ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ว่าในภาพนี่เป็นอาการ โช๊ครั่วรึปล่าวครับ TEANA  (อ่าน 11458 ครั้ง)

ออฟไลน์ poomsan

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับ ว่าในภาพนี่เป็นอาการ โช๊ครั่วรึปล่าวครับ
เป็นรถนิสสัน เทียน่า นะครับ 3,xxx กิโล อายุ 2 เดือนกว่าๆ ครับ 200XL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2012, 16:00:57 โดย poomsan »

• Newbie
  • *
อันนี้เป็นโช๊คหลังครับ

• Newbie
  • *
หลังอีกข้างครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ลองเอานิ้วแตะแล้วดมดูจะพบว่าเป็นกลิ่นของน้ำมันครับถ้าโช๊ครั่ว หรือไม่ก็ลองขย่มรถดูจะพบว่าการคืนการยุบตัวจะแตกต่างจากด้านหน้าที่ยังปกิตอยู่ รถอายุไม่เกินปีแล้วมีคราบเปียกแบบนี้เข้าศูนย์เคลมเลยครับ ไม่ปกติแน่นอน   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
อาการจะยวบๆคับไม่แน่นเหมืินปกติ ลองขึ้นลงลูกระนาดดูคับผม จะไม่หนึบ

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
ทำไมเป็นพร้อมๆกันอะครับ
ดูไปดูมาลักษณะคล้ายๆ พ่นกันสนิมมาครับ

• Newbie
  • *
ดูไปดูมาลักษณะคล้ายๆ พ่นกันสนิมมาครับ

ตอนแรกเลยผมก็คิดว่าพ่นกันสนิมเลยครับ แต่ว่า มันพ่นมาตั้งแต่วันออกรถ ตรงส่วนอื่นมันฝุ่นติดไปหมดแล้ว เหลือแค่ส่วนพวกนี้อะครับ ที่ยังมีสีเข้มอยู่

แถมยางขอบประตู ยังบุบนิดๆ ด้วยอะ ครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ถ้าให้แน่ใจลองวิ่งลงหลุมเล็กๆหรือลูกระนาดดูครับ(ถ้าใจกล้านะ)จะรู้เลยว่าถ้ามันไม่ซับแรงกระแทกนั่นแหละโช๊คตาย! แต่ถ้ายังซับแรงกระแทกอยู่ก็คงสาเหตุอื่น

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
ทดลองทำความสะอาดให้แห้ง
วิ่งใช้งานสักพักแล้วค่อยมาดูใหม่ครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member

ตอนแรกเลยผมก็คิดว่าพ่นกันสนิมเลยครับ แต่ว่า มันพ่นมาตั้งแต่วันออกรถ ตรงส่วนอื่นมันฝุ่นติดไปหมดแล้ว เหลือแค่ส่วนพวกนี้อะครับ ที่ยังมีสีเข้มอยู่

แถมยางขอบประตู ยังบุบนิดๆ ด้วยอะ ครับ

ขอบยางปกติดีครับ รถผมก็เป็นครับ 250xv

ส่วนเรื่องโช๊ค ก็ปกติดีครับ ถ้ามันรั่วมันจะไหลเยิ่มมากกว่านี้อีกครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
แค่นี้ผมไม่แน่ใจนะว่าเรียกรั่วรึเปล่า? แต่รถที่บ้านเพิ่งเปลี่ยนไปเองครับ เยิ้มทั้งกระบอกเลย

ออฟไลน์ nok

โช๊คกลับบ้านเก่าเยอะครับรุ่นนี้ โปรดเข้าศูนย์เช็คด่วนครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

เคลมฟรีครับ
ของผมเคลมมาแล้ว2ตัว โช้คเทียน่าj32ทำไมแตกง่ายจัง

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าแตกจริงก็เครมเลยครับ ผมเครมหลังขวาไปตัวนึงแล้วเหมือนกัน

ลองให้ช่างที่ศูนย์ดูให้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

ปกติถ้าโช้ครั่วต้องมีน้ำมันซึมออกมา แต่ลองไปเคลมที่ศูนย์ดูก่อนก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

รั่วหรือป่าวต้องให้ศูนย์เช็คดีที่สุดครับ แต่ที่เจอมาส่วตัวจากรถลิมูซีนสนามบินที่ผมใช้บริการระหว่างTeana กับCamry

ในระยะเวลา1ปีคนขับบอกว่าTeana โช๊คเสียประมาณ2-3ครั้งเฉพาะด้านหลังอย่างเดียวแต่Camry ไม่มีปัญหานี้เลย(เรื่องนิ่มสู้ไม่ได้เลยเช่นกัน)
เค้าบอกว่าTeana นิ่มนั่งสบายกว่าแต่โช๊คตัวเล็กกว่าของCamry ยิ่งลูกค้าฝรั่งตัวใหญ่ๆ+กระเป๋าหนัก วิ่งถนนไม่ดีหรือลงหลุมทีสองทีใช้ได้1-2เดือนก็รั่วแล้วครับ แต่เป็นรถที่ใช้เยอะมากครับบางคันไปส่ง ตจว บ่อยๆปีนึงวิ่งตกเกือบ2แสนโล