ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกทีครับ CR-V G3 ตัวเก่าส่วนลดเยอะมากๆ กับ G4ที่ใหม่กว่าแต่ส่วนลดนิดเดียว  (อ่าน 10942 ครั้ง)

ออฟไลน์ LAGUNA

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นพี่ๆจะเลือกอะไรดีครับระหว่าง CR-V G3 2.0E + ส่วนลด 5% + ดาวน์ 50,000 ผ่อน 5 ปีดอก 0%

กับ

CR-V G4 ส่วนลด5% เหมือนกัน แต่ดอกเบี้ยกับเงินดาวน์ตามเรท Finance ทั่วไป

รักพี่เสียดายน้องมากเลยครับ คันนึงคุ้มมักๆแต่กำลังจะตกรุ่นแล้ว แต่อีกคันได้ตรงใหม่กว่า

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 18:17:01 โดย LAGUNA »

ออฟไลน์ nook735

• Newbie
  • *
สำหรับผมถ้าให้เลือก ซื้อรถใหม่ผมเลือกรุ่นใหม่แน่นอน ซื้อรุ่นเก่าได้โปรดีจริง แต่เราขับรุ่นเก่า เขาขับโฉมใหม่มาเทียบจะเสียดายนะครับ  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
รุ่นใหม่คุณได้สินค้าที่ถูกพัฒนารูปร่างหน้าตา สมรรถณะ ลองคำนวนส่วนต่างดีๆ นะครับแต่แนะนำให้ซื้อรุ่นใหม่มากกว่าคับ

ถ้าไม่อยากเหนเพื่อนร่วมถนนขับ G4 มาจอดข้างๆ แล้วคิดในใจว่ารู้อย่างนี้ไม่น่าเลย ถ้างบไม่พอรุ่นใหม่ก้ออีกเรื่องครับ

รุ่นใหม่กว่าราคาขายต่อก้อดีกว่า

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **
รถตกรุ่นเวลาขายมือสองก็ราคาลงมากกว่านะครับ ต่อให้ปีเดียวกันก็ตามที สรุปเอารุ่นใหม่ดีกว่าครับ เทคโนโลยีใหม่กว่า ส่วนลดเมื่อเทียบกับราคารถแค่นิดเดียวครับ เอาที่พอใจและใหม่ดีกว่าครับ

:)
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมดูที่คุณภาพจริงที่ติดรถไม่สามารถทำเพิ่มได้นะคับ ถ้าเครื่องยนต์ไม่ต่างมากเทคโนโลยีไม่ได้เพิ่มจากเก่าเยอะมากก็เก่าก็ได้นะคับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ถ้าการเงินมีปัญหา เลือกตัวเก่าครับ (ประหยัดดี)
ถ้ารุ่นเก่า ไม่ใช่ปัญหาการเลือกซื้อ เลือกตัวเก่าครับ (คุ้มดี)
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ LAGUNA

• Newbie
  • *
ถ้าการเงินมีปัญหา เลือกตัวเก่าครับ (ประหยัดดี)
ถ้ารุ่นเก่า ไม่ใช่ปัญหาการเลือกซื้อ เลือกตัวเก่าครับ (คุ้มดี)

ใจจริงก็อยากได้ของใหม่แหล่ะครับ ตัวจริงสวยมากเลย แต่ตัวเก่าก็คุ้มตรงดาวน์น้อยผ่อนนานดอกไม่มีนี่สิครับ

คิดหนักเลย

ออฟไลน์ mick

ใหม่ครับ ราคาซื้อเก่าถูกกว่า แต่ขายต่อก็ตกมากกว่า

ออฟไลน์ Kittisak

• **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
ทำยังไงได้ส่วนลด5%ครับ  ;D
เป็นผมเลือกโฉมใหม่ครับ ถึงคราวจำหน่ายขายต่อ ราคารุ่นใหม่กว่าย่อมสูงกว่าเกินแสนแน่นอน
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ Nikle_pk

ลด5% น้อยเกินไปสำหรับรถตกรุ่นครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ whoami

เห็นลือกันว่าตัวใหม่ราคาจะถูกลง เนื่องจาก E85 ด้วยนี่ครับ แบบนี้ผมว่ารอตัวใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รออีก 3 วันค่อยตัดสินใจครับ แปปๆเอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nattapollo

• **
ลด5% น้อยเกินไปสำหรับรถตกรุ่นครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ inew

• Full Member
ตัว G4 สิครับ พออีกหน่อยนึกอยากจะเปลี่ยนรถ ราคาขายดีกว่า G3 มากโขอยู่นา.....หักลบดูดีๆนะครับ  ;D

ออฟไลน์ bam v60

• **
รุ่นใหม่ซิครับ  เพราะผมชอบให้คนอื่นมองรถเรา มากกว่าเราต้องมองรถคนอื่น เวลาอยู่บนถนน  ;D

ออฟไลน์ MonsterM3

• Newbie
  • *
คงรุ่นใหม่น่ะครับ แต่ที่บ้านเพิ่งออกgen3มา :-[ :(

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
รุ่นใหม่ดีกว่าครับผม