกว่าบาท) เพื่อเอาไว้แง้มกระจกได้บ้าง เวลาจอดรถตากแดด
แต่ก็ยังลังเลอยู่ เพราะกลัวเรื่องเสียงลมที่ตีกับกันสาดจะดัง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:05:26 »
ถ้าไม่ใช่ของแท้ของรถรุ่นนั้นๆ ไม่อยากให้ติดเลยครับ
จะคันไหนๆก็ไม่สวย ผมไม่รู้นะว่าครูซมีของแท้รึเปล่า
ถ้ามี ขอเซลล์เพิ่มเงินดีกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:27:36 »
จอดรถกลางแดด

ลดกระจกลงนิดหน่อย
กันสาดจะบังมิดพอดีๆ น้ำฝน ฝุ่น จะไม่เข้า แต่ความร้อนจะถูกระบายออก
พอกลับมาขึ้นรถ จะรู้สึกดีมากๆ

เพื่อนผมทำอย่างนี้มาตลอดหลายปี
คอนโซลไม่แห้งไม่แตกครับ มันลดความร้อนภายในรถไปได้เยอะมาก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:48:28 »
พูดกันตรงๆนะครับ

คิ้วกันสาด คือของแถมที่ผมว่า ควรจะเลิกแถมกันได้ตั้งนานแล้ว

มันเป็นแฟชันของรถยุคเก่า สมัยปี 1980 หนะครับ ไม่ใช่แฟชันรถสมัยนี้เลย
ติดเข้าไปก็ไม่ได้ช่วยลดปัญหาฝนสาดเข้ามาตอนเปิดกระจกได้หรอกครับ

เซลส์ขายรถสมัยนี้ ที่เขายังคงแถมมาให้คุณ ก็แค่เพื่อให้คุณได้เห็นว่า
เขาได้แถม ของแถมให้คุณ มาแล้วนะ ให้ปริมาณของแถมมันดูเยอะๆไว้ก่อน
แค่นั้นเองแหละครับ

อย่าไปติดมันเลยครับ

ผมนึกว่ายุค70นะนั่น

ตอนผมซื้อรถ เขาก็จะแถมเหมือนกันะครับ แต่ผมไม่เอา เพราะผมเชื่อว่าติดแล้วมันจะต้านลม

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:54:13 »
ไม่ดีครับ บังทัศนวิสัยนิดนึงด้วย   ของพี่ผมเอาถามปูท้ายแต่มันหมด เซลเลยติดมาให้แทน  แล้วค่อยโทรมาบอก ซะงั้น  แถมงานไม่ดี ใช้แปปเดียว3mลอก   ลมลอดเข้า วิดๆๆ เซงครับ

ออฟไลน์ slate

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:46:43 »
ถ้าไม่ใช่ของแท้ของรถรุ่นนั้นๆ ไม่อยากให้ติดเลยครับ
จะคันไหนๆก็ไม่สวย ผมไม่รู้นะว่าครูซมีของแท้รึเปล่า
ถ้ามี ขอเซลล์เพิ่มเงินดีกว่า

ตามนี้เลยคับ   ::)

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 11:23:54 »
นั้นสิแถมทำไมของอย่างงี้
เหมือนกับที่เคยอ่านที่นึง Audi A8 แถมกรอบป้ายทะเบียน 555+ สุดยอด

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 11:24:08 »
ของผมฟอร์ดโฟกัสนะครับ
เซลลืจะแถมให้เหมือนกัน แต่ผมไม่เอา
ขอเปลี่ยนเป็นสครับเพลสแทน

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 12:25:36 »
แต่ผมกลับชอบ กันสาดนะครับ เวลาจอดตากแดดก็ทำให้แง้มกระจกได้ครับ

วันหนาวๆ หรือ ฝนตก ผมก็ชอบปิดแอร์แล้วแง้มกระจก ขับเอาครับ อุณภูมิในรถจะสบายๆ ครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:23:01 »
ติดของแท้ครับสวยดี

ของ jazz ติด mugen แท้ 5 พันกว่าบาท  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:29:24 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ. ผมตัดสินใจละ ไม่ติดดีกว่า
แต่ติดแค่ต้องโดนที่บ้านด่ายับ. ว่าทำไมไม่ติดโน่นนี่นั่น. หูชาครับงานนี้ 555

ออฟไลน์ Nithirut

• Newbie
  • *
  • OMG!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 15:27:24 »
มีไว้ก็ยังดีกว่าไม่มีครับ เผื่อบางอารมณ์ อยากติดจะได้เอามาติดได้  ;)
สยบทุกสายตา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 16:08:12 »
มีไว้ก็ยังดีกว่าไม่มีครับ เผื่อบางอารมณ์ อยากติดจะได้เอามาติดได้  ;)

มีหน่ะมีครับ. เพราะเค้าแถมมาให้อยู่แล้ว.อิอิ

ออฟไลน์ Lhorn

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 17:26:30 »
บางทีจอดรถกลางแดด  ผมก็เปิดกระจกลงมาหน่อยหน่ะครับ  มันก็จะมิดพอดี จอดตากแดดไม่ร้อนด้วย

ยิ่งหน้าฝนบางทีเปิดกระจกไว้   ลดกระจกนิดหน่อย ระบายอากาศภายในรถ ผมว่ามันก็ OK นะครับ

จริงๆ ขึ้นอยู่กับการใช้งานนั่นละครับ   ถ้ามองเห็นประโยชน์ของมัน  มันก็จะมีประโยชน์
แต่ถ้ามองมันไม่มีประโยชน์มันก็เป็นเพียงแค่ของตกแต่งแค่นั้น  มันก็ไม่มีประโยชน์