ผู้เขียน หัวข้อ: Sylphy 1.8 V & focus 2.0 T+ เด่นด้อยต่างไรกันบ้าง เลือกตัวไหนดีครับ ^~^  (อ่าน 11028 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ถ้าเน้นขับในเมือง นุ่มๆ สบายเลือก Sylphy

ถ้าเน้นการขับขี่ไป Focus เลยจ๊ะ :P

ออฟไลน์ boyja987

• Newbie
  • *
อยากได้focus แต่อยากติดแก๊ส - -'

ออฟไลน์ Gone

• Newbie
  • *
วันนี้มีโอกาสไป Test Drive ทั้งสองตัวค่ะ
Focus
ข้อดีที่รู้สึกได้ชัดเจน คือมันล้ำมากค่ะ   
เทคโนฯ จะเยอะไปไหน เยอะจนกลัวเวลามันเสีย งานจะเข้าปวดหัวเปล่า ๆ
พวงมาลัยหนึบแน่นดี  ขับแล้่วมั่นใจเกาะถนนดี การออกตัวปรู๊ดปร๊าดดี เข้าโค้งดี
ข้อเสีย รู้สึกว่าเบรคจะลึกไปหน่ยอ  และห้องโดยสารมันแคบค่ะ 
ตัวที่ลองเป็น 5 ประตู แคบจนอึดอัด คุณแม่นั่งด้านหนังก็อึดอัด ประตูจะใหญ่ไปไหน กินพื้นที่จริง
Sylphy
ข้อดีที่เห็นชัด  คันใหญ่ดี ถ้ามองความคุ้มค่าว่าได้คันใหญ่เกินราคา ให้เค๊าเลย
ห้องโดยสารกว้างขวางดีทั้งด้านหน้า หลัง น่ารื่นรมย์ วัสดุหนัง นุ่มใช้ได้
แต่รูปทรงนี่จะไม่เร้าใจนะคะ หรูเรียบ ๆ ให้อารมณ์หรูนั่งสบาย ๆ แต่ไม่ค่อยมีของเล่นอะไรมามากนัก
พอได้ขับ บอกได้เลยว่าอืมมม    จอดไว้นั่งคุยกันรู้สึกดีกว่า 555
คือมันขับนุ่มค่ะ  นุ่มเกินไปนิดค่ะ  มันขาดความตื่นเต้นค่ะ
น่าจะเหมาะกับ สว.นิด ๆ   
ทั้งหมดนี้ ไม่มีวิชาการใด ๆ อารมณ์ความรู้สึกของจริงค่ะ ^^
Gonewiththewind!