ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีค่ายไหนสนใจเอารถsubcompactSUVมาทำตลาดในไทยบ้างเหรอครับ  (อ่าน 6782 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
คือพอดีวันนี้ฝนตกบ้านผมหนัก  น้ำท่วมถนนหน้าบ้าน  ก็คิดไปว่าน่าจะมีค่ายไหนเอาsubcompactsuv  มาขายบ้างนะ  น่าจะขายดีในประเทศไทย  เพราะน้ำท่วมบ่อยมาก  ฝนตกหนักหน่อยก็ท่วมแล้ว   

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
มีครับ แต่ไม่ใช่ขณะนี้
อาจจะต้องรอไปอีกต่ำสุด 2 ปีครับ

ที่(เขาว่า)จะมาคือ Ford EcoSport ครับ คงมาตอนเปิดอาเซียนโน่นแหละ(เขาจะมาเน้นตลาดนี้โดยเฉพาะ)
กับ Nissan Juke ว่ากันว่าจะมา แต่ยังไม่มีวี่แวว....

(ป.ล. จริงๆ B-SUV มันก็มาแล้วครับ แต่มีแค่เกรย์นะ อย่างพวก Juke,Q3 พวกนี้)
l
 l
 l
v
จริงด้วย ผมลืม Suzuki SX-4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2012, 21:30:34 โดย Tan Int »
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ YoungJet

• Jr. Member
  • **
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ FyGI

Suzuki SX4

ตามนี้ แต่คนส่วนใหญ่มักจะลืม

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แว่ว ๆ ว่าปลายปีนี้จะมี 1 รุ่นครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

แว่ว ๆ ว่าปลายปีนี้จะมี 1 รุ่นครับ

Homy แอบหลอกให้อยากอีกแล้ว แง้มๆ ได้มั๊ยครับใช่ของฟอร์ดมั๊ยเอ่ย คริคริคริ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ไม่ใช่ Ford ครับ

ถึงเวลาน่าจะมีรายละเอียดออกมาเองนะผมว่า

ออฟไลน์ Lammerison

อยากได้ Pajero Junior !!!!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
SX4 ปีหน้าก็โฉมใหม่แล้วรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ MUK

แต่ผมอยากเห็น Outlander จังครับผม

ออฟไลน์ tew

ไม่ใช่ Ford ครับ

ถึงเวลาน่าจะมีรายละเอียดออกมาเองนะผมว่า

-ขอให้เป็น juke เถอะเพียง แต่มันขายมากี่ปีแล้ว ใกล้เปลี่ยนโฉมหรือยัง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สนใจอยู่นะ ดูกลางๆดี นั่งสบายแบบรถเก๋ง ทรงสูงลุยได้บ้าง ทัศนะวิสัยดี สำหรับ SX-4 ถ้าประกอบในประเทศจะน่าสนใจกว่านี้ กลัวเรื่องซ่อมและอะไหล่ พี่ที่รู้จักซื้อสวิฟท์ 1.5 มากระจกหน้าแตกรออะไหล่เป็นเดือนต้องสั่งจากนอกลงเรื่อกันมาเลยทีเดียว แต่วีออสเพื่อนผมมีอะไหล่เลย รึสามห่วงผมไปเปลี่ยนที่ร้านกระจกไม่ใหญ่มากต่างจังหวัดมีทันที รถไม่ได้ซื้อมาซ่อมแต่ก็เผื่อเอาไว้บ้างทั้งบ้านมีคันเดียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Brio SUV!!!

ยกขึ้นสัก 10 cm ;D

ใครเก่ง PS ขอสักรูป

ออฟไลน์ O_o"

Brio SUV!!!

จัดสักรูป

ออฟไลน์ okovski

• Newbie
  • *
แม่เจ้า มันเกิดมาก จริงๆนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ Eddy5659

Brio SUV!!!

จัดสักรูป

5555+ เดี๋ยวมีแตกตื่นกับโฟโตช๊อบรูปนี้
เหมือนปรากฏการณ์หลายๆครั้งที่ผ่านมา
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
Subaru xv อยู่ในกลุ่มนี้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tew

สรุปแล้ว เป็นนิสสัน juke ถามพนักงานขายนิสสันเมื่อวานว่าจะมาเดือนธันวาคม หรืออย่างช้าก็เดือนมกราคม 56 ถ้าเป็นรถนำเข้า ราคา ล้านนิดๆ ถ้าประกอบในไทยก็ต่ำลงมาประมาณแสน-สองแสน บาท สาธุขอให้ประกอบในไทย จะได้หมดห่วงเรื่องอะไหล่ ผมว่านิสสันมีคำตอบแล้วหล่ะแต่ยังไม่บอก

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Brio SUV!!!

จัดสักรูป

Tag Honda Automobile เลยฮะ ไม่ต้องตกแต่งไรแล้ว จัดมา ขับสอง หกแสน!

คุณถนนสายที่ห้า

ผมเคยมองว่า หนึ่งใน gendre ตัวถังที่น่าสนใจในกลุ่ม ecocar ก็มองครอสโอเวอร์เอสยูวีว่าน่าจะพอมีโอกาส
แต่ด้วยเหตุผลด้านงานวิศวกรรมที่เชื่อว่ามันทั้งหนักขึ้น ต้านลมขึ้น ก็น่าจะย่อมส่งผลต่ออัตราสิ้นเปลืองแน่นอน
ถ้าเป็นเครื่องดีเซล 1.3 ลิตร คงอีกนานนทีเดียว