ผู้เขียน หัวข้อ: มารีวิวให้ดูกันสั้นๆครับ กับกล้องวงจรปิดติดรถยนต์  (อ่าน 22212 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ตอบคุณ KoZZ  ครับ

ป.ล.
1. ขอถามว่าตัวไฟอินฟาเรท เปิดตอนขับกลางคืน รบกวนการขับขี่ไหม เทียบกับที่เราเปิดไฟอ่านหนังสือตอนขับรถ
และมันจำเป็นไหมที่จะต้องเปิดตอนขับ คือผมไม่เห็นวีดีโอเทียบระหว่างเปิดกับปิดอินฟาเรทหน่ะครับ

>> อินฟาเรด เปิดอัตโนมัติครับผม ส่วนตัวที่ขับเมื่อวาน อินฟาเรด ไม่ได้รบกวนการขับขี่เลย (คือ มันไม่ได้ยิงออกมาเป็นแสงนะครับ) ดังนั้น ตั้งแบบ auto ไว้ได้เลยครับ ถ้าภาพมืดมันจะเปิดให้เองครับ

2. จากที่เห็นวีดีโอ ขออนุญาตแนะนำให้ขยันเปิดที่ปัดน้ำฝนตอนขับรถกลางคืน+ฝนตกด้วยน่าจะดี
เพราะเราเองขับรถได้สบาย แต่กล้องมันจับภาพไม่ค่อยชัด เกิดถ้ามีเหตุการณ์จะได้เห็นกันจะๆ ไปเลยครับ

>> ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^_^

3. ผมเห็นลักษณะการขับขี่ของรถต่างๆ ที่คุณSatanic za' ต้องเจอแล้ว แค่แยกที่เห็นในวีดีโอ การซื้อกล้องตัวนี้ก็คงคุ้มแล้วหล่ะครับ 555

>> เดี๋ยวผมอัพให้อีกไฟล์นึง เห็นแล้วจะตกใจกว่านี้อีกครับ มอเตอร์ไซค์ขับมั่วมากๆ แยกนั้นเด็กๆครับ

ออฟไลน์ BnN

เพิ่งซื้อมาแบบนี้หน้าตาเหมือนกันเปี๊ยบบบบบบบบ

700 บาทจากบ้านหม้อครับ

ชื่อรุ่นเดียวกันเลยหรือเปล่าอะครับ

รุ่นเดียวกันครับ หน้าตากล้อง แป้นยึด หน้าจอแสดงผล เหมือนกันเปี๊ยบบบบบบบบบบบเลยครับ

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
เพิ่งซื้อมาแบบนี้หน้าตาเหมือนกันเปี๊ยบบบบบบบบ

700 บาทจากบ้านหม้อครับ

ชื่อรุ่นเดียวกันเลยหรือเปล่าอะครับ

รุ่นเดียวกันครับ หน้าตากล้อง แป้นยึด หน้าจอแสดงผล เหมือนกันเปี๊ยบบบบบบบบบบบเลยครับ

ผมเทียบให้ดูครับ ตัวที่รีวิวกับตัวบ้านหม้อที่บอก 700 ดูในรูปนี้จะเห็นว่าเลนส์ไม่เหมือนกันครับ

ของผมเหมือนกันกลางครับพี่ john
จะมียี่ห้อบอกอยู่ที่ตัวมัน คือ Firstec

ออฟไลน์ chiihcrelax

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

จะติดทั้งทีลองเอาที่ราคา 5000 บาท แต่...คงโดนทุบกระจกเอาไปกินแน่นอนครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอบคุณครับ น่าสนใจดี ผมก็กังวลเช่นกันกับมอเตอร์ไซด์ มาชนเราเองแท้ๆจะมาบอกแต่ว่ารถใหญ่ผิดอย่างเดียว แต่ยังไม่ได้มีโอกาสเลือกหาเลยคงเอาตัวไม่แพงหรอก กลัวโดนทุบกระจกขโมยกล้องไป
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

กลัวเหมือนกันเลยครับ ถ้าติดกล้องดีๆ แพงๆ กลัวจะโดนทุบกระจกเหมือนกัน >~<

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กล้องต้วนี้ถ่ายได้นานเท่าไหร่ครับ (เคยมีกล้องตัวนึง ถ่ายได้แค่ 15 นาทีเอง)

ปล.ถ้าเจอฝ่ายขายแบบนี้ คงไม่ซื้อและด่าคืนไปละ
(ด่าประมาณตำรวจปลอมทุบครูซ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

มันมีให้เลือกครับ ว่าจะถ่ายเป็นคลิปละกี่นาที มีให้ตั้ง 3  5  แล้วก็ 10 นาทีครับ

พอเราอัดจนเม็มเต็ม มันจะกลับมาไล่ลบคลิบแรกครับ วนลูปไปแบบนี้เรื่อยๆ

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
มีประโยชน์มากสำหรับคนอื่นที่สนใจจะติดกล้องรถ สนับสนุนกด like ให้กับ review ครับ

หาข้อมูลอยู่เหมือนกันจะเอามาติดรถกัน "โดนหัวปิงปองรีดไถ" ตามต่างจังหวัดครับ...ขับรถกลับบ้านต่างจังหวัดบ่อยๆ

เห็นชาวบ้านตาดำโดนกันเยอะร้อยแปดข้อหาที่มันจะเอา.. ทุกวันนี้ยังสงสัยไม่หาย

"ผู้พิทักษ์สันติราช หรือ โจรในเครื่องแบบ"

ยกตัวอย่างกรณ์ผมนะที่โดนเรียก..

ผมขับรถมาช่วงระหว่างอ.หันคา จ.ชัยนาท จะไปทางหลัก ถ.สุพรรณบุรี-กรุงเทพ เพื่อกลับมาทำงานกลับวันอาทิตย์

ก่อนตัดเข้าทางหลักมันจะเป็นสายแยกไฟแดงเลี้ยวขวาเข้า ถ.สุพรรณบุรี-กรุงเทพ ช่วงนั้นติดไปแดงอยู่รอเลี้ยวขวาถนนโล่ง เห็น fortuner ขับผ่านไปอยู่เลนขวา

พอหลังจากไฟเขียวก็เลี้ยวขวาไปทางหลัก ถ.สุพรรณบุรี-กรุงเทพ ช่วงนั้นมันจะเป็นทางโค้งเหมาะกับการซุ้มมั่ง ขับมาประมาณ 200 เมตรมันกวักครับ

แต่เห็น fortuner โดนเรียกตรวจอยู่ข้างทาง ไม่มีด่านตรวจถูกต้อง เรียกง่ายๆด้านหารายได้เสริมมากกว่า มี ปิงปองอยู่สองนาย น่าจะหัวปิงปองทางหลวงเพราะเห็นรถฉลาม

จอดอยู่ ขอตรวจใบขับขี่ผมก็ยื่นให้ ผมถามเรียกตรวจทำไม ท่านปิงปองบอก "ขับรถเลนขวายาว ไม่เบี่ยงซ้าย" จะสะดวกไหมถ้ามาเสียค่าปรับ..

นึกในใจข้อหาเฮี้ย...มากๆ เลยบอกท่านปิงปองว่า ผมเพิ่งมาจะเลี่ยวขวามาจากแยก อ.หันคา จ.ชัยนาท ห่างประมาณ 200 เมตรจะขวาตลอดได้ยังงงัย

มันก็ทำท่าบอกว่า มีรายงานมาว่ารถคันนี้ขับเลนขวามาตลอดจากด่านตรวจด้านหน้า สงสัยจะมีพลซุ้มตรวจอยู่ก่อนหน้าคอยแจ้ง รถที่หมายปองผ่านมา..

ผมเลยยื่นบัตรประชาชนให้มันดูอีกใบ แล้วถามมันว่าดูบ้านเลขที่สิ ว่าบ้านนี้ต้องอยู่แถวไหน แล้วควรจะขับรถผ่านถนนไหน เส้นไหน

มันดูครับแล้วทำท่าเดินปลีกตัวไป วอกี้ หากันแล้วเดินกลับมาบอก

" เอายังงี้ครับ ครั้งนี้แค่เตือนไว้ก่อน ยังงัยพี่อย่าขับเลนขวาตลอดนะครับให้เข้าเลนซ้ายเป็นหลัก" แล้วคืนใบขับขี่

จากวันนั้นเลยคิดว่ามีกล้องติดรถบันทึกการขับขี่คงจะดี เผื่อมีเหตุฉุกเฉินจะได้เป็นหลักฐานได้

แนะนำครับผม กล้องตัวไหนก็ได้ เพราะมันอัดเสียงได้ทุกรุ่นครับ เสียงชัดมาก แต่ที่ในคลิปไม่มีเพราะผมตัดเสียงออกเองจ้า

ออฟไลน์ i-din

ไม่ทราบว่ามีรูปตอนติดตั้งกับตัวรถแล้วป่าวครับ คือผมมองไม่ออกว่าจะติดตัวกล้องในลักษณะไหนน่ะครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

สอบถามหน่อยครับ ตัวที่ จขกท ใช้อยู่ มีระบบ ทำงานอัตดนมัติเมื่อสตากรถรึเปล่าครับ  ผมคนขี้เกียจอะครับ ;D

แล้วก้ถ้าเมมโมรี่เต้มกล้องจะบันทึกทับให้ไปเลยไหมครับ ขี้เกียจลบ อีกแล้ว ;D ;D

ไม่ทราบว่ามีรูปตอนติดตั้งกับตัวรถแล้วป่าวครับ คือผมมองไม่ออกว่าจะติดตัวกล้องในลักษณะไหนน่ะครับ

เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาให้ดูครับ แต่ขอเป็นคืนนี้นะครับ

สอบถามหน่อยครับ ตัวที่ จขกท ใช้อยู่ มีระบบ ทำงานอัตดนมัติเมื่อสตากรถรึเปล่าครับ  ผมคนขี้เกียจอะครับ ;D

แล้วก้ถ้าเมมโมรี่เต้มกล้องจะบันทึกทับให้ไปเลยไหมครับ ขี้เกียจลบ อีกแล้ว ;D ;D

มีทั้ง 2 อย่างเลยจ้า

ออฟไลน์ i-din

สงสัยว่าจะจบทีตัวเดียวกันกับ จขกท แล้วมั้งเนี้ยะ