ผู้เขียน หัวข้อ: จะใช้สิทธิรถคันแรกจะซื้อไรดีคับ? ราคาไม่ตกมากตอนขาย  (อ่าน 4701 ครั้ง)

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
เวลาขายเมื่อ5ปีไปแล้วราคาไม่ตกมากมายนัก แล้วขับขี่ไม่แย่มากนัก

Jazz เคยใช้มาแล้ว แต่เอาอีกก็ไม่เป็นไร มันก็ใช้ได้อยู่ ที่ขายไปเพราะมันไม่มี air bag และ เป็นรุ่นรองท็อป ของเล่นมันน้อย รอบนี้คงซื้อตัวท็อป

แล้วจะตกรุ่นยังคับ? อยากขับรุ่นใหม่ล่าสุดนานๆหน่อย นานๆจะออกป้ายแดงซักที - -

แล้วถ้าเป็น Jazz รุ่นท็อป สีขาว รอรถกันนานป่าวคับ? ยอมสละของแถมได้แต่ไม่เอาบังคับซื้อของแต่งทั้งนั้นเดิมๆมันสวยอยู่แล้ว และอยากได้รถเร็วที่สุด

แนะนำหน่อยคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
ดูจากรูปการแล้ว ผมว่าไม่น่าพ้นHonda Jazz or City. นะครับ เพราะทั่งราคาขายต่อที่จขกทคำนึงกับการขับมัน เร่งทันใจ ก็ไม่มองไปไหนไกลนอกจาก VTEC ENGINE FROM HONDA =) ผมเองอยากได้City เหมือนกันนะคับแต่ภายในยังไม่โดนคับ ชอบตัวเครื่อง และตัวถีงภายนอก ....แต่น่าจะรอรถนานเหมือนกันนะคับสำหรับHonda แต่ถ้าไม่รีบก็รอดูMotorShow สิ้นเดือนNovemberก็ได้ครับ^_^ goodluck for choosing the best one na kub *-*

(ตอนนี้ผมจองAlmera เพราะมันน่าจะประหยัด แต่ใจจิงกำลังคิดอยู่ว่าจะเปลืยนไปดูRanger 2.2L XLTแล้วคับ จะเอามาคับในกทมซะส่วนใหญ่ จิงๆชอบเพราะมันสูงและดูMANดีคับ แบบ ผช ลุยๆ ผมชอบ เอามาขับโชว์ได้ไม่อยากว่าเป็นรถกระบะเพราะมันมีดีกว่ารถเก๋งทั่งไป!) ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ซิตี้ครับ อยากได้ไว คงต้องซื้อใบจองครับ ลองดูตามเพจฮอนด้า หรือตามเพจคลับออนด้า จะดีกว่าเข้าไปในเว็บคลับ เพราะในเว็บคลับ เวลาคนมาโพสต์ขายใบจอง จะมีพวกไม่ต้องการซื้อ แต่อยากมีส่วนร่วม มาปั่นราคาให้สูงเล่นๆ ซะงั้น มีหายคนเอามาโพสต์ขาย ขายเท่าราคาเดิมก็มีเยอะครับ ลองดู ไม่น่าจะยาก

ออฟไลน์ IncarRus

กระบะ 4*4 ,,, ค่าย Toyota คับ, ไม่ตกแน่นอน
....ประเทศเพื่อนบ้าน,,, รับซื้อไม่จำกัดจำนวน

ออฟไลน์ FyGI

ผมเคยใช้ Jazz GE SV ซื้อมา 7 แสน ไม่แถมอะไรเลย

ใช้ไป 3 ปี ขายได้ 470,000 คิดว่ารับได้ไหมครับ

ขายก่อนที่จะมีนโยบายรถคันแรกซะอีก

ออฟไลน์ neung23

ผมเคยใช้ Jazz GE SV ซื้อมา 7 แสน ไม่แถมอะไรเลย

ใช้ไป 3 ปี ขายได้ 470,000 คิดว่ารับได้ไหมครับ

ขายก่อนที่จะมีนโยบายรถคันแรกซะอีก

ร่วงเยอะเหมือนกันนะคับนั่น ทำไมขายล่ะคับ

แล้วรถคันแรกขายได้ก็5ปี ตกไปอีกรุ่น T_T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 09:39:35 โดย teerapote »
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ tsusakuryu

• Newbie
  • *
  • ครอบครัวกำลังสร้างความมั่นคง
ตอนนี้ผมก็เหมือนกันครับ กำลังอยู่ในช่วงจะตัดสินใจออกรถใหม่

ในใจอยากได้ Jazz ครับ แต่ก็ กลัวว่า จะนานมากไป เพราะแถวบ้านก็ จองไว้นานแล้วยังไม่ได้
ตอนนี้เลยมองๆไปที่ Sonic เหมือนกัน แต่เพราะหลายๆอย่างเลยยังไม่ชัว

แต่ถ้าราคาไม่ตกตอนขาย ผมว่า รถตลาดประเภท Jazz City Vios Yaris อะไรอย่างนี้น่าจะโอมากกว่าน่ะครับ
เพราะต่อไปถึงขายก็ได้ราคาดีกว่ายี่ห้ออื่นหน่อย และก็ ขายง่ายครับ
ความมั่นคง สร้างได้ด้วยสองมือเรา และความพยายาม

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
อีก 5 ปีคงเป็นช่วงที่รถมือ 2 ล้นตลาด เพราะตอนนี้คนจะซื้อๆไว้ก่อน จริงๆไม่ค่อยได้ใช้ก็มี
สักพักชักตึงแต่จะขายก็เสียดาย 1 แสน พอครบ 5 ปีคงขายกันเยอะ ทั้งเปลี่ยนรถทั้ง มีไว้ก็ไม่ค่อยได้ใช้

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ซื้อต่อใบจอง ใช้สิทธิรถคันแรกไม่ได้นะครับ รายละเอียดตามนี้ครับ
นายทนุศักดิ์ เล็กอุทัย รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงการคลัง กล่าวถึงการขยายระยะเวลาการส่งมอบรถในโครงการรถคันแรก

ว่าการดำเนินการดังกล่าวนั้น เพื่อเป็นการชดเชยให้กับผู้ประกอบการที่ประสบกับปัญหาอุทกภัยในช่วงปี 2554 ที่ผ่านมา

ทำให้ไม่สามารถผลิตรถยนต์เพื่อส่งมอบให้กับประชาชนได้ทัน ภายในวันที่ 31 ธ.ค. นี้

แต่ทั้งนี้ ประชาชนที่สนใจจะต้องจองรถ โดยจะต้องเป็นชื่อผู้จองคนเดียวกันกับวันที่รับรถ ถึงจะได้สิทธิ์ตามโครงการดังกล่าว

ออฟไลน์ FyGI

ร่วงเยอะเหมือนกันนะคับนั่น ทำไมขายล่ะคับ

แล้วรถคันแรกขายได้ก็5ปี ตกไปอีกรุ่น T_T

ขายเพราะเกียร์กับแร็คพวงมาลัย เริ่มออกอาการแล้วครับ

หลังจากที่ผมขายไปไม่นาน มีคนรู้จักขาย City SV ปี 09 วิ่ง 4 หมื่นโล

ได้ 490,000 เองครับ