ผู้เขียน หัวข้อ: Kinetic design ของรถ brand ใด ที่ท่านคิดว่า ออกแบบดูดีทุกรุ่น  (อ่าน 6253 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
รบกวนถามเพื่อนสมาชิกครับ ในความเห็นของท่าน กับรถทุกรุ่นที่ขายอยู่ในบ้านเรา ท่านชอบรุ่นใด brand ไหนมากที่สุด ไม่นับเรื่องความเป็นเจ้าตลาด และศูนย์บริการ นะครับ ในความคิดผมตอนนี้ผมว่า Hyundai ออกแบบได้สวยทุกรุ่นเลยตอนนี้

ออฟไลน์ tum07

• Newbie
  • *
  • วิศวไฟฟ้า ที่เพิ่งพบว่าเครื่องยนต์มันช่างน่าหลงไหล
Shevy Sonic มันหล่อมว๊ากกก...
Sonic SoMe

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
ชอบฮุนไดเหมือนกันครับ และก็ fiesta ด้วยครับ (ไม่ลืมสปอย 55+)

ออฟไลน์ nickname026

• **
BMW สวยทุกรุ่นเลยครับ ชอบมาเป็นสิบกว่าปีแล้ว ไม่รู้จะมีโอกาศเป็นเจ้าของไหม

ออฟไลน์ Kittisak

• **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
 Hyundai ครับ ;D
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
BMW ครับ แต่นับหลังจากที่ออก Z4 ตัวแรกมา ถ้าก่อนหน้านั้นผมว่าบางรุ่นถือว่าสอบตกเรื่องออกแบบครับ
Hyundai ตอนนี้ผมว่าใช้ได้เลยครับ ออกรุ่นไหน ความสวยมาก่อน แต่ราคานะซิทำให้ต้องมองต่อไป
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Parinceo

BMW ครับ แต่ผมดันไม่ชอบเส้นสายเจ้าตัว E60 E63 E65 E85 เลย
พวกนี้เหมือน Chris Bangle จะชอบออกแบบกลมๆมนๆไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่ ยังไงไม่รู้
ชอบแต่รุ่นใหม่ แล้วก็รุ่นคลาสสิกที่ไฟยังแยกอยู่
ถ้าเป็นตระกูล F ขึ้นไปนี่ชอบมากๆเลยครับ

Aston Martin ก็เป็นรถที่ออกแบบสวยมากๆทุกรุ่นเลยนะครับ(แหงสิ แยกยังไม่ค่อยออกเลยว่ารุ่นไหนเป็นรุ่นไหน)
แต่ผมชอบตรงที่เค้าออกเปปให้เปลี่ยนทีละนิดๆ ดูไม่ค่อยออก แต่พอลองเปรียบเทียบในระยะยาว เห้ย มันไม่เห็นเหมือนเดิมเลย
เหมือนเค้าทำทุกรุ่นให้มีเอกลักษณ์และมีความคลาสสิกได้โดยที่ไม่ทำให้ดูเก่าอ่ะครับ
ยิ่งเฉพาะตัว Rapide 4ประตูนี่ super saloon coupe แบบ panamera, cls, 6-series(ขอโทษนะพี่บีเอ็ม) หรือแม้แต่ Quattroporte
ชิดซ้ายครับ เพราะตัวนี้ออกแบบได้เมพขิงๆเลย  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Hyundai Gramdeur ครับ สวยมากๆ
แนวทางเดียวกับ Elantra, Sonata แต่ไฮโซกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Hyundai ครับ

ของมีสวยจริงๆตั้งแต่ Genesis ยัน Accent
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมชอบของ Ford ครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
KIA K9 ได้ใจไปเต็มๆ รองมาก็ Sonata  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเอาทั้งBrand ผมว่า Porsche นะครับ มันดู Kinetic ทุกรุ่นจริง ๆ 

BMW ครับ แต่ผมดันไม่ชอบเส้นสายเจ้าตัว E60 E63 E65 E85 เลย
พวกนี้เหมือน Chris Bangle จะชอบออกแบบกลมๆมนๆไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่ ยังไงไม่รู้
ชอบแต่รุ่นใหม่ แล้วก็รุ่นคลาสสิกที่ไฟยังแยกอยู่
ถ้าเป็นตระกูล F ขึ้นไปนี่ชอบมากๆเลยครับ
......

E85 ไม่ได้ออกแบบโดย Chris Bangle ครับ คนออกแบบคือ Anders Warming และไม่ได้อยู่ในทีมเดียวกับ Bangle ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 08:56:51 โดย jaesz »

ออฟไลน์ nattapollo

• **
ส่วนตัวชอบ BMW ครับ

ออฟไลน์ bam v60

• **
เฟอรารี่  แลมโบกินี่  ปอร์เช่

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
Aston Martin อีกเสียงครับ เนียนสุดๆ

Jaguar ด้วยครับ Xj Xf สวยเปรียวมาก (Xj วิ่งเต็มเมืองเลยเอาจริง ไม่ค่อยเห็น Xf เลย)

แต่หลังๆมานี่ผมชอบ Citroen นะ DS4 นี่โดนมากกก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมชอบ X3 และเฟียสต้า 5 ประตูครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Tan Int

ทุกรุ่น ยกให้ Audi กับ Mazda ครับ
ไม่ค่อยขัดใจผมเท่าไหร่ ถึงแม้ Audi เอง จะดูธรรมดาไปหน่อยก็เถอะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ mewzabahl

bmw เอาใจไปเลย audi โดยรวมแล้วชอบ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ณ เวลานี้ ชอบงานออกแบบตัวถัง Series 5 F10 ที่สุดแล้ว
ขับผ่านที่ไร อดไม่ได้ที่จะหันไปดูตาม