ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจจะซื้อรถมินิขอสอบถามหน่อยครับระหว่างเครื่องเบนซินกับเครื่องดีเซลครับ?  (อ่าน 4422 ครั้ง)

ออฟไลน์ phumsit.p

• Newbie
  • *
ถ้าคิดจะซื้อรถ mini ตอนนี้ ซื้อเป็น cooper S หรือ cooper SD ดีกว่ากันครับ (ซื้อศูนย์ครับ)
คือว่าเครื่องเบนซินหรือว่าเครื่องดีเซลดีกว่ากันอ่ะครับ
ตัดสินใจไม่ถูกครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member

ออฟไลน์ pongisra

ถึงผมจะรักดีเซลแค่ไหน สำหรับ MINI ผมก็ว่าเป็นซินดีกว่าครับ

เพราะเครื่องดีเซลในมินิม้าน้อยไปหน่อย ดูตัวเลขแล้วไม่ค่อยแรงเลย 0-100 ดีเซลช้ากว่าพอควร

แถมราคายังห่างกันมากอีกเพราะตัวเบนซินได้ลดภาษีจากการรองรับ E20

คหสต รอ all new ปีหน้า แต่ถ้าไม่รอก็ Cooper S ครับ

ออฟไลน์ IS2000

เบนซิลครับ สำหรับ Cooper S ก็ประหยัดมากอยู่แล้ว แรงบิดก็เยอะไม่แพ้เครื่องดีเซล
อีกอย่างผมว่าเครื่องดีเซล นั้นมันไม่เหมาะกับบุคลิกรถมินิสักเท่าไหร่
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ H.

ผมว่าเบนซิลเถอะครับ แม้ว่าดีเซลจะดีแค่ไหนแต่ผมว่าสำหรับมินิก็ต้องเบนวิลอยู่ดี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไปเลือกดูเอาเองนะคร้าบบ
H.

ออฟไลน์ paulmoderndog

ถ้าคิดว่ามันคือbmwก็น่านะเป็นที่ยอมรับได้นะครับ

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D...............ข้อมูลอีกด้านหนึ่งครับ  ในยุโรปที่นิยม MINI diesel  กันมากเพราะดีเซลเขาคุณภาพดีมากนะครับ  ลองคิดดูดีๆครับ 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
;D ;D ;D...............ข้อมูลอีกด้านหนึ่งครับ  ในยุโรปที่นิยม MINI diesel  กันมากเพราะดีเซลเขาคุณภาพดีมากนะครับ  ลองคิดดูดีๆครับ 8)

แล้ว น้ำมัน Diesel เราคุณภาพดีเท่าเค้ารึเปล่าครับ

ปล.ผมก็เชียร์ดีเซลนะ แต่ต้องดูปัจจอื่นๆประกอบ เช่น เสียงเครื่อง ความประหยัด แรง บลาๆๆๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
All new มาปีหน้านะครับ

คันนี้ชอบจอดหน้าหอสมุดสุรัตน์อะป่าว

;D ;D ;D

ออฟไลน์ pongisra

;D ;D ;D...............ข้อมูลอีกด้านหนึ่งครับ  ในยุโรปที่นิยม MINI diesel  กันมากเพราะดีเซลเขาคุณภาพดีมากนะครับ  ลองคิดดูดีๆครับ 8)

แล้ว น้ำมัน Diesel เราคุณภาพดีเท่าเค้ารึเปล่าครับ

ปล.ผมก็เชียร์ดีเซลนะ แต่ต้องดูปัจจอื่นๆประกอบ เช่น เสียงเครื่อง ความประหยัด แรง บลาๆๆๆ

เห็นด้วยครับ ที่ยุโรปดีเซลที่ได้รับความนิยม ส่วนหนึ่งเพราะเหตุผลทางภาษีด้วยครับ ที่ถูกกว่าเพราะปล่อย co2 ต่ำกว่า แต่ในไทยกลับแพงกว่าเพราะ cc มากกว่า  >:(