ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่อง วิง mugen CR-Z  (อ่าน 2946 ครั้ง)

ออฟไลน์ Flidor

• Newbie
  • *
สอบถาม เรื่อง วิง mugen CR-Z
« เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 00:27:50 »
อยากรู้ว่า ถ้าเอาของเทียมมาติด มันจะอยู่ประมานเท่าไร แล้วที่เค้าบอกว่า ไม่ใช้ ซิลิโคน ไม่ใช้กาว นี่เค้าติดด้วยอะไรหรอครับ

ตอนแรกอยากได้ของแท้ ไปถามราคามา 36000 ถึงกับ ผงะ  ;D 

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: สอบถาม เรื่อง วิง mugen CR-Z
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 02:44:36 »
ไม่ทราบราคานะครับ แต่จะบอกว่า ได้รถมาแล้ว รีวิวให้ดูบ้างนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถาม เรื่อง วิง mugen CR-Z
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:41:04 »
อยากรู้ว่า ถ้าเอาของเทียมมาติด มันจะอยู่ประมานเท่าไร แล้วที่เค้าบอกว่า ไม่ใช้ ซิลิโคน ไม่ใช้กาว นี่เค้าติดด้วยอะไรหรอครับ

ตอนแรกอยากได้ของแท้ ไปถามราคามา 36000 ถึงกับ ผงะ  ;D 
เจาะรูแล้วยิงรีเว็ตเลยคับ.........อันนี้ผมไม่รุนะแค่เดาง่ะ เพราะ ไม่รุจะติดยังไงแล้วนิ  ???

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:19:20 »
ที่เค้าบอกไม่ใช้ซิลิโคน ไม่ใช้กาว น่าจะเป็นคำโฆษณาของยุคนึง ตอนที่เริ่มมีการผลิตชุดแต่งของเทียบเคียง (ของบ้านเรา) แล้วมีเจ้าของรถกลุ่มนึง อยากติดตั้ง แต่ไม่อยากเจาะรถ ร้านก็เลยเจาะน้อยที่สุด แล้วใช้ซิลิโคน/กาว ช่วยยึดในส่วนที่มองไม่เห็นครับ หรือตามขอบต่างๆ แต่ตอนเอาออกนี่เละครับ

พอมาอีกยุคนึงก็โฆษณาว่า ไม่ใช้กาว / ซิลิโคน เพราะทำชุดแต่งออกมาให้ส่วนติดตั้งพอดี รูน๊อตตรงกับมาร์ค ที่ตัวรถทำไว้รองรับ accessary พวกนี้ครับ

ส่วน หาง wing หลัง ที่ไม่ใช่ทรงก้นเป็ด ยังไง มันก็ต้องเจาะครับ อย่างทรง mugen cr-z นี่ยังไงก็ต้องเจาะครับ ทั้งของจริง ของก๊อป ก็คือเจาะยึดน๊อต และส่วนที่แนบตัวรถก็จะมีเทปกาว 3M สำหรับกันน้ำกันสนิม อีกทีครับ

แต่ถ้าให้แนะนำ ของเทียบ อย่าเลยครับ!! รุ่นนี้ที่ญี่ปุ่น เล่นกันเยอะ สักพัก ลองค่อยๆ หาแท้มือสอง ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Flidor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:57:25 »
http://www.hondapartssuperstore.com/pdf/2012-honda-cr-z/honda-cr-z-mugen-rear-wing-spoiler.pdf.     เจออันนี้มากระจ่างเลย

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 13:13:10 »
ที่เค้าบอกไม่ใช้ซิลิโคน ไม่ใช้กาว น่าจะเป็นคำโฆษณาของยุคนึง ตอนที่เริ่มมีการผลิตชุดแต่งของเทียบเคียง (ของบ้านเรา) แล้วมีเจ้าของรถกลุ่มนึง อยากติดตั้ง แต่ไม่อยากเจาะรถ ร้านก็เลยเจาะน้อยที่สุด แล้วใช้ซิลิโคน/กาว ช่วยยึดในส่วนที่มองไม่เห็นครับ หรือตามขอบต่างๆ แต่ตอนเอาออกนี่เละครับ

พอมาอีกยุคนึงก็โฆษณาว่า ไม่ใช้กาว / ซิลิโคน เพราะทำชุดแต่งออกมาให้ส่วนติดตั้งพอดี รูน๊อตตรงกับมาร์ค ที่ตัวรถทำไว้รองรับ accessary พวกนี้ครับ

ส่วน หาง wing หลัง ที่ไม่ใช่ทรงก้นเป็ด ยังไง มันก็ต้องเจาะครับ อย่างทรง mugen cr-z นี่ยังไงก็ต้องเจาะครับ ทั้งของจริง ของก๊อป ก็คือเจาะยึดน๊อต และส่วนที่แนบตัวรถก็จะมีเทปกาว 3M สำหรับกันน้ำกันสนิม อีกทีครับ

แต่ถ้าให้แนะนำ ของเทียบ อย่าเลยครับ!! รุ่นนี้ที่ญี่ปุ่น เล่นกันเยอะ สักพัก ลองค่อยๆ หาแท้มือสอง ดีกว่าครับ

เห็นด้วยครับถ้าเอาของใหม่ไม่ไหวก็รอสักพัก มาแน่

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 20:42:04 »
ของเทียบอย่าไปใช้เลยครับ ผมว่ามันทำให้ลดคุณค่าของรถไปซะอีก