ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดความลังเล ระหว่างFocus 1.6 Trend กับ Civic 1.8 S at  (อ่าน 11449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
Re: เกิดความลังเล ระหว่างFocus 1.6 Trend กับ Civic 1.8 S at
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 23:16:34 »
ขนาดเท่ากัน แต่โฟกัสดูหรูแบบยุโรปกว่า คนมองกว่า ให้ระบบ esp tcs hill ปลอดภัยชัว วัสดุภายในดีกว่า สมรรถนะการควบคุม เข้าโค้ง หนึบ เครื่องเสียงเพราะมาก แถมประกันกับฟิมล์ละอื่นๆ  จอดด้วยกันเท่กว่า ไม่เกลื่อน ไม่มีคนคิดว่าซิตี้ ออฟชั่นเยอะกว่า เป็นผมเอาโฟกัสชัว ปลอดภัย จ่ายน้อย คุ้มกับเงิน ภายนอกคนดูก็ไม่รู้หรอกว่าตัว1.6 ยิ่งสีดำด้วย สวยอะ ผมว่าเป็นผมซื้อรถผมก็ดูที่ตัวรถก่อนอะ ผมไม่ได้ซื้อศูนย์บริการนะ รถอยู่กับคุณทุกวัน ทุกครั้งที่ขับ แต่เข้าศูนย์ปีละ1-2ครั้ง ราคาก็พอกัน ศูนย์ดีๆมีเยอะคับ แล้วคุณจะภูมิใจที่ใช้ฟอร์ดตัวนี้ ขับดีกว่าแน่นอน

เว้อไปนะ

ผมว่าเค้าตรงไปตรงมาไม่ได้เวอร์อะไรแล้วแต่มุมมองของคน ไม่งั้นคงใช้รถรุ่นเดียวกันหมด

ตรงไหนเว่อไปไม่ถูกหรอ มันเป็นแบบนี้จิงๆนี่