ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆติดอุปกรณ์ป้องกันรถหายแบบใดกันบ้างครับ  (อ่าน 5746 ครั้ง)

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ปกติผมจอดในบ้าน แต่เดือนหน้าจะมีสมาชิกมาเพิ่มอีกคันนึง
จึงต้องเอาคันเก่าไปจอดหน้าบ้าน อยากทารบแนวทางการป้องกันรถหาย
ของเพื่อนๆ HLM ว่าติดอะไรกันบ้าง

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ล็คล้อเลยครับ
จัดไปซัก2ล้อเลย
ละก็ล็อคพวงมาลัยกับล็อคเกียร์ด้วย
ถ้ากลัวหายจัดหนักไปเลย แต่ตอนจะไปไหนทีก็ลำบากหน่อย ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
กุญแจล้อกพวงมาลัยของ Solex ครับ
ส่วนอย่างอื่นก็ปกติ
แต่จะล็อกเกียร์ด้วยก็ได้ครับ เดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้ว

ออฟไลน์ [J]e[w]

เท่าที่เคยเห็นและใช้บางอย่างก็ ล็อค ล้อ เกียร์ พวงมาลัย เบรค คลัช และสัญญาณกันขโมยแบบติดเอาเองตามร้าน

ทั้งนี้ผมว่ามันก็แค่ถ่วงเวลาเอาไว้แค่นั้นเอง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
Swift ผมใช้ Solex Click Lock อย่างเดียวเลยครับ  คิดว่าจะติดชุด ABT Upgrade เพิ่มเหมือนกันแต่ยังลังเลครับ :P
ไว้ออกคันใหม่ค่อยคิดอีกรอบว่าติดอะไรดี

ออฟไลน์ ball8850

• Newbie
  • *
ของผมล็อคเบรค แล้วคล้องแม่กุญแจตัวใหญ่ครับ

ออฟไลน์ SCH

• Jr. Member
  • **
ติด GPS ติดตามรถครับ เหมาะกับคุณแม่บ้าน ได้ผลดีมาก รู้กระทั่งคุณพ่อบ้านอยู่ที่ไหน

รถกระบะหน้าที่ทำงานหาย ติดตาม GPS ในรถไป 2 ชม. ได้ทัน แต่พบแต่ซาก
กับเล่มทะเบียนที่ถูกเผาเป็นจำนวนมาก สงสัยสายตำรวจกับสายโจร จะส่ง SMS บอก
ปปง

ออฟไลน์ udis

คิดเล่นๆครับ

ยกแบตเตอรี่ลงไว้ในบ้าน 5 นาทีเสร็จ เทียบกับล็อกโน้นล็อกนี่ ต่างกันไม่กี่นาทีครับ
 ;D ;D ;D

ถอดฟิวส์ ถอดปลั๊ก บางตัวออกก็ได้ อิอิ

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member
กระบะผม ติดกล่องส้มมา ( lock เบรกและคลัช ) แถมประกันรถหาย 1 แสนด้วย

จริงๆแล้วอุปกรณ์พวกนี้ กันไม่ได้ 100% มันแค่ช่วยชะลอให้โจรลักรถได้ช้าลงเอง  :'(
" My strength is you. "

ออฟไลน์ plus

ติด ล็อคเทค   ล็อคฃ้อ2 ข้าง   ถอดพวงมาลัย 

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
ผมติดล๊อคเบรคของ Visit Lock กับทำสวิทซ์ลับตัดสตาร์ท ครับ

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
เคยทำคาร์แคร์ ลูกค้าทำสวิตซ์ฝังใน ต้องเอาแม่เหล็กวางจุดเดิม(เช่น บนคอนโซลหน้าคนขับ)เพื่อต่อวงจร วางผิดจุดนิด สตาร์ทไม่ติด จอดรถก็เลื่อนตำแหน่งแม่เหล็กเอา

บางคนก็มีไฟกระพริบหลอกว่ามีกันขโมย

ของกันขโมย ล็อคนั้นล็อคนี่ พวกนี้กันไม่ได้หรอกครับ ถ้าบิลยี่ห้อนี้รุ่นนี้จะเอามันก็ขโมยได้อยู่ดี เพียงแต่ว่าถ้ามีรุ่นเดียวกัน 2 คัน โจรวนดูเค้าก็ต้องเลือกคันที่ลักง่ายกว่าแน่นอน แต่สวิตช์ฝันในนี่ผมว่าโจรสตาร์ทไม่ติดมันคงหนีไปดีกว่ามารื้อสายไฟอีกที

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
คิดเล่นๆครับ

ยกแบตเตอรี่ลงไว้ในบ้าน 5 นาทีเสร็จ เทียบกับล็อกโน้นล็อกนี่ ต่างกันไม่กี่นาทีครับ
 ;D ;D ;D

ถอดฟิวส์ ถอดปลั๊ก บางตัวออกก็ได้ อิอิ
รถคันเก่าผมก็ใช้วิธีถอดฟิวส์ครับ

ออฟไลน์ Headman

อยากบอกว่า ไม่มีเลยอ่ะครับ รถผมล๊อตเป็นปกติ แต่มันจะมีประตูบานนึง ที่ใช้กุญแจอะไรไขก็ได้  ;D ;D ;D ว่าจะไปซ่อมแล้วก็ยังไม่ได้ไป จะว่าไป รถอายุ จะ 40 ปีแล้ว อยากได้ก็ เห้อออออออออ ;D ;D
ใช้รถเก่าปลอดภัย ครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Amaranthe

ผมติดล็อคเบรค ยี่ห้อที่มีตัวย่อ ย. ครับ อุ่นใจกว่าไม่ติด
วันที่ไปมีรถป้ายแดงมารอคิวติดหลายคันอยู่