ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยางครับ GOODYEAR EAGLE F1 ASYMMETRIC 2  (อ่าน 8615 ครั้ง)

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ถามเรื่องยางครับ GOODYEAR EAGLE F1 ASYMMETRIC 2
« เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 01:02:26 »
อยากทราบคนที่ใช้ยางตัวเป็นยังไงบ้างครับ
1.การเกาะถนน แห้ง เปียก เจอแอ่งน้ำ
2.ความทนทาน
3.เสียงดังมากหรือเปล่า
4.ขนาด 225/40-18 ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไร

เปรียบเทียบกับยางตัวอื่นที่เคยใช้ด้วยก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
Re: ถามเรื่องยางครับ GOODYEAR EAGLE F1 ASYMMETRIC 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:21:24 »
เป็นยาง HI END ของ Goodyear เค้าครับ เทียบเท่า บริสโตน S001 และ Micheln pilot super sport ครับ
เป็นยาง all-round performmance ครับ ไม่สปอร์ตเท่า BS adrinalin Re002 แต่ยังนุ่มไม่กระด้างและเกาะถนนครับ
ถือเป็นยางที่มีฟีดแบคดีมากๆรุ่นหนึ่งเลยก็ว่าได้ แถมราคาถูกกว่าคู่แข็งมากๆครับ
 ส่วนเรื่องเจอแอ่งน้ำผมว่าจุดขายของ goodyear คือมีอาการเหิรน้ำน้อยและทำได้ดีกว่าคู่แข่งมาแต่ไหนแต่ไรครับ
 สมัยก่อนเคยใช้ F1 GSD3 ไม่ค่อยเหินน้ำแต่ยางเสียงดังจริงๆ ใช้ไปนานๆหอนอีก
 ปัจจุบัน ใช้ BS S001 ,BS Adrinalin RE002 หลังจากใช้ทำให้รู้ว่ายางสปอร์ตบริสโตนเกาะถนนทางแห้งน่าประทับใจมาก เสียงไม่ดังมาก ไม่หอน แต่แก้มยางแข็งงงงงจริงๆ กับไม่ค่อยสู้น้ำเท่ายางสปอร์ตของแบรนด์ goodyear

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
Re: ถามเรื่องยางครับ GOODYEAR EAGLE F1 ASYMMETRIC 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:47:20 »
เป็นยาง HI END ของ Goodyear เค้าครับ เทียบเท่า บริสโตน S001 และ Micheln pilot super sport ครับ
เป็นยาง all-round performmance ครับ ไม่สปอร์ตเท่า BS adrinalin Re002 แต่ยังนุ่มไม่กระด้างและเกาะถนนครับ
ถือเป็นยางที่มีฟีดแบคดีมากๆรุ่นหนึ่งเลยก็ว่าได้ แถมราคาถูกกว่าคู่แข็งมากๆครับ
 ส่วนเรื่องเจอแอ่งน้ำผมว่าจุดขายของ goodyear คือมีอาการเหิรน้ำน้อยและทำได้ดีกว่าคู่แข่งมาแต่ไหนแต่ไรครับ
 สมัยก่อนเคยใช้ F1 GSD3 ไม่ค่อยเหินน้ำแต่ยางเสียงดังจริงๆ ใช้ไปนานๆหอนอีก
 ปัจจุบัน ใช้ BS S001 ,BS Adrinalin RE002 หลังจากใช้ทำให้รู้ว่ายางสปอร์ตบริสโตนเกาะถนนทางแห้งน่าประทับใจมาก เสียงไม่ดังมาก ไม่หอน แต่แก้มยางแข็งงงงงจริงๆ กับไม่ค่อยสู้น้ำเท่ายางสปอร์ตของแบรนด์ goodyear

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 07:54:44 »
ยางรุ่นนี้ราคาไม่แรงครับ ผมเห็นครั้งแรกแล้วติดใจลายดอกเค้ามากๆ แต่ดันหายากนะซิ
ตามคห.ด้านบนเลยครับ  แต่ในบางคห. ของต่างประเทศเค้าบอกว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่อง
บวม เยอะอยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่ค่อยจะเชื่อเท่าไร ^^ ตามภาษาคนอยากลอง เดียวรอบหน้าถ้า
หาเจอะผมว่าจะเอามาประจำการแทนmaxxis เหมือนกัน ดอกหน้านิ่มด้วยรุ่นนี้เทโค้งคงมันสสสสส์
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 13:56:53 »
ปัญหาเดียวของยางรุ่นนี้คือหาของไม่ได้ครับ..หมด หมด หมด  :o
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี