ผู้เขียน หัวข้อ: จะออก Teana ตอนนี้ หรือรอมอเตอร์โชว์ปลายปี ช่วยคิดหน่อยคับ  (อ่าน 6375 ครั้ง)

ออฟไลน์ usbza

• Newbie
  • *
คือตอนนี้มีแผนจะออก teana 200XL แต่ยังคิดไม่ตกว่าจะออกรถตอนนี้ดี หรือรอเมอเตอร์โชว เนื่องด้วยว่า

1 รถใกล้เปลี่ยนโฉมแล้วในปีหน้า ถ้าซื้อรถในงานมอเตอร์โชว์ จะมีแคมเปนเด็ดๆ หรือเปล่า

2 กลัวในงานตอนสิ้นปี อาจมี minor change หรือการเพิ่ม หรือเปลี่ยนแปลงอะไร มากกว่านี้ หรือไม่

3 ถ้ารอถึงในงาน มีโอกาสได้ดอกเบี้ย 0% รึเปล่าครับ

4 ตอนนี้ก็มีความจำเป็นต้องใช้รถพอสมควร แต่ถ้าซื้อมาตอนนี้ กลัวไปเสียดายตอนท้ายปี

สุดท้าย ใครเคยออกรถในงานมอเตอร์โชว์ แล้วได้แคมเปนอะไรดีๆ บอกกล่าวด้วยนะครับ

สุดท้ายจริงๆ รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แสดงความเห็นช่วยผมคิดหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ adminope

• Jr. Member
  • **
ผมว่าmotor ดอกเบี้ยถูกโครต แต่จะได้ของแถมเท่ากันไหม ไม่รู้

สูงเท่าไร มีเรื่องตลกมาเล่า ผมขับ200xl สูง190 ขับแล้วรู้สึกพวงมาลัยมันไกลตัวเพราะพวงมาลัยteana ปรับเข้าออกหาตัวไม่ได้ แต่ camry accord ทำได้ ผมก็งุดงิด เลยไป ลองได้2ตัวนั้นที่ศูนย์เลย camry มันปรับได้จิงคับ แต่ปรับสุดแล้ว มันดันไกลตัวมากกว่า teana อีก กำ accord ปรับสุดพอๆกะ teana
สรุป แม่งรถญี่ปุ่น แม่งทำมาให้คนเตี๊ยๆนั่งขับ เมิงจะยื่นออกมาอีกหน่อยไม่ได้หรือไงฟ้ะ สั้นจิ็ง

• Newbie
  • *
ผมว่าmotor ดอกเบี้ยถูกโครต แต่จะได้ของแถมเท่ากันไหม ไม่รู้

สูงเท่าไร มีเรื่องตลกมาเล่า ผมขับ200xl สูง190 ขับแล้วรู้สึกพวงมาลัยมันไกลตัวเพราะพวงมาลัยteana ปรับเข้าออกหาตัวไม่ได้ แต่ camry accord ทำได้ ผมก็งุดงิด เลยไป ลองได้2ตัวนั้นที่ศูนย์เลย camry มันปรับได้จิงคับ แต่ปรับสุดแล้ว มันดันไกลตัวมากกว่า teana อีก กำ accord ปรับสุดพอๆกะ teana
สรุป แม่งรถญี่ปุ่น แม่งทำมาให้คนเตี๊ยๆนั่งขับ เมิงจะยื่นออกมาอีกหน่อยไม่ได้หรือไงฟ้ะ สั้นจิ็ง

อ่อ โชคดีผมไม่สูงขนาดนั้นครับ ฮ้าๆ ขอบคุณสำหรับความเห็นคับ

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
ผมก็จะออกรุ่นเดียวกันเลย สีดำ  จองไว้แล้ว  ได้รถต้นเดือน ต.ค ครับ  ;D  เค้าจะแถมฟิลมให้ผมไม่เอา เอาส่วนลด 10000- บาทแทน

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member

พี่สูงเกินมาตฐานไปเยอะเลยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
มอเตอร์โชว์ปีที่แล้วก็เกือบคว้ามาละ กำลังจะจอง แต่แฟนเปลี่ยนใจกระทันหันไปเอาอีกยี่ห้อเฉยเลย  ;)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Ongszaa

ถ้าจะซื้อแนะนำที่ ศูนย์nissan ที่มี gtr 370 แถวๆกระทุ่มแบนหรือ แถวรามอินทรา
นะคับ ถูกสุดน่าจะ กระทุ่มแบน เท่าที่เคยถามตอนซื้อ teana
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ขอส่วนรถเยอะครับ ผมได้ 50000 + ประกัน+ฟิล์ม

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้ารถจะตกรุ่น

จองที่ไหนก็ได้เหมือนๆกัน เพียงแต่ถ้ารอจนถึงตอนงานได้ ค่ายรถที่คิดจะทำอะไร คงกั๊กไม่ได้ เราก็จะไม่ซวยแบบว่า
เพิ่งจอง แต่ไม่้ได้ของเหมือนในงาน

แต่จองหลังงาน ก็เห็นได้เงื่อนไขเหมือนกันทั้งนั้นแหละ

ผมก็เกือบจะเอา Teana 2.0 อยู่เมื่อเดือนก่อน พอพาแฟนไปดูเสร็จ ดันพาไปดูเจ้ากัส

จบข่าวเลยครับ

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
เกือบจะจองละเหมือนกันครับแต่รอดูปีหน้า ยังมีทั้งaccord และเทียน่าใหม่ เทียน่าใหม่สวยมากผมเลยไม่จองตัวนี้เพราะมันใกล้ตกรุ่นมากๆแล้ว

• Newbie
  • *
ขอส่วนรถเยอะครับ ผมได้ 50000 + ประกัน+ฟิล์ม

ที่ศูนย์ไหนเหรอครับ แล้วดอกเบี้ย กี่ % ครับ ซื้อได้นานรึยังครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

ที่ศูนย์ไหนเหรอครับ แล้วดอกเบี้ย กี่ % ครับ ซื้อได้นานรึยังครับ

คาดว่าน่าจะ nissan tkf กระทุ่มแบน เหมือนกับผมรึเปล่า

ผมได้ v-kool รอบคัน vk-70 บานหน้ากับsunroof ที่เหลือเป็น k28
ของแถมทุกอย่างที่มีก็   สคัฟเพลตไฟเรืองแสงสีส้ม ตาข่าย ถาดท้าย หมอนผ้าห่ม ชุดฉุกเฉิน พรม ผ้ายาง ประกันชั้น1ช่อมห้าง ค่าจดทะเบียน พรบ
ง่ายๆก็คือของแถมคือของที่มีขายในศูนย์แล้วใส่ teana ได้ผมได้มาหมดเลยคับ

ลืมบอกของผม 250xv ตัวไม่มีเนวี่รุ่นปกตินะคับ ซื้อมา เกือบสองปีละคับ
ที่นี่ให้เยอะจริงๆ เพราะรถผมรอนานเค้าเลยให้เยอะขึ้น เลยกำหนดพอสมควร เค้าเลยแถมเพิ่มให้
และที่บ้านก็มี nissan 7 คันตอนซื้อ กระบะ5 j31 1  แล้วก็ tiida e10 คันนึง
แต่ตอนนี้เหลิอแค่ j32 กับ กระบะ 5 คันแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 23:13:50 โดย Ongszaa »
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมจะบอกว่า ของปีหน้าเถอะครับ

มันใกล้ตกรุ่นแล้ว ผมก็อยากได้แต่เรารอมันนานจริงๆ

แต่ถ้าเราซื้อ แป๊ปเดียวนะ มันตกรุ่นไว