ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว vdo ตร.สาวทุบกระจกรถ  (อ่าน 22103 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
Re: มาแล้ว vdo ตร.สาวทุบรถ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 12:47:04 »
ฝากไปทุบหน้า สคบ ด้วยนะ เราะหน่วยงานนี้มันนั้งกิน นอนกิน   ;D

ออฟไลน์ firstgames

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 13:16:07 »
ไว้รอสรุปรายละเอียดทั้งหมดก่อนค่อยมาว่ากันอีกที ว่าทำไมคุณตำรวจถึุงได้โมโหขนาดทุบรถโชว์
แต่เท่าที่ดูจากคลิป คุณตำรวจดูจะควบคุมอารมณ์เกือบไม่อยู่แล้วนะครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 13:36:06 »
อยากจะบอกว่า ไม่เป็นผลดีต่อ ตำแหน่งหน้าที่เลย
แม้จะไม่พอใจ แต่ถึงขั้นทำแบบนี้ จบไม่สวยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 13:38:47 »
เสียครับเสีย
มองในแง่ข้าราชการด้วยกัน
ใส่เครื่องแบบเต็มเหนี่ยมขนาดนี้
พกพาอาวุธ เหมือนจะไปขู่เขาอีก
คำพูดคำจาก็เบ่งก้ามปู
ฟังแล้ว จากที่ดูข้อเสนอเชฟ มันก็โอแล้วนา
แต่ก็นะคนเรา ได้คืบอยากได้ศอก
ต้องดูผลสรุปอีกทีครับว่าจะเอายังไง
แต่คิดว่าเรื่องนี้คงไม่จบง่ายๆหรอก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 13:48:36 »
ป้ายขาวขาดแคลนจริงๆเล้ย 11 เดือนแล้วยังป้ายแดงอยู่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 13:49:03 »
กรณีแบบนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ เสียกับเสีย ;D
ทุกวันนี้เห็นพวกนี้แล้วผม...ยิ่งกว่าเห็นขี้หมาอีกครับ :-X
เป็นที่น่ารังเกียจของคนทั่วไปจริงๆ จะเอาท่าเดียว ทั้งใต้โต๊ะ บนโต๊ะ ทุกที่ ทุกคดีพี่จะเอาหมดครับ
แถวบ้านนี่ยาบ้าพรึบ  ตาสีตาสายังรู้เลยว่าใคร....แต่เจ้าหน้าที่นี่ไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:09:26 »
ข้อแรก.ไม่แน่ใจนะครับ ว่าผู้กองมีใบอนุญาตพกพา(ป.๑๒) หรือไม่ครับ  ถ้าไม่ก็ไม่มีสิทธิ์พกพาอาวุธไปในทางสาธารณะหากไม่มีเหตุอันควร
ข้อสอง.หากไม่พ้นในข้อแรกเนื่องจากเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ ก็ต้องได้รับอนุญาตจากผู้บังคับบัญชาด้วยวาจา(ไม่่ต้องทำเป็นหนังสือหรือคำสั่ง)ว่าสามารถพกพาอาวุธไปในทางสาธารณะได้ ซึ่งกรณีนี้ ค่อนข้างที่จะครอบคลุม  เราถึงเห็นตำรวจพกอาวุธไปได้ทุกที่ เพราะโดยปกติแล้ว ตำรวจด้วยกันก็จะไม่จับกุมกันเองในข้อหานี้ หรือหากถูกจับกุมจริงๆ ผู้บังคับบัญชาก็สามารถใช้ข้อยกเว้นข้อนี้ช่วยเหลือกันได้  
ข้อสาม.โดยข้อเท็จจริงและพฤติการณ์โดยทั่วไปเมื่อเป็นคดีความแล้วโดยเฉพาะเป็นข่าวใหญ่โต ผู้บังคับบัญชาก็จะไม่ช่วยในข้อนี้  ซึ่งจะสังเกตุเห็นได้ว่า  ตามภาพวิดีโอ  ...ไม่มีเหตุอันควรใดๆทั้งสิ้น...และก็ไม่น่าจะใช่การปฎิบัติหน้าที่ด้วยครับ
ท้ายสุด  ตำรวจทุกนายที่เคยผ่านการอบรมมาอย่างดีและยังจำได้ว่า  ให้ใช้สติในทุกเหตุการณ์เพราะในทางวินัยตำรวจเค้าจะจำกันขึ้นใจเสมอในเรื่องเกี่ยวกับอาวุธปืนครับว่า ...ชักขัง  ดังออก...ครับ[/size][/size]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 14:12:19 โดย ottojud »

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:22:37 »
2 ข้อครับ

1.นำรถไปจอดขวางถนนแบบนั้นใช้สิทธิ์อะไร

2.ปักปืนออกจากซอง แสดงออกถึงการข่มขู่
(ผู้หญิงคนนี้มีปัญหา EQ  อย่างแรงสตช.ควร
ระงับมิให้พกปืน) เป็นเจ้าหน้าที่รัฐต้องถูกลง
โทษทางวินัย

ส่วนปัญหาเรื่องรถก็ว่ากันไปมันก็หลุด QC ทุก
ยี่ห้่อแหละครับ อยู่ที่ว่าคนซวยจะเป็นใคร

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:25:07 »
แย่มากอ่ะครับ นี่หรือครับตำรวจไทย เค้าเป็นตำรวจได้อย่างไรครับ ใช้อะไรเข้าครับเนี่ย ความเป็นตำรวจไม่เหลือเลย แถมเตะรถแล้วยังเอาปืนออกมาอีก จบครับจบ >:(

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:25:43 »
ไม่สมควรอย่างยิ่งที่จะมาพกปืนข่มขู่แบบนี้ หากไม่มีการใช้ปืนก็น่าจะเห็นใจผู้ชื้อ แต่ผู้ขายก็ให้ข้อเสนอที่ดี พอยอมรับกันได้ แต่เมื่อมีปืนเข้ามาเกี่ยวข้องทำให้ที่เคยเห็นใจกลับเปลี่ยนไปเป็นไม่สมควรไม่เหมาะที่จะเป็นตำรวจไทยที่ทำตัวเยี้ยงนี้ :'(

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:25:59 »
แค่ทำสีเพี้ยน เซฟคืนเงิน ดาว+ผ่อนให้แล้วไม่พอใจ จะรีดไถเงิน บริษัท อีก300000บาท   เสื่อมมาก นี่ขนาดไถบนโต้ะนะ  ถ้าใต้โตะจะขนาดไหนนิ  ไม่รู้บรรจุมาได้อย่างไร มาด้วยความสามารถรึเปล่า  ถึงได้มี สันดา.. ขนาดนี้  ข่มขู่จะเอาชีวิตผู้อื่น  สร้างความเดือดร้อนต่อชาวบ้านอีก  ดูสิจะมีโทษผิดไหม จะรอดูกฎหมายครับ     ขอโทษครับที่ให้คำไม่สุภาพ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:41:14 »

สามีแกคงไม่กล้ามีเมียน้อย  ;D ;D ;D ;D
ถ้ามีอาจจะโดนทุบอะนะ ::)

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:46:41 »
ชอบครับ แต่ไม่มีปุ่ม ๅสราำ :P :D

ข้อแรก.ไม่แน่ใจนะครับ ว่าผู้กองมีใบอนุญาตพกพา(ป.๑๒) หรือไม่ครับ  ถ้าไม่ก็ไม่มีสิทธิ์พกพาอาวุธไปในทางสาธารณะหากไม่มีเหตุอันควร
ข้อสอง.หากไม่พ้นในข้อแรกเนื่องจากเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ ก็ต้องได้รับอนุญาตจากผู้บังคับบัญชาด้วยวาจา(ไม่่ต้องทำเป็นหนังสือหรือคำสั่ง)ว่าสามารถพกพาอาวุธไปในทางสาธารณะได้ ซึ่งกรณีนี้ ค่อนข้างที่จะครอบคลุม  เราถึงเห็นตำรวจพกอาวุธไปได้ทุกที่ เพราะโดยปกติแล้ว ตำรวจด้วยกันก็จะไม่จับกุมกันเองในข้อหานี้ หรือหากถูกจับกุมจริงๆ ผู้บังคับบัญชาก็สามารถใช้ข้อยกเว้นข้อนี้ช่วยเหลือกันได้  
ข้อสาม.โดยข้อเท็จจริงและพฤติการณ์โดยทั่วไปเมื่อเป็นคดีความแล้วโดยเฉพาะเป็นข่าวใหญ่โต ผู้บังคับบัญชาก็จะไม่ช่วยในข้อนี้  ซึ่งจะสังเกตุเห็นได้ว่า  ตามภาพวิดีโอ  ...ไม่มีเหตุอันควรใดๆทั้งสิ้น...และก็ไม่น่าจะใช่การปฎิบัติหน้าที่ด้วยครับ
ท้ายสุด  ตำรวจทุกนายที่เคยผ่านการอบรมมาอย่างดีและยังจำได้ว่า  ให้ใช้สติในทุกเหตุการณ์เพราะในทางวินัยตำรวจเค้าจะจำกันขึ้นใจเสมอในเรื่องเกี่ยวกับอาวุธปืนครับว่า ...ชักขัง  ดังออก...ครับ[/size][/size]

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:47:19 »
แปลกๆนะครับ แค่ศูนย์ทำสีเพี้ยนเลยไม่พอใจทุบรถ เพื่อขอคันใหม่ ทำเพื่อกลบเกลื่อนอะไรที่ทำผิดไว้หรือเปล่าคุณตำรวจ ?  ระวังจะโดนเชฟโลเรตฟ้องกลับข้อหาทำให้บริษัทเสียชื่อเสียงนะครับ คืนเงินทั้งหมดให้แล้วก็ไม่พอใจ ยังจะมาเอาคันใหม่พร้อมเงิน3แสนอีก เดี๋ยวนี้รีดไถผู้ประกอบการออกสื่อกันเลยนะครับเนี่ย คงต้องขอบคุณสื่อมวลชนที่บันทึกภาพและหน้าตาผู้กระทำผิดไว้ได้ชัดขนาดนี้ ตอนเขาถ่ายรุปทำเป็นแอ็คท่า คิดบ้้างเปล่าว่ามันจะเป็นหลักฐานมันตัวคุณเอง  :D
Test ..

ออฟไลน์ Mario_Yadel

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:58:54 »
อย่าไปว่าคุณตำรวจหญิงเลยครับ
เรื่องควบคุมอารมณ์ อีคิว เจรจา ต่อรอง คุณตำรวจเค้าไม่ค่อยเก่งหรอกครับ
เพราะไม่ได้ทำทุกวัน
แต่เป็นเรื่อง รีดดดดดดดดดดด   แล้วก็ถะไหลๆๆๆๆๆๆๆๆ
อันนี้ปรมาจารย์ครับ พิสูจน์จากคลิปครับทั่น
อีกอย่างคุยบนโต๊ะมันอารมณ์ร้อนหน้าบูด แต่ถ้าเป็นใต้เกาอี้ละก็ หวานเจี๊ยบไปละ
ไม่ได้มีอคติกับตำรวจทุกคนน่ะครับ
เฉพาะกับนางคนนี้ ขนาดต่อหน้ายังเป็นขนาดนี้ ลับหลังจะขนาดไหน
ชักปืนขู่ในกรณีนี้ รับไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 15:11:13 »
คุณ ตร.หญิงคนนี้จิตใจยึดติดกับวัตถุ(รถยนต์)ลึกมากๆเลย ลืมตัวไปว่า โทสะและโมหะที่แสดงออกไปเสื่อมเสียกลับมาที่ตัวเอง

ออฟไลน์ john

Re: มาแล้ว vdo ตร.สาวทุบกระจกรถ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 15:57:17 »
แค่ทำสีเพี้ยน เซฟคืนเงิน ดาว+ผ่อนให้เป็นผมจะรีบรับข้อตกลงทันทีเลยครับ กลัวเซฟเปลี่ยนใจ  ;D

ออฟไลน์ 9000

Re: มาแล้ว vdo ตร.สาวทุบกระจกรถ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 16:21:07 »
มาถึงก็บ่นๆๆแล้วก็ทุบรถ  อะไรของมันว่ะ ? งง!!<< >:( เรื่องเป็นไงใครอธิบายให้อ่านหน่อยครับ ??

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 16:24:49 »
รายละเอียดแน่ชัดยังไม่รู้เลยครับ ว่ารถมี Defect อย่างไรบ้าง
แต่ทำสีเพี้ยนกับโคมไฟร้าว อันนี้ต้องโทษงาน QC
แต่ถ้าเป็นการเคลมทำสี ก็ควรไปเหวี่ยงที่อู่
เพราะเหมือนว่า Chev ก็ต้องส่งงานทำสีให้อู่อีกที

ดูยาวๆต่อไปดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 16:34:52 »
ผมไม่รู้ว่าใครถูก ใครผิด แต่ที่เห็นแล้วมันสมควรอย่างยิ่งคือ การใส่ชุดข้าราชการตำรวจแล้วมาทำแบบนี้ ตำรวจคือผู้รักษากฎหมาย น่าจะเคารพในความศักดิ์สิทธ์ของกฎหมาย ให้กฎหมายเป็นผู้ตัดสินจะดีดกว่า ยิ่งไปกว่านั้นการชักปืนมาแบบนี้ทางผู้บังคับบัญชาช่วยตรวจสอบดูด้วย เพราะนี่ไม่ใช่การปฏิบัติหน้าที่แต่อย่างใด เฮ้ออออ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 16:41:46 »
นึกถึงเคสนี้ขึ้นมาทันใด

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9480000017112
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 16:50:52 »
ในข่าวจริงๆคือสีเพี้ยน  กร่างแบบนี้น่าจะโดนเฟอร์ แทนคนที่โดนชนจริงๆ เชพฯไม่ผิด ยัยนี่ได้คืบจะเอาศอก ทุเรศ นั่นถ้ามันยิงได้ยิงแล้ว (ขอแรงเพราะหมั่นไส้ ที่กล้าด่าเพราะไม่คิดเรื่องเพศ)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sun19

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 17:09:01 »
Eเจ้....นี้แม้ม...แรงจริง อยู่ ส.น. ไหนเนี้ย เวรกำของประชาชี จริงๆ EQ ต่ำสุดๆ

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 17:39:47 »
ผมสงสารรถอ่ะ...  :-[

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 17:54:22 »
ได้ในสิ่งที่ไม่สมควรจะได้ ยังไม่พอใจอีก

ภาพลักษณ์ตำรวจยิ่งแย่เข้าไปใหญ่

ภาพลักษณ์เชฟเสียหายหนักเลย

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 18:19:26 »
ดูข่าวทีวีเมื่อกี้  เห็นว่า เธอเป็นตำรวจปลอมครับ
ร้อยตำรวจเอก พลอยไพลิน นามสกุลยาวยืด
ไม่มีในสาระบบสตช.

ออฟไลน์ tfirst01

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 18:21:07 »

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9480000017112

ว่าเจ๊ตร.นึ้แย่แล้ว
เคสเดิม หน้าด้านกว่ามากมาย
อยากทราบว่าสรุปแล้วเคสนี้เป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 18:22:09 »
ผมว่าวันพรุ้งนี้บริษัทผลิตรถยนตร์ทุกยี่ห้อคงออกมาประกาศนโยบายใหม่ว่า "ขอสงวนสิทธิ์ไม่จำหน่ายรถให้แก่ตำรวจ"  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 18:29:13 »

รายนี้แย่กว่าเจ๊แกอีก   กลับไปทำงานหาเงินเองซื้อ Lexus เอง ดีกว่าใช้วิธีนี้  แต่จบยังไงหว่ารายนี้

ออฟไลน์ ccr4334

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 19:14:09 »
 >:( ตำรวจหญิงคนนี้ทำหน้าที่อะไร ถึงได้มีสิทธิ์พกปืนในที่สาธารณะอย่างนั้น

ตำรวจที่เค้าจำเป็นต้องใช้ในหน้าที่ยังพกซ่อนไว้เลยครับ แถมยังชักออกมาข่มขู่อีก

งานนี้คดีพลิก คนกลับไปเห็นใจบริษัทรถแทนครับ ได้ใจผมไปเต็มๆ คืนเงินดาวน์และที่ผ่อนไปทั้งหมด

แต่คุณลูกค้ายังไม่ยอมจะไถเอาเงินอีก สงสัยลืมตัวไปหน่อย ของมันเคย..... ;D ;D